Guest viewing is limited

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Chào Cả Nhà !

Hôm nay mình vừa quay được đoạn phim ngắn một khuyên em líu để bàn của một người bạn trong câu lạc bộ Bi Sắt .
Nên mình đưa lên diễn đàn góp vui với anh vậy mà .

Và em nó đây mời anh em xem cho vui :

<object width="425" height="344">

<embed src="http://www.youtube.com/v/AjyzhJQWckY&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></object>

nữa nè :

<object width="425" height="344">

<embed src="http://www.youtube.com/v/VLMI2XIxCbw&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></object>

Chỉnh sửa lần cuối:

HoàngHà

"Vạn Sự Khởi Đầu Nan"
SVC$
0
Khuyên đẹp và líu tít quá.
Ko hiểu em quay Video kiểu gì mà ko bao giờ thu được rõ tiếng Khuyên như bác cả. Em quay bằng ĐT Nokia 6300 và máy Olympus mà tiếng Khuyên líu cứ ặc ặc như gà hóc thóc vậy bác chỉ giúp em với.

học trò

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Kiểu lồng này để bàn rất hợp. Lồng đẹp, chim cũng đẹp. Líu xù cả lông đầu:a37::a37::a37:

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Khuyên đẹp và líu tít quá.
Ko hiểu em quay Video kiểu gì mà ko bao giờ thu được rõ tiếng Khuyên như bác cả. Em quay bằng ĐT Nokia 6300 và máy Olympus mà tiếng Khuyên líu cứ ặc ặc như gà hóc thóc vậy bác chỉ giúp em với.

Chào Hoàng Hà !
Mình toàn quay với chụp bằng điện thoại thôi nhưng chắc có lẽ mình quay cận cạnh nên thu được tiếng vậy mà , nhưng chỉ có điều là thu rất nhiều tạp âm , nếu mà ta quay cạnh có em chích choè hót thì chỉ nghe toàn chít...chè....chè.. thôi .
Thân!!!

dinhcoc

Mê chim nên chăm học về chim...
SVC$
0
chào TN
xin hỏi TN,e này nuôi nâu trưa?chim đẹp líu xù đầu,nhưng trưa được căng lắm,một là e nó căng quá rực lên nhẩy bỏ líu,hai là e nó vẫn còn nghịch lên trưa líu bệt cầu,có gì ko đúng bỏ qua nhé hi hi:a19:

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Chào Dinhcoc !
Em này khoản 4 mùa rồi .
hihi trong Nam chơi khuyên lại thích líu dí chim tức vừa líu vừa chạy đấu chim , như vậy mới thấy hết được tính năng động của những chú chim , còn líu chỉ đứng ở một chổ trên cầu thì chỉ dành cho chim đi thi thôi chứ trong đấu chim thì người ta gọi là thầy chùa gõ mỏ chán lắm không năng động chút nào. Vì thế mà trong Miền Nam có kiểu lồng vuông rộng rãi chủ yếu là cho chim trổ hết cái tài hoa của chú chim , trổ hết cái tính năng động của từng chú chim, có nhiều con chim líu chạy bốn góc lồng rồi còn có khi nhảy bám nóc líu trông đẹp làm sao (nhưng mà không lộn nha ). Mỗi vùng , mỗi miền có những kiểu chơi khác nhau nên không thể nào so sánh với nhau được vì mỗi cách chơi có cái hay riêng mà.
Vài lời góp ý nếu có gì sai sót mong anh em chỉ bảo thêm. Cảm Ơn!
Thân Chào !

cuong_daik

"lưng gù nhưng tấm lòng ngay thẳng"
SVC$
0
con này hay quá anh ạ, chim nhà em cứ phải treo cao mới líu nhưng được cái giọng dài hơn, anh có cái clip khuyên vàng miền Nam nào post cho anh em thưởng thức đi anh. Chim nhà em dạo này lạnh nên cũng đuối quá, em đành chơi tạm chú yến hót cho mùa đông đỡ lạnh lẽo... hì hì

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Chim hay quá chúc mừng chủ chim nhé!
chắc là chú này đc nuôi từ non lên thì mới thế này, 1 lần nữa xin chúc mừng chủ chim nhé!:a05::a05:

Lam cuty

Chào Mào Capital
SVC$
0
Chú Khuyên này có cái đầu lân đẹp quá, giọng cũng hay, nói tóm lại là cả chim và lồng đều đẹp, ngồi uống nước trà hay cafe mà ngắm thì quã đã. Xin chúc mừng chủ nhân.

thulu

Thành viên mới
SVC$
0
wa ghiền wá , no xù lông đầu nhìn đã wá . lòng cũng đẹp nửa . ko bít chừng nào em khuyên nhà mình mới đc vậy

neuvaisau

Thành viên tích cực
SVC$
0
em tưởng các bác để nó trên bàn rồi ngồi canh uống nước cơ thế này thì bt
nhưng mà phải nói cái lồng nó đẹp và ở bác hiếm cái lồng kiểu như thế.

asianboy

Thành viên mới
SVC$
0
chào ae .! mình mới chơi nên ko rành lắm. Nhờ ae chỉ giúp : làm sao để phân biệt thế nào là chim nuôi từ non lên hay là chim già rừng...mong ae giúp đỡ

trantrungnam

Thành viên mới
SVC$
0
Chào cả nhà, Em mới bắt đầu chơi VK, muốn tải được đoạn clip này thì làm thế nào?
em cảm ơn!

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
bạn cài phần mềm download IDM và tìm hướng dẫn download video ở trang youtube.
bạn tải được video ở trang youtube là bạn tải được.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom