Guest viewing is limited

củcàrốt_hócmôn

Thành viên tích cực
SVC$
0
dzậy các bác cho em hỏi , nuôi chừng 2-3 con Chào Mào trong 1 cái aviari , nuôi kiểu vậy chúng nó có đá nhau, và hót bình thường được không ạ

chaomaobt

"Chào Mào Huế..."
SVC$
0
Aviary tốt nhất nên nuôi 1 cặp chim mái và chim trống để chúng sinh sản, bạn nhốt nhiều con trống vào cũng được, nhưng lúc đầu sẻ xảy ra chiến tranh. sau một thời gian phân chia thắng bại thì sẽ không còn đánh nhau nữa.
nhưng bạn cũng nên lưu ý, có nhiều con bị đè quá đến nổi bỏ ăn bỏ uống mà die thì mệt.
bạn nhốt chung trong aviary thì không hót căng như bạn nhốt từng con trên lồng

trinhks

Thành viên mới
SVC$
0
Aviary tốt nhất nên nuôi 1 cặp chim mái và chim trống để chúng sinh sản, bạn nhốt nhiều con trống vào cũng được, nhưng lúc đầu sẻ xảy ra chiến tranh. sau một thời gian phân chia thắng bại thì sẽ không còn đánh nhau nữa.
nhưng bạn cũng nên lưu ý, có nhiều con bị đè quá đến nổi bỏ ăn bỏ uống mà die thì mệt.
bạn nhốt chung trong aviary thì không hót căng như bạn nhốt từng con trên lồng
đúng rồi , nhưng mà nuôi đẻ thì nên nuôi chích choe than thì hay hơn

Chitxixon

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em thì thuê trọ ơ nên...CHỉ có cách là treo gần nhau khảonngg ba đến năm mươi cm...rồi kiếm miếng giấy cứng hoặc trùm một bên áo lại ạ
Thía là chúng ríu với hót nghe choáng váng lun
hihihihi.............

angelboy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
để bất cứ con chim nào gần nó là nó im hơi không hót chỉ hót chuyện thi thậm chí là không hót !

Em có nuôi 1 con Chào Mào nhưng mắc phải cái tật kì lạ ! Nếu em để nó 1 mình ở trong ban công nhà em thì nó hót ghê hồn hót 6 đến 8 tiếng nhưng em mà để bất cứ con chim nào gần nó là nó im hơi không hót chỉ hót chuyện thi thậm chí là không hót ! Cũng tại em ở gần nhà có ông kia nuôi chào mào toàn là chiến em thấy vậy cứ để chú nhà em hót với con kia giờ thì nó hót rồi mà rất hay nhưng mắc phải cái tật gặp chim lạ là không hót ! giúp em với bùn quá mấy anh ơi:a36:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

nguyenvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: cho em hỏi cái này xíu mong cái sư huynh chỉ giúp

Em có nuôi 1 con chào mào nhưng mắc phải cái tật kì lạ ! Nếu em để nó 1 mình ở trong ban công nhà em thì nó hót ghê hồn hót 6 đến 8 tiếng nhưng em mà để bất cứ con chim nào gần nó là nó im hơi không hót chỉ hót chuyện thi thậm chí là không hót ! Cũng tại em ở gần nhà có ông kia nuôi chào mào toàn là chiến em thấy vậy cứ để chú nhà em hót với con kia giờ thì nó hót rồi mà rất hay nhưng mắc phải cái tật gặp chim lạ là không hót ! giúp em với bùn quá mấy anh ơi:a36:
do chim bạn chưa căng lửa đó thôi tới lúc em nó căng lửa sẽ chiến lại với mấy em đó thôi mà,bạn cứ chăm em nó căng lửa vào thế nào cũng chiến lại

ChaoMaoBMT

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Điều này có thể là do chim của bạn ít dợt thường xuyên, ít tiếp xúc với những chú chim khác. cách tốt nhất bạn nên cho chú đi trường, gặp những chú chim lạ cho quen, dần dần khi đã quen rồi thì không còn như vậy nữa đâu. Vì chú chim nào khi gặp đối thủ cũng có 1 thái độ bảo vệ lãnh thổ.
Thân Chào!

hungbv

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

đó là do chim của bạn chưa căng lửa hoặc chim của bạn ko bướng nên bị mấy con chim kia đè ko dám hót, cách khắc phục là chăm cho nó căng lửa và tập cho nó đi dợt nhiều vào và cho tiếp xúc với nhiều chim khác, bạn mang ra nơi có nhiều Chào Mào như ở cội hay ở đâu đó chùm kín áo lồng lại dồi cheo ra xa chỉ để nó nge thấy tiếng chim ngoài, nếu thấy nó hót đấu lại thì dần dần chuyển vào gần và dần dần mở áo lồng ra, nhưng tập phải từ từ

Phoenix

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình cũng gặp trường hợp như trên nhưng mình nghĩ 1 phần không phải do chim quen mặt vì bằng chứng là mình vừa bắt 1 em bổi ở tiệm về là để gần cho nhìn mặt em thuộc trong nhà thì em bổi líu nhíu trong họng rất mắc cười, em thuộc thì hót thì thầm. Để con nhà trước con nhà sau thì mới chịu hót.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom