Guest viewing is limited

trieutuananh

Thành viên mới
SVC$
0
em nuôi khướu này được 1 tháng rưỡi buổi sáng chỉ thấy nó kêu gu gu chiu chiu chiu nghe không giống hót ty nào có an em nào đã từng nuôi cho em hỏi nó hót như thế nào ạ

khactu_215

Thành viên tích cực
SVC$
0
hình như em này la chim mái bạn ạ, bạn coi lai chim bạn co phải la chim trống ko. chim trống lông mũi cao , va dựng đứng.
tk

trieutuananh

Thành viên mới
SVC$
0
con nhà mình là trống mà nó thon mỏ dài chân dài đỏ rực , chim mái nó không đỏ mà màu vàng như lông dầu con chim trống

trieutuananh

Thành viên mới
SVC$
0
tháng trước tình cờ mua được 3 con khướu đỏ này 2 con đực 1 con cái của 1 anh dân tộc, mình thấy đẹp mua về làm cảnh cũng chưa nuôi chim bg, thấy con dực này lông dài đẹp thon gọn đá thắng con kia thế là cho người bạn conkia,con cái sổ lồng bay mất, con khươu còn lại này có giọng kêu đặc biệt to mấy con chích chòe Chào Mào hàng xóm hót thì no kêu rè rè rất to nghe khó chịu làm bọn kia không hót dược nữa, sáng tờ mờ nó chỉ kêu gru chiu chiu chiu kêu có lúc gần 20 phút, thỉnh thoảng thấy nó có giọng huýt nhỏ hơn nhưng tiếng rất cao, mong các anh em chỉ bảo nuôi khướu bình thường bao lâu thì nó hót,và giống khướu này hót có nhiều không

sishen

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con khướu này đẹp nhỉ ! chúc bạn có một con khướu độc !

yeuvinh2004

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: cho em ý kiến về khuou

Tình hình là em mới cưới được 1 em khướu mỏ hở.em thấy kết liền nên đón em nó về.vì em nghe nói khướu mỏ hở hót nhiều giọng và hót hay.nhưng em nó gầy quá.em muốn hỏi làm sao cho em nó nhanh béo để căng lửa.em nó cũng đã hót rồi.không biết hết tầm thì hay đến đâu.anh chị em trong diễn đàn cho em cách chăm sóc em nó để em nó căng lửa nhé.thanks!

yeuvinh2004

Thành viên mới
SVC$
0
mình ở thái nguyên.mình để chơi làm cảnh thôi.chỉ muốn hỏi anh chị trong diễn đàn cách chăm sóc cho mau căng lửa thôi chứ không có ý định xa em nó.hôm qua mình thử thì em nó cũng đã gãi được.vui quá.:). mong nhận được cách hướng dẫn của anh chi trong diễn đàn.tiếc là chưa đăng được ảnh của em nó.

tophoto

Thành viên mới
SVC$
0
em nuôi khướu này được 1 tháng rưỡi buổi sáng chỉ thấy nó kêu gu gu chiu chiu chiu nghe không giống hót ty nào có an em nào đã từng nuôi cho em hỏi nó hót như thế nào ạ

anh chị em cho mình được hỏi em hình trên cũng thuộc họ khướu nửa hả. mình chưa từng thấy qua em nó. ai biết về loài khướu này cho mình xin một tí thông tin về em nó và ở đâu có bán xin chỉ dùm thank.........

sodocdac

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Oái, đây là lần đầu tiên mình thấy con khướu có màu đỏ như này. Có bác nào biết chính xác tên nó là gì không ạ ? Mình chỉ biết 2 loại là khướu mun và bạc má thui !

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom