Guest viewing is limited

Lee Minh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình ở thành phố ko có không gian nên chỗ treo chim cũng bị hạn chế. Mình toàn để trong phòng mà mình lại làm việc muộn và bật điện đèn neon như thế có sợ ảnh hưởng đến mắt chim hay chế độ ngủ của chim ko.
CT của mình là nuôi từ nhỏ đến lúc biết chuyền. Và mình hỏi cho các chim khác luôn. Nếu trời tối thì mình lên trùm áo lồng cho chim hả bạn rùi sáng lại mở ra.

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Chào bạn!

Bạn nên để chim xa ánh đèn, vì dù sao đây cũng là ánh sáng nhân tạo, mắt chim không có mí như chúng ta nên việc kháng ánh sáng có hại là không thể.
Điều kiện treo, máng lồng thực chất không quan trọng, chỉ cần nơi treo lồng có ánh sáng tự nhiên, ngoài ra, dù là treo ở đâu thì yếu tố quan trọng nhất vẫn là chế độ tắm nước và phơi nắng thường xuyên để đảm bảo sức khoẻ của chú chim.

Thân.

Lee Minh

Thành viên tích cực
SVC$
0
CHIP có thể nói rõ hơn được ko. Tại vì nhà mình ở thành phố nên mình phải treo chim trong phòng vì thế rất khó tranh việc bật đèn. Chính vì thế mình muốn hỏi bạn là cứ tối là mình nên bị áo lồng lại để chim ngủ và ko ảnh hưởng đến mắt chim hả bạn. Chế độ tắm và phơi nắng ngoài áp dụng cho CT có thể áp dụng cho Khướu, Mi và VK, Chào Mào được ko CHIP.

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Chào bạn.

Thú thật cũng rất khó nhỉ, mình nghĩ chắc diện tích phòng của bạn cũng nhỏ, đành vượt khó thoả đam mê thôi, hihi.
Bạn nên để lồng chim xa đèn tối thiểu 2m. Nên sử dụng áo lồng có màu sậm, dày để tối trùm lại ánh sáng bên ngoài không xuyên vào.
Còn về bạn hỏi cách chăm sóc những loài chim khác thì mình cũng góp ý bạn nên tìm đọc lại những bài trước vì những vấn đề bạn hỏi rất phổ biến, anh em Diễn đàn có nói đến rất nhiều rồi.

Thân.

Lee Minh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào bạn.

Thú thật cũng rất khó nhỉ, mình nghĩ chắc diện tích phòng của bạn cũng nhỏ, đành vượt khó thoả đam mê thôi, hihi.
Bạn nên để lồng chim xa đèn tối thiểu 2m. Nên sử dụng áo lồng có màu sậm, dày để tối trùm lại ánh sáng bên ngoài không xuyên vào.
Còn về bạn hỏi cách chăm sóc những loài chim khác thì mình cũng góp ý bạn nên tìm đọc lại những bài trước vì những vấn đề bạn hỏi rất phổ biến, anh em Diễn đàn có nói đến rất nhiều rồi.

Thân.
Thanks CHIP rất nhiều, phòng của mình đủ rộng để lồng chim cách xa bóng điện tầm 3m trở lên. Vì mới nhập môn nên để đi tìm những bài viết có liên quan đến vấn đề cần hỏi nó lâu quá nên tiện thể hỏi cao thủ như CHIP luôn cho nhanh ý mà..hjhj ko phiền chứ tiền bối..:a27:

Let it be

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chùm áo lồng dầy với thời tiết mùa hè như vậy thì con chim sẽ bị nóng...dễ xuống lửa lắm...bạn làm cái rèm che lại đủ tối là chim có thể ngủ được rồi...ngoài ra còn có 1 chút lưu ý nữa là chim treo dưới đèn dễ bị lộn cầu ( lộn mèo ) hơn so với việc treo ngoài trời

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom