Guest viewing is limited

vuducviet

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào các anh các chị. E đang nuôi 1 chú vk nhưng em để nhà bố mẹ em thỳ rộng rãi, đợt trước thỳ e hay vào đấy chơi liên tục lên có thời gian chăm chim, nhưng giờ ko có điều kiện đi đi về về liên tục lên em định mang chim về nhà nuôi, nhưng điều mà em băn khoăn là nhà em trật lắm dc có 30m2 thôi nhà thỳ kín liệu mang về nuôi có ổn ko? ạ. Buổi sáng thỳ tiện treo lên dây điện cho phơi phóng thoải mái ở ngay ngoài mặt đường 18 lên có lễ sẽ nhanh thuần hihi. chỉ mỗi tội là phải để ý ko? bọn điểu tặc nó xơi luôn. Liệu em nuôi vk trong phòng kín vậy có ảnh hưởng gì ko? ạ buổi sáng và chiều thì em cho ra ngoài dc vài tiếng ạ. PRO giúp em với dạo này ở nhà lên cứ nhớ đến chú chim yêu quý :p:p

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Không gian như thế bạn vẫn có thể nuôi VK bình thường. Vì bạn vẫn cho em nó tắm nắng, tắm nước đầy đủ, không sao cả, với lại bạn vãn cần nuôi thêm 1 em nữa cho có cặp thì nó mới hay. Có những người nhà có 50m2 mà nuôi tới 50 Chào Mào mà vẫn hay hihi. Chúc bạn thành công. Thân

atung5791

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình thấy đúng như bác sir_thanhle nói, nuôi khuyên thì nên nuôi từ 2 con trở lên. Sẵn đây nhờ bác sir_thanhle cho mình hỏi cái này: Mình có mua về nuôi 1 khuyên xanh non lên được khoảng 2 tháng nay cũng dạn người lắm, đá tay, lông lá cũng đẹp. Nhưng chỉ kêu và hót chuyện ít thôi. Đây là lần đầu mình nuôi khuyên xanh và lại nuôi khuyên non không biết bao giờ nó mới líu được? có thể tư vấn giúp mình cách chăm sóc khuyên từ non lên không ? (khi mua về cho ăn cám Tuấn Cóng bạc, hiện nay đang cho ăn cám vàng, có kèm trái cây, mỗi ngày mỗi tắm).

sir_thanhle

Thành viên BQT
SVC$
0
Mình thấy đúng như bác sir_thanhle nói, nuôi khuyên thì nên nuôi từ 2 con trở lên. Sẵn đây nhờ bác sir_thanhle cho mình hỏi cái này: Mình có mua về nuôi 1 khuyên xanh non lên được khoảng 2 tháng nay cũng dạn người lắm, đá tay, lông lá cũng đẹp. Nhưng chỉ kêu và hót chuyện ít thôi. Đây là lần đầu mình nuôi khuyên xanh và lại nuôi khuyên non không biết bao giờ nó mới líu được? có thể tư vấn giúp mình cách chăm sóc khuyên từ non lên không ? (khi mua về cho ăn cám Tuấn Cóng bạc, hiện nay đang cho ăn cám vàng, có kèm trái cây, mỗi ngày mỗi tắm).
Thường thì nuôi khoảng 2 tháng theo đúng cách là em nó đã có thể líu rồi bạn ạ, tuy nhiên cũng có em nó chậm hơn tý cũng không sao cho mình thêm chút kinh nghiệm và kiên nhẫn hihi. Khuyên non nuôi lên thường dễ líu, tuy nhiên giọng líu đa phần là không được hay cho lắm. Tuy nhiên nó cũng có những cái hay riêng khi nuôi khuyên non.
Bạn nuôi bằng các loại cám kia thì mình không rành lắm vì mình dùng cám tự làm. Nhưng bạn cho ăn như thế cũng đúng rồi. Chỉ có bạn cho tắm hàng ngày như thế không cần thiết. Nhiều lắm chỉ cần 2 ngày tắm lần là đủ rồi vì nếu tắm nhiều em nó cũng sẽ chậm líu đó bạn. Mình cũng chưa nghe bạn nói chế độ tắm nắng, dợt dãi thế nào nữa. Với lại có một điều là giờ đang vào mùa lạnh rồi chim sẽ cũng không còn lên căng được nữa nên sẽ càng chậm líu và ít líu hơn. Nhưng mình chắc sang mùa sau khi nắng ấm áp chú khuyên của bạn sẽ cất cao giọng ca thôi. Chúc bạn có nhiều chú khuyên hay và đẹp. Thân
Sir_ThanhLe

vuducviet

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Không gian như thế bạn vẫn có thể nuôi VK bình thường. Vì bạn vẫn cho em nó tắm nắng, tắm nước đầy đủ, không sao cả, với lại bạn vãn cần nuôi thêm 1 em nữa cho có cặp thì nó mới hay. Có những người nhà có 50m2 mà nuôi tới 50 chào mào mà vẫn hay hihi. Chúc bạn thành công. Thân
vâng em cũng dự định là nuôi 2 em nhưng có lên để chúng nhìn thấy nhau hay che ko cho nhìn ạ. Mà 50m2 nuôi 50 em cm thỳ quá đỉnh hihi nhà em có trẻ nhỏ lên chỉ giám nuôi khuyên ở nhà thôi, khuyên ỉa cũng sạch, em cũng chơi 5e cm huế nhưng đang gửi nhà bố mẹ hihi chưa có điều kiện mang về ! mà tiện đây em hỏi luôn ạ. phòng tăm nhà em bé ko dủ anh sáng tự nhiên thỳ cho khuyên tắm bật đèn sáng thỳ có sợ chim bị ngoái ko? ạ

sir_thanhle

Thành viên BQT
SVC$
0
vâng em cũng dự định là nuôi 2 em nhưng có lên để chúng nhìn thấy nhau hay che ko cho nhìn ạ. Mà 50m2 nuôi 50 em cm thỳ quá đỉnh hihi nhà em có trẻ nhỏ lên chỉ giám nuôi khuyên ở nhà thôi, khuyên ỉa cũng sạch, em cũng chơi 5e cm huế nhưng đang gửi nhà bố mẹ hihi chưa có điều kiện mang về ! mà tiện đây em hỏi luôn ạ. phòng tăm nhà em bé ko dủ anh sáng tự nhiên thỳ cho khuyên tắm bật đèn sáng thỳ có sợ chim bị ngoái ko? ạ

Tốt nhất là không để thấy nhau quá nhiều mà thình thoảng cho 2 em nó gặp nhau tý thôi thì dễ xung hơn. Cho tắm bật đèn cũng không sao vì thời gian tắm cũng không lâu nên không đáng sợ lắm. Tuy nhiên sao bạn không cho tắm ở ngoài trời luôn, ngoài sân chẳng hạn ay kể cả ngoài hè đường càng tốt em nó càng nhanh dạn với lại ngồi xem tắm cũng thấy vui vui mà. Thân

vuducviet

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tốt nhất là không để thấy nhau quá nhiều mà thình thoảng cho 2 em nó gặp nhau tý thôi thì dễ xung hơn. Cho tắm bật đèn cũng không sao vì thời gian tắm cũng không lâu nên không đáng sợ lắm. Tuy nhiên sao bạn không cho tắm ở ngoài trời luôn, ngoài sân chẳng hạn ay kể cả ngoài hè đường càng tốt em nó càng nhanh dạn với lại ngồi xem tắm cũng thấy vui vui mà. Thân
Vâng hihi em khuyên thi tắm như vịt r` nhưng em sợ chuyển ra ngoài này đông ng di lại sợ nó ko giám tắm hihi ! tks anh nha !

trinhhuong

Thành viên mới
SVC$
0
Tôi nghĩ nhà chật không ảnh hưởng nhiều tới chú chim yêu của bạn.Tôi đọc thì thấy cách nuôi của bạn cũng tạm ổn rồi.Nhà tôi cũng chật và tôi nuôi cũng nhiều vành khuyên (8 chú). Tôi thường xuyên fair đi làm cả ngày chỉ có chiều tối về chăm sóc được chút. Chim líu được hay không là do chế độ minh nuôi thôi, thứ 7 Hoặc chủ nhật mới cho đi dợt nhưng líu vẫn ok. Bạn lên nuôi đều tay, cám tc+ hoa quả +tắm táp và vệ sinh 2 ngày/lần= Chú chim yêu sẽ líu toác cả mỏ đền công ơn của chủ. Chucs bạn nuôi chim hay

bạch_khuyên

Thành viên mới
SVC$
0
Không gian thì vẫn nuôi được bình thường bạn nhé,điều qua trọng tốt hơn hết bạn chăm được chú khuyên ấy.

traimotmi

Thành viên mới
SVC$
0
cách tốt nhất không có thời gian chăm thì bạn chuyển nhượng lại chú VK đó cho mình, mình cũng dân 14

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom