Guest viewing is limited

lenhansing

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào ae SVC
Mình vừa nhập 1 em khoen xanh, chim có mùa rồi, ở bên nhà cũ em nó líu
Về tới nhà mình thì em nó chỉ toàn đi gió, không líu
Như vậy là chim bị gì, và bao lâu mới líu lại
Chim đi gió thì có khả năng líu không

tranthai001

Thành viên tích cực
SVC$
0
không sao đâu bạn chỉ vì em nó lạ nơi ở đó, chỉ 3 hay 4 hôm nữa em nó sẽ quen thôi bạn cứ chăm sóc kỹ vào
thân LENHANSING

nguyenduc01

"Vui cùng chim sâu"
SVC$
0
Chào ae SVC

"Chuyên gia chơi - bán chim khoen" mà hỏi câu kỳ vậy hihihihi
Điều này dễ hiểu thôi, có thể có những nguyên nhân sau:
- Nếu ở nhà người ta nó líu về không líu mà vẫn giữ cho ăn bột của chủ cũ thì do nó lạ chỗ, lạ chuồng và do người nuôi không biết chăm nên không giữ được con chim líu. => giải quyết: phóng sinh
- Nếu ở nhà người ta líu về nhà mình nín mà mình thay cám thì do shock cám, đối cám làm nó nín miệng, và cũng có thể không ăn cám cũ của chủ cũ thì hết thuốc kích thì con chim xuống là bình thường => giải quyết: phóng sinh
Nói chung là chuyện con chim khoen người ta nuôi líu mình mang về không líu nữa là điều thường thấy xảy ra ở những người mới vào nghề (có thể bị dụ mua con chim bị ăn thuốc kích líu về nhà hết thuốc nó im, có thể non tay nghề không biết cách chăm)
Chỉ có vậy thôi.
Chứ còn là con chim ngon lành, được nuôi tốt không có thuốc kích được 1 người chủ mới có tay nghề mang về thì nó sẽ vẫn giữ lửa và đi thi có khi đoạt giải là bình thường.

---------- Post added at 08:34 PM ---------- Previous post was at 08:32 PM ----------

Chào ae SVC

không sao đâu bạn chỉ vì em nó lạ nơi ở đó, chỉ 3 hay 4 hôm nữa em nó sẽ quen thôi bạn cứ chăm sóc kỹ vào
thân LENHANSING

2 bạn này hợp tính nhau đó, chơi chung với nhau được đó. kẻ 8 lạng, người nữa cân. Kỳ phùng địch thủ. Chúc mừng 2 bạn tìm được tri kỷ chơi chim. Tính chơi chim giống nhau i chang. Làm quen nhau đi

lenhansing

Thành viên tích cực
SVC$
0
còn ae nào chỉ giáo ko.......mong giúp đỡ
Xin chân thành cám ơn nhìu

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
có vài điều cóp nhặt,
1 là e khuyên của bác bị thay đổi về cám nên chưa quen cám, chim chưa líu
2 là khi e này về nhà bác thì e nó bị tụt lửa, ko căng nữa nên ko chơi hoặc chơi nhỏ mà bác tưởng là nó đi gió( hót chuyện)
3 là e này của bác nó chưa có tưổi lồng, ko phải là chim thuộc, khi di chuyển qua nhà mói thi e nó ko líu
4 là e này bác để gần 1 e nào khác ở gần, chim ko đấu lại mà chỉ hót chuyện

tommyhung

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình đọc rất nhiều trên diễn đàn, có nghe thấy nhiều người nói về cám kích.
Vậy cám kích là kích như thế nào?
thành phần trong cám ra sao?
có ai đã thử cám kích chưa?
Chuyện con chim của bạn nói nếu mua từ người khác về mà ko líu chuyện đó đương nhiên vì mõi người 1 chế độ chăm sóc khác nhau nên con chim ko líu cũng đúng, nếu bạn nuôi thời gian nữa con chim sẽ quen theo chế độ thì nó sẽ líu thôi.
Xin mod cho topic này bàn luận thêm về vấn đề cám kích. Tuy biết có nhiều bài viết nhưng toàn truyền miệng thôi, có ai đã sử dụng qua chưa. Nếu ai có thì cho mình xin 1 ít để dùng cho mấy e của mình.

chaomaorung_hung

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đơn giản vì lạ chổ và đặc biệt là thời tiết bạn ạ .. cứ nuôi chăm sóc tốt thì mau líu lại thôi~ thân!

vo nguyen979

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
_ban lehansing đã mua trúng con chim thuốc hoặc con chim này không có phong độ ổn định.Bạn nên quay lại chủ củ mua bột về cho nó ăn lại như trước mình nghĩ là nó sẽ chơi lại bình thường
_ Nếu ăn bột cũ mà nó vẫn không líu khi bạn mang đi dợt thì con chim này bỏ đi vì con này thuộc típ khôn nhà dại chợ.Có những con khi mua tại nhà nó líu king hoàng nhưng đem ra cội chỉ có chép cho nên bạn muốn mua 1 con khoen bạn nên tìm hiểu cho kĩ về vấn đề cám,và nên mua tại cội

vo nguyen979

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thân gửi bạn tommy hùng và những bạn có ý định dùng cám thuốc để choi khoen..cám thuốc giúp khoen mau líu, đó là việc khong phai bàn cãi nhưng không phải con khoen nào cũng chịu thuốc..tất cả các con khoen ăn thuốc bạn phải nuôi theo chế độ đặc biệt, phài cho ăn chuối liên tục và nếu co thời gian thì cho tắm càng nhiều càng tốt..phải theo dõi chim liên tục để điều chỉnh liều lượng thuốc
Nếu bạn ở sài gòn bạn đến đường le hông phong quận 5 mua bột của ông nhơn hay còn gọi là bột thầy giáo,42k 1 lạng,an xong nó nhổ lông thấy sợ, vừa líu vừa bứt lông..ăn vài ngày bắt đầu rớt khoen mắt

vantinh2684

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đúng là các bậc thầy của khuyên, cám kích thật là lợi hại.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom