Guest viewing is limited

noprovn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Quả là em được tặng một con K mun xuất bản từ Sơn La. Em đang tìm hiểu về loài này. Nghe các cao liên nói là K Mái không biết hót, mà K của em hót ngay sáng ngày hôm sau về, nhưng hót ít (Nó đang thay lông). Các bác bảo là nếu có tiếng con K mái thi hot máu hơn, Em cũng lên mạng down về. Nhưng trời ơi, khi mở tiếng con mái, con K nhà e no cũng Ro Ro... như con mái.nhưng sau đó nó lại hót.
Mà K nhà em ăn mỗi cám Bavi, cho ăn ji cũng chẳng ăn, em muốn huấn luyện cho ăn thêm đồ ăn tươi, các bác chỉ giúp em nhé.
Xin các bác chỉ giáo
Em xin chân thành cảm ơn.:a15::a15::a15:

noprovn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
help me, các vị cao tăng ơi, chi giao cho em vài đường cơ bản đi ạ, em muốn xin chút kinh nghiệm để chăm em nó thật tốt ạ. tks all.

Overstar

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Thứ nhất : Bạn mới gửi bài , chưa ai có thời gian đọc và trả lời liền cho bạn . Nên cái gì cũng phải từ từ mới thấy được bạn àh .
Thứ hai : về con Khướu của bạn . Đúng như lời bạn nghe nói , thì khướu mái k hót , tiếng " hót " của nó người ta quan niệm là tiếng Roooo....roooo hay là tiếng kéo thuốc lào thì chuẩn hơn . Những theo ý kiến riêng của mình , mỗi loài chim mỗi giới tính chim thì luôn có tiếng hót riêng biệt .:a15: . Tiếp theo là vấn đề bạn quan tâm là khướu nhà bạn bị Bede . Mình k giám khẳng định là k có loài chim mang trên mình 2 dòng máu . Nhưng trường hợp của bạn nói trên , thì con khướu của bạn là trống 100% . Vấn đề có tiếng roooo mái trong khi hót là chuyện thường tình ở loài khướu . Khướu trống có thể hót được cả tiếng khướu mái . Nên bạn k phải lo về vấn đề giới tính của con chim bạn . Vấn đề thức ăn , nước uống . Nếu bạn chỉ chơi đơn thuần thì cám bavi + chế độ tắm rửa hàng ngày + thỉnh thoảng cào cào , dế tươi sẽ giúp chim khỏe mạnh hơn .
Vài dòng chia sẻ với bạn . Thân !

noprovn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bác ơi làm sao để cho lông K mượt được, Em cho ăn Cám Ba Vì, Cào cáo sấy khô tuần 2 bữa, cào cào tươi tuần 1 đến 2 bũa, thi thoang cho ăn hoa quả. các bác chỉ em cho K ăn gì cho K mượt lông em với nhé, Thanks:a14:

noprovn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Dạ thưa bác, con K này em đcacs có kinh nghiệm gì chỉ cho em với?

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom