Guest viewing is limited

Hoa Lan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hôm nọ lên Yên Bái thấy có con Hoạ Mi Lửa thấy hay hay nên mua về chơi. Gửi ít ảnh lên cho mọi người xem cùng

Filter Kings

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Hoạ Mi Lửa của Hoa Lan

em này có phải là hàng hiếm ko vậy mấy anh..em mới thấy luôn..

bluto

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Lần đầu tiên em nhìn thấy con họa mi như vậy. Không biết nó hót ra sao hả anh? Có hơn gì giống họa mi kia ko ?:a01:

forever_11099

Thành viên mới
SVC$
0

đẹp rứa?mua bao tiền vậy bạn.tại mình muốn tìm một con chơi thôi.nó hót như mi kia ahf

TDP

"...một đam mê, một dại khờ, một tôi..."
Thành viên BQT
SVC$
0

Chú chim của bạn là Khướu mặt đỏ ( Liocichla phoenicea - Red-faced liocichla ) hoặc có thể dùng tên: Crimson-winged liocichla (Cheng), thuộc Bộ Sẻ, họ Chim Chích, phân họ Khướu.

Chỉnh sửa lần cuối:

huanpham

Vô thường
SVC$
0

@TDP: Con này hót hén thế nào vậy Bác, nhìn nó cũng thấy hay hay.
Thanks.

Ngọc_Quyên

Thành viên tích cực
SVC$
0

chặc, sao nó đẹp quá vậy ? nó có hót hay ko mấy bác ? ở TP HCM mình có bán chim này hok ta :D, kím 1 em về làm hàng kiếm chơi nào

Filter Kings

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

sài gòn mà có,thì mấy anh mấy chị vip trong này,hoặc nhà giàu chơi rồi...có đâu tới tay những người nghiệp dư như mình bạn ah..chỉ nhìn rồi ngắm nghía cho đã con mắt thôi..

TDP

"...một đam mê, một dại khờ, một tôi..."
Thành viên BQT
SVC$
0

@TDP: Con này hót hén thế nào vậy Bác, nhìn nó cũng thấy hay hay.
Thanks.

Tiếng húyt kéo dài và ngân vang, khá chói tai, không luyến láy.

chặc, sao nó đẹp quá vậy ? nó có hót hay ko mấy bác ? ở TP HCM mình có bán chim này hok ta :D, kím 1 em về làm hàng kiếm chơi nào

Lòai này chỉ thấy xuất hiện thỉnh thỏang ở miền Trung và vùng biên giới phía Bắc thôi bạn à, miền Nam không có và cũng không thấy đưa chim từ nơi khác đến có lẽ do là chim hiếm gặp hoặc do giọng hót không được hay chăng!

Hoa Lan

Thành viên tích cực
SVC$
0

Giống chim đó hơi hiếm. Đúng là cũng có người gọi là Khướu Lửa, mình nhờ mãi mới mua được con đó ở Thị xã Nghĩa Lộ-huyện Văn Chấn- tỉnh Yên Bái đó. Cũng chỉ tìm được có mỗi một con.

Mình mua cũng chỉ vì trông nó lạ thôi, chứ giọng hót thì người ta bảo cũng không biết sao

HLong_ce

Để gió cuốn đi, cuốn đi...
Thành viên BQT
SVC$
0

Như vậy là đã rõ về loại chim này, HLong_ce xin được phép đổi lại tên tựa đề topic và chuyển vào box thích hợp nhé!

Thân chào bạn Hoa Lan
HLong_ce

NAMNHI

Thành viên tích cực
SVC$
0

Giống chim đó hơi hiếm. Đúng là cũng có người gọi là Khướu Lửa, mình nhờ mãi mới mua được con đó ở Thị xã Nghĩa Lộ-huyện Văn Chấn- tỉnh Yên Bái đó. Cũng chỉ tìm được có mỗi một con.

Mình mua cũng chỉ vì trông nó lạ thôi, chứ giọng hót thì người ta bảo cũng không biết sao

Quả thật là thiên nhiên đã rất công bằng, phàm những loài chim có màu sắc sặc sỡ thì lại ít hót hay và ngược lại thì chim hót hay thường không có màu sắc sặc sỡ....!

anhdeptrai

Thành viên tích cực
SVC$
0
chà đẹp quá ha,em mới thấy đấy.nó hót thế nào anh hay ko

Hoa Lan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nó hót giọng Khướu, nhưng ít kiểu, giọng nhỏ hơn Khướu bình thường. Có thể do đang thay lông, nên đợt này ít hót nên mình chưa ghi âm giọng của nó để mọi người thưởng thức được. Chủ nhật nào mình sẽ mang lên Hội Quán Hà Nội cho mọi người xem. Mình cũng đã cố kiếm thêm để mang về chia sẻ cho anh em ở Hà Nội, nhưng hiện giờ vẫn chưa được thêm em nào cả.

fannktomat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bác xem nó hót có hay ko và mua giá bao nhiêu, em cũng hay đi ctác yên bãi và nghỉ ở ksạn nghĩa lộ nhiều, bác cho địa chỉ để em mua. trên đấy em thấy bán cũng nhiều chim HM và khướu nhưng đắt mà trông ko đẹp lắm đâu chắc hôm nào phải xuống bản mua thôi

Hoa Lan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bác đã đến Nghĩa Lộ thì chịu khó đi qua Bản Hẻo một chút ( đường đi Mù Căng Chải ), dưới đó có nhiều lắm, vào tận nhà người dân mà mua. Mình không bao giờ mua lại của cửa hàng.
Còn về con Khướu mặt đỏ này thì mình đặt người ta khi nào có nhắn cho mình mà đến giờ vẫn chưa có tiếp. Con này là của người ta bắt trên Trạm Tấu, mình thấy thích nên đòi mua bằng được, nó đã tương đối dạn người và đã hót rồi.

Hoa Lan

Thành viên tích cực
SVC$
0

DânChơiChim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác Hoa Lan nhượng lại cho em nuôi chơi đi . em cũng thích nuôi loài này nếu bác đồng ý alo cho em số này nha 02103 600 003

Hoa Lan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hiện giờ mình chưa có ý định chuyển nhượng, bởi vì em nó vẫn đang thay lông và càng ngày mình càng khám phá thêm 1 số giọng mới của nó mà không giống với loài nào cả.
Hôm nào có điều kiện qua Phú Thọ nhất định sẽ ghé qua chỗ bạn giao lưu nhỉ, còn bạn khi nào về Hà Nội thì ghé qua chỗ mình chơi ( 0915 555 912 )

Hoa Lan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Giọng hót Khướu Lửa của Hoa Lan

Mình có thu âm được chút ít giọng của em nó, đợt này đang thay lông chưa xong nên ít hót quá. Mời các bạn nghe thử ;

Mình phải chèn thêm ít ảnh để chuyển sang dạng video để upload, trước post nguyên tiếng không được :a04:

<EMBED src=http://www.youtube.com/v/Ws-B-dOfRm4&hl=en&fs=1 width=425 height=344 type=application/x-shockwave-flash allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true"></EMBED>

Chỉnh sửa lần cuối:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom