Guest viewing is limited

duc chinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hôm

chích bông đầu gấu

Tình yêu nào phải trò chơi
SVC$
0
Đây là chú khuyên nâu bạn à, nó chỉ thích hợp với khí hậu lạnh thôi chứ mùa hè rất khó nuôi, tuy nhiên vẫn có người nuôi đc nhưng hót ko hay.Bạn cứ nuôi lên đc thì độc đấy.

SVC$
0
Khuyên này hình như là Khuyên trung quốc mà nếu hót không hay thì bạn cứ để nuôi đi hàng độc mà bạn nhân tiện cái lồng của bạn đẹp ghê đó hii Thân !!!

minhtin

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0
chú khuyên nhìn lạ quá nhất là màu lông của nó và cái đùi màu đỏ nữa chứ ,mình đoán em này già mùa rồi phải không duc chinh

coi77

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nếu là khuyên nâu thì chú này quả là chưa thật đẹp, dáng khuyên nâu dài đòn, chân cao, to con, họa dày, màu tươi xanh, thường thì khuyên nâu hót chuyện khá to, mình chưa được nghe khuyên nâu líu bao giờ. Chú này nhỏ, họa bé, màu bạc... ngoài ra ko biết có gì đặc biệt không?

duc chinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đôi khuyên đùi đỏ này không phải là khuyên nâu hay khuyên TQ. Đây là đôi khuyên rất lạ mà tôi đã tìm thấy từ khi người bạn mới bẫy được. Anh nuôi được 2 mùa rồi, hiện trạng cả hai đang thay lông nên đúng là màu sắc không được đẹp. Anh bạn vì lý do chuyển công tác nên để lại cho mình nuôi. Khi nào thay lông xong sẽ Post tiếp. (Hai chú này bẫy được cùng 1 địa điểm là ở Sơn Tây)

chao mao

Tiều Phu
Thành viên BQT
SVC$
0
Chú khuyên này của bạn là giống khuyên nâu , loại chim này vào mùa chim di cư mới xuất hiện . Chú khuyên này của bạn mầu lông đang bị mất mầu bạn cần phải nuôi với chế độ phù hợp và qua một lần thay lông thì mầu sắc sẽ trở lại bình thường . Khuyên nâu líu ko hay bằng khuyên xanh và khuyên vàng giọng líu rất cộc và ngắn nhưng có ưu điểm là vóc dáng đẹp hơn hẳn khuyên xanh , khuyên vàng . Khuyên nâu có ưu điểm là hót chuyển xổng to và tương đối hay .

namchiaki

Thành viên mới
SVC$
0
Mình cũng mới bẫy được một đôi chim này, một con màu lông giống hệt con bạn post lên còn kia thì đẹp hơn. màu lông xanh đẹp và đặc biệt mắt to tròn và có dáng rất đẹp. hót giọng to :)

ctkqbi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cái lồng này mà bỏ em khuyên đùi đỏ vào thì phí quá!!!!!!!!!

khanh_nhat

Thành viên mới
SVC$
0
Khuyên này là khuyên tầu. hay goi là K nâu. chim này chỉ hót chuyện nhiều.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom