Guest viewing is limited

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Lần sau nhớ tìm máy ảnh tốt tốt để đi về có nhiều hình ảnh minh họa rõ đẹp hơn nhé cu tí . Viết bài thì hay mà ít hình ảnh quá, hình lại mờ nữa, phải chi có ảnh đẹp nữa thì tuyệt quá

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
Máy ảnh thì vẫn hoạt động tốt nhưng tại cái thẻ nhớ ấy, tự nhiên nó dở chứng mới buồn chứ :(.Mấy caí ảnh mờ này là chụp bằng điện thoại mà, lần sau cuti sẽ rút kinh nghiệm, mang theo đồ sơ cua nếu hỏng còn thay thế luôn được.Đúng là bài viết thiếu ảnh minh họa nên ko đc sinh động cho lắm.Thành thật mong thứ lỗi ạ .

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Máy ảnh thì vẫn hoạt động tốt nhưng tại cái thẻ nhớ ấy, tự nhiên nó dở chứng mới buồn chứ :(.Mấy caí ảnh mờ này là chụp bằng điện thoại mà, lần sau cuti sẽ rút kinh nghiệm, mang theo đồ sơ cua nếu hỏng còn thay thế luôn được.Đúng là bài viết thiếu ảnh minh họa nên ko đc sinh động cho lắm.Thành thật mong thứ lỗi ạ .

Lựa máy ảnh có bộ nhớ trong ấy, nhỡ hư thẻ thì rút thẻ ra chỉnh ảnh về độ phân giải thấp nhất cũng chộp đc vài chục tấm đấy chứ. Như mình đang xài cái máy cùi FZ28 Panasonic ( Mua tầm <4tr), rút thẻ ra thì bộ nhớ trong của nó cũng tầm 50MB, chụp độ phân giải 640x480 (Đủ đẹp để post lên forum) thì cũng được 40-50 tấm lận đấy.

testter

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cuộc sống quanh ta có rất nhiều điều thú vị,cuộc sống cần phải lắng nghe và cảm nhận .
Thêm đc 1 tấm ảnh nữa về nơi ở của người đồng bào dân tộc

5 ngôi nhà nhỏ trên thảo nguyên :a15:
(này thì 50 ký tự nhá )

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
Hix, mình quyên hok được chú thích, ảnh trên 1 ảnh là nhà tập thể của giáo viên, còn 5 cái nhà nho nhỏ trên ngọn đồi đó là lớp học đó !

chao mao con

Thành viên tích cực
SVC$
0
thích quá mong sao có dịp ra bắc kạn quê hương của kuti lúc đó sẽ nhờ bạn dẫn đi tham quan vùng đồng bào dân tộc

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
Thân mời các bạn đến với Bắc Kạn, mình sẽ tự nguyện làm hướng dẫn viên du lịch.
Một lần đến mười lần say, BK quê mình là vậy đó.
Núi tiếp núi mây liền mây, đây đèo Gió, đó đèo Mây, lần sông Cầu ta đi về bắc kạn, tuy còn vất vả nhưng đẹp vô cùng.................
Bắc Kạn có suối đãi vàng , có hồ Ba Bể có nàng áo xanh............Rất hân hạnh được đón tiếp !

soc bong

Thành viên tích cực
SVC$
0
oh bác cuti ở bắc cạn mà em cứ tưởng ở hn nên mới nhờ bác mua lồng . nếu có dịp ra bắc em sẻ ghé chỗ bác chơi và nhất định là ko say ko về:a011: [ có khi bác quý em bác lại tặng em cái lồng và chú chim hay nhất của bác cũng nên:a01:] hi hi hi..........:a31:

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
oh bác cuti ở bắc cạn mà em cứ tưởng ở hn nên mới nhờ bác mua lồng . nếu có dịp ra bắc em sẻ ghé chỗ bác chơi và nhất định là ko say ko về:a011: [ có khi bác quý em bác lại tặng em cái lồng và chú chim hay nhất của bác cũng nên:a01:] hi hi hi..........:a31:

Hân hạnh được tiếp bác, khi nào ra bắc bác alo em 1 tiếng để em chuẩn bị mồi tươi, hix, bác mà ăn mồi tươi gặp được cá cô gái tày mặc áo chàm chèo thuyền độc mộc chắc là bác lại ko muốn về đấy (sung mà gặp mái thì càng sung hơn )
Hix, tặng diễn đàn tấm ảnh các thiếu nữ tày trong trang phục dân tộc đang treo thuyền trên hồ Ba Bể hát then nè :
images

images

images

bắt cá :
images

Đua thuyền độc mộc ngày hội : 10 tháng giêng âm lịch

vnsjunka

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào cu ti , những bài ký sự của bạn rất hay ,và rất tình người , cảm ơn bạn đã chia sẻ những ý nghĩa rất hay về cuộc sống

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
Chào cu ti , những bài ký sự của bạn rất hay ,và rất tình người , cảm ơn bạn đã chia sẻ những ý nghĩa rất hay về cuộc sống

Đó là câu chuyện thực tế về những chuyến đi của mình tại các vùng quê dân dã, đúng như khẩu hiệu của diễn đàn : Hãy cùng làm cuộc sống tốt đẹp hơn.
Để gần gũi với thiên nhiên thì con người chúng ta cũng phải biết hòa mình và sống chan hòa hơn, ko phải cái gì cũng có thể mua được bằng tiền cả,vật chất tuy cần cho cuộc sống nhưng nếu thiếu đi tình cảm , tinh thần,,,,thì cuộc sống sẽ chẳng còn ý nghĩa nữa

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
Có bài hat hay mời quý anh chị em thưởng thức :

[Flash]http://clip.vn/w/Yex[/Flash]
<object classid="clsid:D27CDB6E-AE6D-11cf-96B8-444553540000" codebase="http://download.macromedia.com/pub/shockwave/cabs/flash/swflash.cab#version=7,0,19,0" width="680" height="385"><param name="wmode" /><param name="type" value="application/x-shockwave-flash"><param name="movie" value="http://video.baamboo.com/embed/5/39058"/><param name="allowscriptaccess" value="always" /><param name="allowFullScreen" value="true"/><param name="quality" value="high" /><embed src="http://video.baamboo.com/embed/5/39058" allowFullScreen="true" width="680" height="385" type="application/x-shockwave-flash" pluginspage="http://www.macromedia.com/go/getflashplayer" allowScriptAccess='always'></embed></object>

QUÊ EM CÓ HỒ BA BỂ
Nhạc và lời: Phạm Tuyên

Quê hương em có viên ngọc xanh,
đây hồ Ba Bể nằm giữa tươi xanh.
Xanh xanh nước, xanh xanh cây,
xanh màu huyền thoại ở dưới trời mây.
Con thuyền độc mộc lướt sóng mênh mông,
có ngọn gió lành trên làn nước xanh trong.

Mời bạn hãy đến Bắc Kạn quê em,
thăm hồ Ba Bể cảnh đẹp giữa thiên nhiên.
Pé - lầm, Pé - lù, Pé - lèng là ba hồ lớn.
Nối liền mặt nước bao la xanh rờn.
Mời bạn trèo núi về thăm ao Tiên,
Lên thăm động Puông huyền ảo lung linh.
Thăm thác Đầu Đẳng với dòng sông Năng,
để lòng thư thái quên hết tháng năm.

Mời bạn hãy đến Bắc Kạn quê em,
Thăm hồ Ba Bể để nhớ mãi không quên.
Mát dịu tâm hồn giữa dòng đời bao sóng gió.
Ra về càng nhớ câu then hẹn hò.
Thuyền bồng bềnh giữ trời mây bao la,
có tiếng chim hót nhẹ mà ngân xa.
Câu hát điệu đàn thấy càng thân thương,
để càng yêu quí đất nước quê hương./.

vantinh2684

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Quả là mơ ước đc dến 1 lần trong đời, ngày xưa nhà bác hang xóm cũng rủ mình vè BẮC CẠN mình ko rõ là ở huyện nào nữa,nhưng chơi nhưng thời đó chưa đam mê chim như bây giờ mà chim trên đó người Tày họ ko đánh chim mấy đâu, bác í bảo khướu còn đánh đc ở vườn rau cải trước nhà cơ, nghĩ lại bây giờ mà tiếc chẳng còn cơ hội mà đi tìm hiểu nữa, tại vì giờ nợ lần nhiều pải đi lãnh nạn. Thân.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom