Guest viewing is limited

Lộc 2010

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lần đầu tiên mình được chiêm ngưỡng một con khuyên vàng phải nói là đẹp tuyệt vời luôn. Đáng tiếc nó là mái vì nuôi gần 2 năm rồi không hót cũng chẳng líu gì cả dù đã thay lông mà vẫn đẹp.
Hình em nó đây (chụp bằng điện thoại hơi mờ)

hoangdat

Thành viên tích cực
SVC$
0
con này cho đi nhân giống kiểu gì một ổ trả có con giống mẹ :a21::a21::a21:. công nhận tiếc thật chú này mà là đực thì vô giá rùi,nhưng dù sao cũng chúc mừng chủ nhân của em nó đã có một hàng hiếm trong nhà.

The_Unborn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Không còn gì để chê hay nói đi nói lại! Em không dám ý kiến đâu! Mang đi nhân giống cũng là 1 ý hay đó bác! Nếu 1 ổ có 1 em giống mẹ thì ôi ôi ôi.....

vanhien911

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ai ở TP Vinh mình đưa đi xem 1 chú Hoàng Khuyên nghe nói cũng là chim mái :a24:
Hình em nó đây:

merci_lavie

Thành viên tích cực
SVC$
0
ko thấy bác Nam béo đâu nhỉ, nhà bác Nam cũng có 1 em hoàng khuyên nhưng hình như cùng giới với em này, yêu cầu bác nam làm vài pô cho mọi người cùng chiêm ngưỡng với chứ. :a44::a44::a44::a44::a44:

nbthanh88

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim đẹp quá bác ơi, tiếc rằng e nó là mái, cái dáng cứ mái mái không lệch đi đâu được. Nhưng dù sao có 1 em khuyên đẹp cũng là sở thích của bao nhiêu người.

quangminhkt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đẹp nhờ, mái cũng ngon lắm rồi.ao ước của bao người dù là mái mái

tungkhuyen76

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bác thử gép đôi xem sao , e thấy có người nuôi khuyên đẻ được rồi đấy biết đâu lại thành công , sản xuất ra được vài chú khuyên non như mẹ nó chưa biết chừng .....:a01::a01::a01::a01::a01:

lyden78

Thành viên tích cực
SVC$
0
con này của bác mà là chim đực thì cả một gia tài luôn.tiếc là nó là chim mái nhưng ko sao vẫn đẹp tuyệt vời bác ạ:a09::a44::a01:

Khuyenbird

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ai ở TP Vinh mình đưa đi xem 1 chú Hoàng Khuyên nghe nói cũng là chim mái :a24:
Hình em nó đây:

Em mái này xuất xứ Đô Lương, mua lại của trẻ con đi trâu giá 100k sau đó bán lại cho anh Tư Vàng giá bao nhiêu không rõ. Hiện tại đang được nhốt trong Aviary với một vài em khác rôi, lông lá lên dẹp lăm, chim mạnh khỏe hơn, không biêt mùa tới có sản sinh được Boy Vàng khuyên nào không?????

hjpd0ng

Thành viên tích cực
SVC$
0
hề cái bọn trẻ châu giờ thíck thật toàn bắt được mơ với mận kinh thật thế mà chẳng biết gì cả may mà ngày mình bán con hoàng khuên cũng được 15 trai hì nhưng tiếc lắm h mà có thì không bao giờ bán nữa tiếc.................................

Lộc 2010

Thành viên tích cực
SVC$
0
Sau một năm chăm sóc thì cô nàng hoàng khuyên này đã bóng bảy lắm rồi
Bác nào có thông tin về những ông *** hoàng khuyên hoặc mấy anh mơ già thì giới thiệu cho mình với để ghép đôi thử xem có đẻ được không ?
Mình phải hỏi mấy ông lão hoàng và anh mơ già vì để gây giống không muốn đầu tư mấy bác khuyên vàng mà đòi 100 triệu hay mấy anh mơ ra giá 80 triệu. Chỉ là mua mấy anh vừa tiền thôi.

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
thấy e khuyên vàng đẹp quá.cái này mà treo trong nhà nhìn cái nhà nổi bật lên ngay

thân

Lộc 2010

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình ghép em khuyên vàng trên với em mơ này được chừng tháng nay rồi, thấy hai em tình cảm lắm nhưng mà anh chàng này vẫn nhát người quá

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

tuandiep

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn cố gắng chăm sóc em mơ nhé,nhìn xót quá !kô biết đầu tóc thế kia ả mái có ưng kô?

mrphuc

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình ghép em khuyên vàng trên với em mơ này được chừng tháng nay rồi, thấy hai em tình cảm lắm nhưng mà anh chàng này vẫn nhát người quá

[/​
QUOTE]
Trời ơi, sao bác lại để em nó ra nông nỗi này. Hix, thật tôi nghiệp cho em nó. Mơ này là đẹp đó bác.................

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
chúc cho bác ghép đẻ thành công,hihi:a01: theo e thì 2 em này mà cho kết quả thì em khuyên con chắc lông lá như mẹ nó còn có thêm mấy cái lông trắng ở cánh và đuôi:a12::a12:

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Đúng là nếu ghép đẻ thành công thì quả là một điều hết sức thành công đối với bác. Vì theo em được biết thì ghép đẻ cho khuyên là chuyện khó nhất trong ghép đẻ các loại chim vì khuyên là loài rất nhát và sẵn sàng bỏ tổ. Bác cần chú ý cẩn thận nhé. Một điều nữa là bác cần chắm sóc em trống cho em nó đẹp mã tý để em mái còn thích thú gần gũi chứ. Em nó nhìn tội nghiệp quá. Thân

phihung412

Thành viên cống hiến
SVC$
0
chim của bác con nào cũng thuộc hàng hiếm cả ?
nhìn mà thèm 1
hihihi
2 e này mà cho ra sản phẩm thì chắc là sản phẩm đẹp thui !
chúc bác thành công

mrphuc

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ghép đẻ thành công Khuyên em chưa thấy ở VN mình có bác nào. Em có quen 1 cụ hơn 40 năm nuôi chim , đã từng ghép đẻ 1 em Hoàng mái và 1 em Mơ xước nhưng ko thành công. Chim làm tổ đẻ rồi nhưng đang ấp thì hất trứng đi ko ấp . Và còn rất nhiều các cao thủ khác cũng ghép đẻ nhưng ko thành công. Chúc bác thành công để chia sẽ kinh nghiệm cho a em
Thân.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom