Guest viewing is limited

VipClub

Thành viên mới
SVC$
0
tình hình em có 1 con chim đá rất tốt chim 2 mùa sau 1 trận đá gần 30' với 1 đối thủ lạ chim đối thủ lạ có mạc nhưng ôi thôi loại này là loại mạc ghẻ ..sau 15 ngày em mới phát hiện ra thì con chim em đầy mạc rồi ..em có nhìu cách trị mạc nhưng ko đi hết cái loại mạc ghẻ này .cuối cùng em dùng thuốt trị mạc ..nhưng rất bùn .trị mạc hết hẳn.chim bắt đầu căng lửa lại nhưng 1 điều làm em rất lo lắng.khi tắm con chim ướt như chuột ướt đến nổi ko thể nhảy đc .khi ướt nhìn con chim y như hấp hối gần chết..sau 1 tuần em tắm lại tình trạng ướt ko thay đổi ..cao nhân nào có cách giải quyết cứu em tình trạng trên ko ..xin cảm ơn...mong cao nhân giúp

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: cao thủ chỉ giúp

Chào bạn,
.
Chim lông cũ, không còn chất dầu nên khi tắm ướt đến lộ cả da/ run rẩy. Tình trạng này không liên quan đến bị rận mạt.
.
Thân

VipClub

Thành viên mới
SVC$
0

Chào bạn,
.
Chim lông cũ, không còn chất dầu nên khi tắm ướt đến lộ cả da/ run rẩy. Tình trạng này không liên quan đến bị rận mạt.
.
Thân
dạ thank bác đã quan tâm.nhưng chim của em vừa thay lông xong 1 tháng Lông của no rất bóng và rất đẹp

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0

Vậy bạn xem lại bột có nóng quá không. Lúc thay lông mà ăn thức ăn nóng thì chim cũng bị xơ lông, không mượt

VipClub

Thành viên mới
SVC$
0

Vậy bạn xem lại bột có nóng quá không. Lúc thay lông mà ăn thức ăn nóng thì chim cũng bị xơ lông, không mượt
ở Bmt mình chim mình thay lông mình cho ăn toàn chế độ đồ tươi hầu như 80% cào cào 10% dế 10% sâu trung quốc :( hiện tại chim có bộ lông rất đẹp và rất cứng cáp nhưng tắm là cứ như đang hấp hối nhìn đâu lòng lắm bác à :(

tranquocnam

Thành viên tích cực
SVC$
0

con chim của bạn thiếu chất vitamin đó nên chim tắm ướt hết lông mà như chim thở không nổi đó, bạn nên cho nó ăn thử trứng kiến một tuần khoảng 2-3 lần đi và chim tắm thì cho ít nước vào thao thôi như vậy chim tắm ít bị ngộp lắm đó

manhtung79

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
theo kinh nghiệm của mình thì con này chưa căng , hoặc đang tuột lửa nên mới như vậy, nếu nói sai mong ae đừng trách

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0

ở Bmt mình chim mình thay lông mình cho ăn toàn chế độ đồ tươi hầu như 80% cào cào 10% dế 10% sâu trung quốc :( hiện tại chim có bộ lông rất đẹp và rất cứng cáp nhưng tắm là cứ như đang hấp hối nhìn đâu lòng lắm bác à :(
Thường gia cầm có thói quen dùng mỏ quẹt vào bình dầu trên phao câu và quệt vào lông rất bóng mượt. Chim hay gà thiếu chất lâu ngày lông bị xơ , bình thường nhìn thiếu bóng mượt, khi tắm ướt lộ cả da, lông bết lại. Đôi khi mình nghĩ chim ăn cũng nhiều mồi nên chắc do bệnh chứ không phải thiếu chất. Mình thấy ở hàng thú y có bán loại mượt/ chống còi lông cho gà thấy công thức có nhiều D, nếu xài liều lượng đúng chắc không sao. Thực sự mình vẫn chưa thử , nếu bạn dùng thử mà có kết quả nhớ cho anh em biết kết quả nghen
.
Thân

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
Thường chim bắt đầu thay lông, lông khô, mất độ dầu, nên chim tắm ướt, chim bạn mới trãi qua 1 trận đánh, nên về đuối cũng sẽ tụt lửa nên có thể sẽ thay lông trở lại, Thứ 2 nó bị rận mạt loại này ngoài ngoài hút máu còn ký sinh lên lông mà lông mất độ dầu nên tắm nói sẽ ướt, bạn ra tiệm thức ăn gia cầm mua loại ade vitamin bcomlpex về trộn với cám cho nó, ngoài ra tăng cường mồi tươi và cho ăn cá chép nhỏ, hay các loại cá vừa ăn, ko nên cho ăn sâu quy, cả khô lẫn tươi, tăng cường trứng kiến cào cào non kiến đen....
chúc bạn mau khác phục tình trạng này
thân mến

kutan1987

Thành viên mới
SVC$
0
hiện tương chym bị uớt lông bạn nên cản thận nhé mình có con choè lủa cũng bị như vậy đấy nguyên do là bị đi ỉa bạn àh con chym của bạn bị đi ỉa cấp độ nhẹ (lúc támn song ngươiù nó ứot nhoẹt lại còn ngơ ngáo nữa ko chịu rỉa lông rỉa cánh gì cả )bạn cho uống thuốc đi ỉa là khỏi ngay mà. không tin bạn cứ để ý phân nó mà xem

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom