Guest viewing is limited

trungnhung

Thành viên mới
SVC$
0
khuyên mộc nếu là trống bao lâu thì hót chuyện?mình có mấy e mộc nhưng chưa e nào hót chuyện nhưng kêu to lắm

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Khuyên mộc nếu là trống thì bạn đôi lúc chỉ cần chăm vài ngày khi em nó bình tâm và đã chịu một chút ít nào đó cuộc sống trong lồng thì em nó sẽ hót chuyện thôi. Cái này bạn sẽ không phải chờ lâu. Chỉ có một điều là đôi khi bạn gặp phải những chú khuyên trống nhưng lại rất ít hót chuyện, hầu như ta không thấy hót chuyện, có những chú hay chuyện thì khi chưa căng lắm thường hót chuyện một tý rồi líu, nhưng đằng này những chú đó bao giờ cũng thế cứ thích líu là líu luôn không chuyện với trò gì cho nó mệt hihi. Vì thế bạn phải theo dõi thường xuyên và tìm chỗ treo cao lên vào buổi trưa thì có thể nghe thấy. Thân

Chỉnh sửa lần cuối:

hhuanhuan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em thêm chút là còn tùy vào khuyên non rừng hay già rừng nữa ạ. hôm trước em bẫy được 2 con 1 con chắc vụ năm nay 1 con chắc là nhiều tuổi lắm rùi vảy chân nó trắng trắng rùi 2 con cùng vào cám con non đúng 5 ngày hót chuyện rả rích còn em già bgio em đang nuôi chuyện rất là ít và cũng theo lời anh thanhle thì nó cũng líu luôn chẳng chuyện trò ji

trungnhung

Thành viên mới
SVC$
0
mình co một e vk nâu thì phải thổi tu thi thấy cuộn giống môt e trống mình dang nuôi nhưng chua thấy hót chuyên nhưng kung kêu to va đanh có cái mỏ tráng hồng va móng trắng hết.nhưng mình đoán la chim mua nay lên vi nhìn lông thấy muợt va chân mơ màng lám.đang phân vân trống mái ntn để nuôi thả thì tiếc vi nhìn cũng lạ.ma ai biết phân biêt vk nâu trống mái giúp mình.đây la hình e nó.**** họ mình cái.

phihung412

Thành viên cống hiến
SVC$
0
bác xem lại hình đi chứ k thấy hình đâu cả?
hiii
nhưng tiếng kêu to và đanh thì khả năng trống là rất cao đó !
thân !

vantinh2684

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình cũng có 1 chú nuôi non nhưng đến bây giờ nó vẫn hót chuyện chưa thấy líu gì cả, mà chế độ và cám bã thì mình học hỏi trên forum, mình phải làm sao để nghe tiếng líu của nó đây, giúp mình với.

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
Để cho khuyên mộc dễ hót chuyện nhất:tìm nơi yên tĩnh,sáng sủa treo ở dưới cành cây cao hơn đầu người(chim mộc để dưới cây cao bớt hoảng sợ nên rất dễ hót),khi đó bạn theo rõi nếu con nào mau mỏ chỉ mất vài 3 giờ,con nào chậm mỏ...đến 1 tuần là cùng

vuquangtoan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình có chút kinh nghiệm về VK Trống và mái,vì cũng có lần nuôi phải e VK mái,nhìn e mái dáng hiền,người hơi to đậm,lông chim nhìn kỹ hay bị xù,chân chim hơi nghiêng V,có một cách rõ ràng là để một chim Trống Líu bên cạnh nếu e chim trống không Líu thì e đó chắc chắn là e mái,Ngc lại nếu để cạnh chim Trống e ý sẽ Líu rất to.theo mình muốn mua một e chim thì ta nên mượn a e mọt con VK đã Líu thì đảm bảo ko phải ôm hận sầu.đây là kinh nghiệm của mình có gj a em chỉ bảo

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom