Guest viewing is limited

nguyenduc01

"Vui cùng chim sâu"
SVC$
0
Chú khuyên non này được 1 năm lồng, vừa về tay mình, líu thì chưa căng nhưng khi đi gió to thì rung cánh, đập cánh. Nhờ các bác có kinh nghiệm đi trước chỉ giáo giúp như thế này thì tình trạng chim là thế nào vậy. Bình thường có lúc vẫn líu bình thường, mở to miệng làm vài mỏ. Nhưng vẫn thường thấy là đi chuyện to thành tiếng và rung cánh thế này hơn.
Thanks
<iframe width="425" height="349" src="http://www.youtube.com/embed/KxRRjNuH4oc" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

longvit

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chú khuyên của bạn líu rồi! mình cũng mới nuôi 02 chú đã vài tháng rồi mà chỉ 1 chú đi chuyên thôi, nhưng mà nghe chỏ lắm chứ không líu lớn như chim của bạn đâu! chúc bạn có một chú khuyên tốt!

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
chim như vậy là bình thường ko có bị sao đâu bác, con chim khi có con khác để lại gần thì cũng thế bác ạ:a01::a01:

nguyenduc01

"Vui cùng chim sâu"
SVC$
0
chim như vậy là bình thường ko có bị sao đâu bác, con chim khi có con khác để lại gần thì cũng thế bác ạ:a01::a01:

Thanks nhé, nhưng con này chỉ treo 1 mình nó thôi mà vẫn thế đấy, mình đã từng nuôi những con khác rồi, chim chỉ chớp cắnh khi nó cảm thấy sung mãn, căng lửa. Em này cũng máu lắm, chắc là cũng sẽ có tương lai tươi sáng, đang hi vọng tràn trề vào em này để có được 1 chú khuyên đàng hoàng chơi cho ngon lành với a e vào những ngày rảnh rổi đi dợt tại các cội chim khuyên:a44::a44::a44::a44:

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Chú khuyên non này được 1 năm lồng, vừa về tay mình, líu thì chưa căng nhưng khi đi gió to thì rung cánh, đập cánh. Nhờ các bác có kinh nghiệm đi trước chỉ giáo giúp như thế này thì tình trạng chim là thế nào vậy. Bình thường có lúc vẫn líu bình thường, mở to miệng làm vài mỏ. Nhưng vẫn thường thấy là đi chuyện to thành tiếng và rung cánh thế này hơn.
Thanks
Thường thì chim khi đi chuyện vẫy cánh là chuyện cũng thường xẩy ra không có gì đáng kể cả bạn ạ, vì khi đó nó đang thể hiện mình một tý thôi mà nhưng nói chung những chú vẫy cánh, chớp cánh như chú khuyên của bạn thường là những chú khuyên dữ, hung hăng sẵn sàng đấu đá với bất cứ chú nào đó. Những chú như thế này sau khi rèn luyện sẽ chơi rất có nhiệt đó. Chúc mừng bạn có chú khuyên hay. Thân

tommyhung

Thành viên tích cực
SVC$
0
thái độ của chú này là nó đang máu gái thôi anh ơi, nghe con mái kêu no xung nó mới vậy thôi, a thử mang đi ra cội coi có thái độ vậy ko, nếu nó đc như vậy thì chúc mừng anh, nhưng là phải líu mới đc nha, chứ theo video clip thì nó đang dè mái mới có tiếng đó (ko phải đi chuyện).

nguyenduc01

"Vui cùng chim sâu"
SVC$
0
thái độ của chú này là nó đang máu gái thôi anh ơi, nghe con mái kêu no xung nó mới vậy thôi, a thử mang đi ra cội coi có thái độ vậy ko, nếu nó đc như vậy thì chúc mừng anh, nhưng là phải líu mới đc nha, chứ theo video clip thì nó đang dè mái mới có tiếng đó (ko phải đi chuyện).

ommyhung;201976]thái độ của chú này là nó đang máu gái thôi anh ơi, nghe con mái kêu no xung nó mới vậy thôi, a thử mang đi ra cội coi có thái độ vậy ko, nếu nó đc như vậy thì chúc mừng anh, nhưng là phải líu mới đc nha, chứ theo video clip thì nó đang dè mái mới có tiếng đó (ko phải đi chuyện)

Anh hiểu rồi, thái độ của nó cũng ok lắm, ở nhà bắn vài mỏ rồi, nhưng đem đi thì chưa chơi vì chưa căng, vừa thay lông xong

tranvugiahung

Thành viên mới
SVC$
0
Thanks nhé, nhưng con này chỉ treo 1 mình nó thôi mà vẫn thế đấy, mình đã từng nuôi những con khác rồi, chim chỉ chớp cắnh khi nó cảm thấy sung mãn, căng lửa. Em này cũng máu lắm, chắc là cũng sẽ có tương lai tươi sáng, đang hi vọng tràn trề vào em này để có được 1 chú khuyên đàng hoàng chơi cho ngon lành với a e vào những ngày rảnh rổi đi dợt tại các cội chim khuyên:a44::a44::a44::a44:

Con này của bạn được đấy ,chăm sóc tốt vào chịu khó cho đi dượt để em nó va vấp năm sau chắc bạn sẽ
có một chú khuyên tuyệt vời. Thân!

playboy_lov3_205

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim căng đấy anh Đức.Chúc mừng anh nhé,anh ráng siêng di dợt và chăm sóc kĩ là chú em sẽ líu to thui.
Chúc anh thành công.

gjathuc

Thành viên tích cực
SVC$
0
chú chim của bác hay quá. nhìn mà thèm. chúc mừng bác nhé hihi:a01:

vo nguyen979

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn đang có 1 con chim độc đó..con này của bạn người ta gọi la líu giựt cánh..thứ này không có nhìu đâu.bạn cố gắng nuôi cho nó căn nữa xem nó thế nào,nếu nó giựt cánh nhiều hơn nữa thì xin chúc mừng bạn

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
bạn đang có 1 con chim độc đó..con này của bạn người ta gọi la líu giựt cánh..thứ này không có nhìu đâu.bạn cố gắng nuôi cho nó căn nữa xem nó thế nào,nếu nó giựt cánh nhiều hơn nữa thì xin chúc mừng bạn

em thây con này cũng chỉ là căng nên giựt cánh như thế thôi chứ cũng đâu có phải là độc gì hả bác! ở ngoài HN e thấy nhiều rồi, ko có gì là lạ cả, nói chung là con này rất có tương lai đó bác ạ, chim này mà có cố chăm tốt thì sau 1 thời gian ngắn em nó sẽ thể hiện cái tài của nó ngay ấy mà, chúc bác có đc chú khuyên như ý nhé!

chú chim của bác hay quá. nhìn mà thèm. chúc mừng bác nhé hihi:a01:
@gjathuc: dạo này bác ngụp sâu nhỉ, lâu lắm mới thấy mò vào diễn đàn:a33::a33:

thành sứt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
e cũng có 1 e thế này khoảng 5thang tuổi nuôi non lên. chưa líu nhưng cũng chớp cánh và kêu liên tục y như vậy. hôm trước thả cả 2 ra lồng để cho bay lượn thoải mái. hiện giờ 1 e quay về còn 1 e đang đi tìm lại. buồn:a09:

dinhhaind

Thành viên tích cực
SVC$
0
công nông giật cánh, chim có lối chơi này hiếm và hay. chúc mừng bạn có 1 chú chim quý:a01:

vantinh2684

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình cũng có chú nuôi từ non lên, nết cũng như vậy và rất dữ áp lồng là mỏ tanh tách , tiếc là bị tật lộn cầu, bác nào có cách nào hữu hiệu giúp e với, thank.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom