Guest viewing is limited

Hiền cô nương

"Chào Mào"
SVC$
0
Hôm nay HCN up hình con khướu thân iu của HCN lên nè!

Dùng que gãi nó nè!

Múa nè

Do chụp bằng di động "cùi" nên hình hơi tối, thông cảm nha! Hình mới up lên luôn đó!
Mua có 150k thôi, người quen nên bán như cho, hi hi, ngồi trên xe có tau trả 300k chưa bán, vào Huế có người hỏi mua!

e xin tách chim khướu của HCN ra làm 1 bài riêng

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

tranminhy

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Nói về chim Khướu

khứu của anh hã a HCN, hình ảnh hơi mờ, a cho em firl khứu của anh hót đê, em chưa được nghe khứu hót bao giờ, thank anh

huy_chuot

Cầu được ước thấy!...
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: Nói về chim Khướu

dễ thương quá,lấy cây khều khều .lấy tay rờ rờ dc kìa.mà tay xấu quá đi thôi,hehe
con của a có múa ko?khướu vừa hót vừa múa đẹp lắm

Chỉnh sửa lần cuối:

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Con này vừa múa đuôi vừa múa cánh hả cô nương?
quí lắm đấy nhá.Yêu cầu làm tươi mới lại mấy cái hình đê.Tối bóng quá à:p

tranminhy

Thành viên tích cực
SVC$
0
lấy cây khều có tác dụng gì không anh HCN, thấy anh khều nó vui ghê ta, để em cũng học theo anh lấy cây chọt chọt con chim chơi

tung

Thành viên tích cực
SVC$
0
khứu dạn quá nhỉ, nuôi con lên hả HCN? hót có hay không, hồi giờ chơi chim chua bao giờ tôi thấy khứu hay bao giờ đúng với tên Bách Thanh của nó, toàn vài giọng thôi ( nghèo...nghèo...khứu khổ khứu khổ). khứu ở vùng nào thế?
Chúc bạn có chim đẹp.
thân!

minhdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0
con này là khứu con nuôi lên thì phải, mình đoán chắc khoảng 2 mùa. bạn mua 150k là quá rẻ đó. con như thế này ở trên mình cũng khoảng 400-500k, mình cũng có 1 em tính đến bây giờ là được 8 năm rồi. hót không hay lắm nhưng múa rất đẹp và 1 thời cùng mình đi thách đấu khắp nơi đó. con khứu này của bạn rất đẹp. chúc mừng bạn

ruacon80

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ảnh chụp tối quá,nhưng con khướu đẹp đó
Hồi mới chơi chim, ai chẳng thích nuôi khướu. Mình cũng thế, thích ơi là thích nhưng phải dành dụm tiền nhiều lắm mới mua được 1 em :D
hihi, khướu nuôi 1 thời gian nếu thuần rồi, mình thân thiện với em nó thì em nó sẽ đứng yên cho mình gãi cổ như chim nuôi non lên vậy. Nói chung khướu dễ thuần, nuôi dễ hót. Khoảng 1 mùa là vô tư rồi

Hiền cô nương

"Chào Mào"
SVC$
0
Hi hi! Cảm ơn ông Huy chuột, nhưng khướu của HCN xấu nên mới khôgn dám lập riêng một cái topic, nhưng ông anh đã làm thì HCN cũng xin được cảm ơn thêm lần nữa! Nói thêm về con khướu này nha!

Do tối qua lỡ hứa với vinhbe và ai đó hông nhớ, nên mới chạy đi mượn cái di động của thằng bạn làm vài pô gửi lên cho anh em xem! Nói thêm về con khướu này, tuổi ngoài đời thì HCN không biết, chứ ông này nuôi nó được 1,5 năm, tay trước nuôi nó được 1 năm, có mang đi đánh rồi, vì thế có thể xem là chim mồi, đến tay của HCN là tay thứ 3 đó! Thò tay vào gãi thì nó không cho, nhưng dùng que hay đũa gãi thì ok, HCN dùng que gãi và từ từ đưa tay đến gãi thay que đó! Nó thích lắm! Chứ bình thường đưa tay vào là nó "thịt" tay liền, có nghĩa là mổ tay ấy! Nó dữ lắm!

Trên đường từ QT vào Huế, mang nó lên xe không cần dùng vải màn hay áo để che, ông chủ nó nói thế, HCN làm thử và OK, có vài người ngồi trên xe cũng mê chim, hỏi mua nhưng HCN khôgn bán! Hi hi

Tối qua có quay và chụp vài tấm, di động made in China nên nó mới như thế, chụp gần chứ chụp xa sợ mọi người chê cái lồng chim! Mà nếu để ý kỹ thì thấy HCN mở cửa lồng đó, nó quen lồng rồi mà! Hi hi

HCN đang tìm cái host nào để up video cho anh em xem, nó hót và múa vui lắm! HCN chỉ cần đưa tay búng nhẹ ở ngoài lồng, nó hót líu và múa, HCN chỉ kêu "bập bập" như kêu gà thôi, còn toàn bộ là nó hót!

Hiền cô nương

"Chào Mào"
SVC$
0
Hi hi! theo anh em đánh giá thì con này HCN bán được bao nhiu nhỉ? Nó xòe cánh và đuôi hót và múa thích ghê! Hi hi

Hiền cô nương

"Chào Mào"
SVC$
0
<object height="372" width="448">

<embed src="http://clip.vn/w/S-Z,vn,0" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" height="372" width="448"></object>
ấn vào đây để xem trực tiếp!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

tranminhy

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hi hi! theo anh em đánh giá thì con này HCN bán được bao nhiu nhỉ? Nó xòe cánh và đuôi hót và múa thích ghê! Hi hi

em không biết định giá chim, nhưng em thấy con này chắc có giá cao đó a HCN, anh định bán em nó sao mà hỏi í ae vậy ?, nhìn nó thích ghê, đừng bán anh ơi uổng lấm.

tranminhy

Thành viên tích cực
SVC$
0
từ nào tới giờ em mới biết và thấy khứu múa đó, bởi vì ở vùng của em không có loại chim này, em chỉ biết khứu qua sách báo thôi, thank anh HCN nhiều, thank anh đã post video lên cho mọi người xem.

Hiền cô nương

"Chào Mào"
SVC$
0
Hi hi! Khi nào thay cái lồng mới, kiếm cái máy KTS 6MP chụp vài pô mới có giá trị! Hi hi! Thấy ít ai nói về khướu nên tiện tay làm như vậy thôi! Hôm nào tiếp tục nữa!

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Toàn bộ link die hết roài cô nương ui.Khen thêm quả nữa cho máu,đằng nào cũng là câu bài á.E này múa chân dạng đuôi xòe đẹp thật đấy,chỉ cần nghe xem giọng hót hét ra làm sao là ok roài.

DongVu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con khướu này nhìn đẹp đó. Khướu hót múa càng đẹp hơn. Chúc mừng bạn có con khướu hay!.
Chim khướu bổi nuôi thuần cũng thò tay vô "gãi" được nữa tại mình có nuôi một con rùi. Nhưng cò lẽ không hay như chim của bạn. Hối trước nó đá và hót ác lắm nhưng bây giờ đã già lắm rùi cỡ 10year rùi á nên ít hót. Nếu ở gần gần bạn mượn con này đi đánh một con khác về nuôi lại nhỉ.

phongvu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
khướu được đó .heheheh
Ảnh chụp tối quá,nhưng con khướu đẹp đó
Hồi mới chơi chim, ai chẳng thích nuôi khướu. Mình cũng thế, thích ơi là thích nhưng phải dành dụm tiền nhiều lắm mới mua được 1 em
hihi, khướu nuôi 1 thời gian nếu thuần rồi, mình thân thiện với em nó thì em nó sẽ đứng yên cho mình gãi cổ như chim nuôi non lên vậy. Nói chung khướu dễ thuần, nuôi dễ hót. Khoảng 1 mùa là vô tư rồi

phongvu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con khướu này được đó nhưng chưa chắc đã hay hơn con khướu của mình
khi nào vào huế thì đá thử xem

Hiền cô nương

"Chào Mào"
SVC$
0
Ha ha! Mình ở Quảng Trị nhưng mà vào Huế học, Phong Vũ ơi, bạn ở đâu? Mình và chim đang ở Huế nè , Hi hi!
Mình thì không biết gì về chim khướu nên hông dám đá đâu, chỉ nuôi nghe hót thôi! Phong Vũ chi biết địa chỉ nhà đi!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom