Guest viewing is limited

subin20

Thành viên tích cực
SVC$
0
Tình hình là hôm nay ngồi rãnh không biết làm gì mà thấy em đất mùa này dạo này sung quá nên post lên khoe với anh em chơi ... mình rất thích em nó , mình nuôi em nó từ lúc còn nhỏ đút em nó ăn đến giờ cũng được 6 tháng rồi , giờ cả tháng nay em nó sung lắm , cầm trên tay đi ngoài đường cũng hót nữa , ra cội hót quá trời gặp chim là ra bộ nhìn rất hay làm cho mình càng lúc càng thích em nó , em này nuôi hơi cực là lúc tập cho em nó tắm nhưng cuối cùng thì em nó cũng tự qua lồng và tắm ào ào .... hjhjhj ... đó giờ nuôi đất con đút lên mới có em này vừa ý nhất , không tật lỗi gì cả , anh em xem đỡ nha , clip mình quay hơi bị rung vì không phải là dân chuyên nghiệp mà quay bằng cái điện thoại cùi nữa nên không rõ lắm , vì clip hơi dài nên mình cắt ra để upload cho nó nhanh , anh em thông cảm xem cho vui nha .... thanks mọi người đã ghé topic của mình ... !!!!!
---------- Post added at 10:33 PM ---------- Previous post was at 10:16 PM ----------

[/COLOR
<object style="height: 390px; width: 640px"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/5OpmBkEtNUs?version=3"><param name="allowFullScreen" value="true"><param name="allowScriptAccess" value="always"><embed src="http://www.youtube.com/v/5OpmBkEtNUs?version=3" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowScriptAccess="always" width="640" height="390"></object>
]<object style="height: 390px; width: 640px"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/Ezc8zSrEIvw?version=3"><param name="allowFullScreen" value="true"><param name="allowScriptAccess" value="always"><embed src="http://www.youtube.com/v/Ezc8zSrEIvw?version=3" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowScriptAccess="always" width="640" height="390"></object>

Chỉnh sửa lần cuối:

quang_khuyen

Thành viên tích cực
SVC$
0
Công nhận bạn chăm chim giỏi thật chim mùa này mà chơi căng như chim có mùa vậy, có thể truyền đạt một phương pháp nuôi được không. Thanks

subin20

Thành viên tích cực
SVC$
0
Công nhận bạn chăm chim giỏi thật chim mùa này mà chơi căng như chim có mùa vậy, có thể truyền đạt một phương pháp nuôi được không. Thanks

mình cũng chăm em nó bình thường thôi bạn à ... cũng cào cào ,sâu , tắm + phơi nắng thôi ... 1 phần cũng là do mình may mắn thôi .... hjhj

dovan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim đã ra hình rồi! đáng nể quá!
mình cũng có 1 em mùa này, nghe hót nhiều rồi nhưng chưa bao h thấy xuống hình như em này.

chim tương lai lắm :a15:

subin20

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim đã ra hình rồi! đáng nể quá!
mình cũng có 1 em mùa này, nghe hót nhiều rồi nhưng chưa bao h thấy xuống hình như em này.

chim tương lai lắm :a15:

thanks bạn nha .... mình rất thích em nó ... ở chỗ mình cũng có vài người chơi đất con cùng đợt với em này nhưng cũng chưa có con nào ra hình giống con này hết .... chắc mình may mắn hơn mấy người đó ... hjhj.

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
chọn chim đã hay nuôi chim lại giỏi,chim của a hót rất căng và đẹp...ngưỡng mộ quá...cám ơn a subin20 đã chia sẻ

subin20

Thành viên tích cực
SVC$
0
chọn chim đã hay nuôi chim lại giỏi,chim của a hót rất căng và đẹp...ngưỡng mộ quá...cám ơn a subin20 đã chia sẻ

rất cảm ơn bạn đã khích lệ tinh thần .... mong 1 ngày gần nhất sẽ được giao lưu với anh em chơi đất .... !!!!!!!!!

subin20

Thành viên tích cực
SVC$
0
hôm nay rãnh tranh thủ lúc đang phơi nắng em nó làm được vài tấm gửi anh em xem cho vui ... hình chụp băng điện thoại ko được rõ lắm anh em xem đỡ nha ... !!!!!!!!!!

chepvang

Thành viên mới
SVC$
0
Công nhận chủ thớt ..**** gió ác . Chim 6 tháng mà đã thay hết lông cánh rồi . Có tin không vậy ta ??? :a16:

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Đất hót thế là chơi tuyệt quá rồi , chúc mừng anh .
NĂm ngoái em cũng nuôi 1 con con , dạn lắm mà không hót gì hết , em cho ăn sâu và trứng kiến .
Lúc còn chim non anh cho nó ăn như thế nào và khi đã lớn thì cho ăn thế nào . Em nuôi mà không hót gì hết chán lắm .

subin20

Thành viên tích cực
SVC$
0
Công nhận chủ thớt ..**** gió ác . Chim 6 tháng mà đã thay hết lông cánh rồi . Có tin không vậy ta ??? :a16:

xin lỗi bạn nhé ... mình không rãnh để **** gió đâu bạn à ... con này là năm ngoái rồi ... giờ mình cũng đang nuôi 1 chú đất con cũng bắt mùa này nuôi đến giờ cũng được 2 tháng rồi đang trổ cũng được 50% rồi ... mình post lên là để chia sẽ với anh em thôi ... thanks bạn nhé nếu bạn nuôi 6 tháng mà ko thay lông xong thì nên xem lại cách chăm của bạn nhé ... thanks đã góp ý ... !!!!!

subin20

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đất hót thế là chơi tuyệt quá rồi , chúc mừng anh .
NĂm ngoái em cũng nuôi 1 con con , dạn lắm mà không hót gì hết , em cho ăn sâu và trứng kiến .
Lúc còn chim non anh cho nó ăn như thế nào và khi đã lớn thì cho ăn thế nào . Em nuôi mà không hót gì hết chán lắm .

chim mình nuôi từ nhỏ chỉ cho ăn dế và cào cào bạn à ... tại mình đút liên tục tối cũng ép nó ăn nên nó lơn nhanh thôi ... khi biết mổ thì cho ăn thêm sâu khi ăn cứng rồi mình mới trộn cám vào tập cho em nó ăn ... hiện tại mình cũng đang nuôi 1 chú với chế độ này vì mùa nào mình cũng mua đất con về nuôi ... hiện e đất nhà mình đang trổ cũng được 50% rồi ... !!!!!

duongchulam

Thành viên tích cực
SVC$
0
con chòe đất này giọng hay thật! chúc mừng bạn nhé. Mình đang chuyển sang nuôi chòe đất và cũng tìm được 1 con đất non về nuôi nhưng do tính thích nuôi chòe đất bổi nhưng nghe nói khó kinh khủng bù lại giọng khá hay. không biết bạn có kinh nghiệm nuôi chòe bổi không? mong bạn chia sẽ vài kinh nghiệm nuôi chòe đất nhé

kenken

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình nuôi 1 em chuyền lở mà 5 tháng nó mới mới miệng, mà cái giống này nó mà hót thì khỏi chê cả ngày lun đó( mới bị ông tí mần hum 26/3)hjxhjx.
cám thì giống chòe than hót đó.
chút chủ thớt ngày càng có những em hay.

subin20

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình thì thích chòe đất lắm mùa nào cũng mua về chăm ... em đất trong clip là do mình đi dợt từ nhỏ bạn àh với lại hay mở clip của mấy con đất cũ lúc trước của mình cho nó học ... hiện tại mùa này e nó chơi hay hơn nhiều ... mình đã share lại cho người bạn chơi rồi vì thấy người bạn này thích e nó lắm ... hiện tại giờ đang chăm e đất con đang trổ ở nhà em này nếu nói sợ không ai tin rồi lại nói mình **** gió nữa ... em nó siêng hơn e trong clip đã sổng nhiều mà đang tập hót nên nghe tếu tếu ... ra hội vừa tới cổng cũng mở miệng hót vài tiếng rồi lúc vô trong bung áo để bàn thì chỉ nói gió ... hiện mình đang cố gắng đem em nó đi dợt thường xuyên để cho em nó học giọng và nết chơi ..... còn về đất bổi thì mình chịu thua bạn à ... khó cực kỳ tỷ lệ thành công thấp lắm ... mình chưa từng và cũng không dám nuôi đất bổi ... hjhj ... chúc bạn may mắn với mấy em đất bổi nhé ... !!!!!!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom