Guest viewing is limited

meimei

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim đẹp quá,nó là họ nhà họa mi, rất hiếm gặp, thường chỉ sinh sống ở vùng cao Tây Bắc thôi miền Trung và Miền nam không có.

aasenal

Thành viên mới
SVC$
0
mình cũng mới tậu 1 em cũng khá dc ! nhìn cũng đẹp. mình mới mua giá la 600k dc ko mấy bạn? để bài viết sau mình sẽ cho hình lên để mấy bạn xem đẹp ko nha!

Nguoilatg2003

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Loại này trên em ít người nuôi lắm, thỉnh thoảng thấy xuất hiện nhưng những người chơi chim thường không nuôi, nó hót bé và không hay lắm.
Nhìn kĩ thì em thấy xỉn xỉn, xấu xấu nên cũng không nuôi.

Danghoc

Thành viên tích cực
SVC$
0
như vậy là phải lên mãi trạm tấu mới mua được con này sao.tại thị trấn nghĩa lộ không có bán hay sao bạn.mình thấy bạn nói như vậy là khó mua thế sao,phải đặt hàng và chờ đợi thì những người đi du lịch hay công tác qua thì làm sao có điều kiện chf được cơ chứ.bây giờ đường xá cũng đã dễ đi lại rồi,có cầu thì sẽ có cung có điều là chưa tìm đúng chỗ thôi .chả lẽ dân buôn chim và vài chú lái xe contener bỏ qua món hời này hay sao.mình đề nghị anh em nào biết chỗ bán loài chim này hãy post địa chỉ nên cho mọi người biết nhé.thay mặt cho những người thích khiếu lửa xin cảm ơn rất nhiều!!!!!!!!

quangr.xy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hôm nọ lên Yên Bái thấy có con Hoạ Mi Lửa thấy hay hay nên mua về chơi. Gửi ít ảnh lên cho mọi người xem cùng

hix,con chim này lần đầu tiên thấy ah nha. nói ko phải mong bỏ qua nhưng có khi nào chim họ nhuộm màu ko?mình thấy màu ko được tự nhiên cho lắm.

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
Chim này là chim gì vậy hả bạn, nếu là mi lửa thì mình chưa nghe và thấy bao giờ cả. Nó có hót hét gì ko vậy? Đẹp thế mà hót như Mi nữa thì còn gì bằng:a33::a33::a33:

mcc

Thành viên mới
SVC$
0
Mình ở yên bái đây trên mình loại này nhiều không phải nhuộm đâu

minh o yen bai day tren minh loai nay nhieu khong phai mau nhuom dau

Hoangnguyenpast

Thành viên mới
SVC$
0
Mình có một con đỏ màu lông bò từ cổ đổ đến đuôi, còn từ cổ lên đầu thì vẫn bình thường như các con bạc má khác

kull2501

Thành viên mới
SVC$
0
bt mà
mình cũng có con này
nhưng mầu con mình đẹp hơn
con cửa bạn chác con cái

Bạn chú ý viết có dấu đầy đủ nhé

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

nâmvu1

Thành viên mới
SVC$
0
:a36::a36:loài này hót hay nhiều giọng nhưng ít hót, có thể mình mới nuôi nên no chưa quen, vơi lại nó khồng có đồng loại để đấu đá nên nhác hot chi hót nhiều vào buổi sáng và chiều tối, em của minh ăn tạp vô đối cho gi ăn nấy. thời gian này đi làm xuốt nên không chăm em nó đươc nhiều. Con của bác hoa lan chi mới hót dược 1 ít thhui con này có giọng hót

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom