Guest viewing is limited

minhthang450

Thành viên mới
SVC$
0
Em mua 2 con hoàng yến và thạch yến được 2 tuần, hót cũng nhìu đặc biệt con thạch yến giọng hót hay và dài em nghĩ 2 con đều là trống, thế nhưng sáng nay thí tá hỏa phát hiện trong lồng con thạch yến tự nhiên có 1 quả trứng màu hơi xanh 1 tí :a02:, mấy pác cho em ý kiến về vụ này dc ko :a33:.

suoimohg

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chúc mừng bác có một chim mái "mắn đẻ". Bác thử ghép cặp với con trống xem sao.
biết đâu lại có thêm nhiều chim non để chơi!

ToanDN

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim của bạn là chim mái rôì. Nhưng có lẽ ngươì bán cho bạn cũng không biết.vì cũng có vài con yến mái hót tốt lắm!!!!

chimephay

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đẻ trứng thì chắc chắn là mái rồi hehe, chúc mừng bác nhá. Nếu không tìm được thạch đực, bạn thử tìm con thanh yến ghép xem. Mình xem bên nước ngoài rất nhiều người đã ghép thạch với thanh yến và đã thành công.

ngogiuoc

Thành viên mới
SVC$
0
Nghe quen quen, nếu là 2 con mà bạn mua ở Bình thạnh giá 800k hôm bữa đăng trên 5s thì qua hình mình thấy không phải là thạch yến. mờ nói chung yến mái cũng có con hót được

cuong_daik

"lưng gù nhưng tấm lòng ngay thẳng"
SVC$
0
Có thể tin được bạn ạ. Hồi đầu mới nuôi yến mình mua về 3 yến vân với giá 100K/3e. Về thấy 2 em hót khá, tương đương với những chú cim trống non. Nghĩ bụng chắc bọn bán nó nhầm, mình trúng quả mua được cim trống giá bèo rồi. Cơ mà cuối cùng mới biết cim mái căng sắp đẻ cũng hót chuyện như cim trống, cim mái nào mà hót chuyện nhiều như thế ghép trống vào là có sản phẩm ngay. Lúc này cim mái đã quá "thèm" trống, bạn có thể ghép cim trống xấu trai, hót dở mà căng vào thì cim mái vẫn chịu vì "có còn hơn ko" mà :a01:. Còn cụ thể chuyện ghép cặp cho thạch yến mình ko dám bàn vì chưa có kinh nghiệm chơi loại này, chúc bạn ngày một đam mê với yến nhá.:a14:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom