Guest viewing is limited

daovien_67

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình nuôi 5 chú cm nhưng do bận và không quen mang chim đi dợt nhwng lại muốn các chu chim sung, căng. vậy có cahs nào khác để thỏa mãn được yêuu cầu trên không? mong anh em góp ý. cảm ơn!

vohoangmy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: không có đk dợt chim, có cáh nào khác để chim sung không?

Điều kiện của bác như vậy thì chỉ còn cách lên youtbue mà tải mấy clip CM của các thành viên kì cựu trên diễn đàn này về máy tính rồi mở lên cho CM của bác dợt thôi.( nhưng nhớ né các clip CM hót quá khủng nha, không thì mấy em ở nhà sợ đó) Nhà rộng thì bác treo mỗi em mỗi nơi rồi lâu lâu cho tắm nắng sẵn tiện dợt cây nhà lá vườn luôn! Nhưng vẫn phải đi dợt ngoài với chim khác, bác chỉ chọn 1 or 2 em hay của bác đem đi thôi, 1 tháng 1 lần cũng được rồi,đừng ngại gì hết cái gì chẳng có lần đầu,anh em chỗ dợt chim ai cũng thân thiện hết! Chúc bác thành công!

anhkhoa2158

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cái này hơi căng đó bạn ah, chim bạn mang ra cội thì nó mới lên giọng và nước đấu bền được.
Bạn muốn chim mình xung căng thì bạn cũng có thể tải video clip về cho chim nhà đấu dợt, nhưng còn độ bền thì mình nghĩ ra cội mới biết được bạn ah. Chim ngoài đấu giọng ra còn có đấu mặt nữa mà. Bạn không có thời gian thì cũng nên tranh thủ chủ nhật rãnh rỗi bạn phải mang đi dợt để chim nó quen dần với cội. Lơ ngơ ra một đám đông thấy kinh hồn liền, chưa nói đến việc ra giọng.
Chúc bạn có chim hay.
Thân!

fantom911

Thành viên mới
SVC$
0
em nghĩ nên thêm một cái là bác nên đổi chỗ treo chim liên tục, ko nên để một chỗ mãi ^^ còn dĩ nhiên có dk dợt cội là thích nhất :D

buiquyen.h

Thành viên tích cực
SVC$
0
các bác cho em hỏi. chỗ em cũng k có cội thì mang đi bẫy dợt chim trời được k?

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom