Guest viewing is limited

tuandanbui278

Thành viên mới
SVC$
0
giọng hót chim chào mào bổi bẫy nuôi dc 2 tháng rồi mà nó vẫn ko kéo giọng.

tình hình là E mới bẫy dc một con Chào Mào trời..nhưng E nuôi dc 2 tháng rồi mà nó vẫn ko kéo giọng..ae nào có kinh nghiệm thi cho E bít với...

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: giọng hót chim chào mào

xem có phải là chim mái ko? không phải thì em này ko có tố chất. mang ra tiệm đổi bột hoặc phóng sinh

hoangdunga668

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: giọng hót chim chào mào bổi bẫy nuôi dc 2 tháng rồi mà nó vẫn ko kéo giọng.

Còn tùy vào Tố chất & thể lực của Con Chim thôi Bạn ơi ! Có khả năng là nó sợ quá thôi nếu là Chim bẫy khi nó đánh với Con mồi Bạn cũng đc nghe giọng chứ . Bạn cứ kiên trì thuần dưỡng nó trước rồi 1 hôm sẽ được nghe nó hót . Chúc Bạn có 1 Con Chim đẹp

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0

thường chim bổi bây về,khi có lửa thì mới câu bọng.khi thay lông lên má đỏ xong,chim có lửa,chim mới đấu lại giọng chim mồi.còn có thể đó là chim mái.bạn post hình lên cho ae xem sao

khanhduy3010

Thành viên tích cực
SVC$
0

mình nghĩ rất có thể bạn bẫy được chim mái lắm, chứ mộc về 2 tháng cũng hót kha khá rôi bạn ạ

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0

Khi bẫy bạn nghe được nó đấu giọng thế nào? nếu chim chỉ nhảy cầu mà ko đấu hay chỉ có quýt qiu rồi nhảy thì khả năng mái rùi. Còn nếu đấu hót thì bạn phải biết như thế nào chứ!

jtsmegl

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

bạn ráng quan sát thêm 1 thời gian nữa xem như thế nào,

chimchaomaohp

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

minh cũng có con bẫy dc chơi hay lắm mà về nhà em nó tịt cũng gần 2 tháng rồi, kè lồng vẫn thái độ lồi lõm nhưng nhất quyết k sổ bọng, vẫn đang chăm sóc em nó chờ kết quả đây ^^

tuandanbui278

Thành viên mới
SVC$
0

nhiều lúc thi e cũng nghe nó ra giọng...nhưng e bỏ chỗ khác ko phải nhà e nhưng hót dc ti thi ko hót nữa..khi e bỏ lại nhà thj nó im lun, chỉ hót dc 2 tiếng thôi..lúc nó sổ nghe hay lắm, giọng chắc và to..vậy ae nào bjt làm gi cho nó mở miệng sổ thường xuyên dc ko?? cho e bjt với..

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0

nhiều lúc thi e cũng nghe nó ra giọng...nhưng e bỏ chỗ khác ko phải nhà e nhưng hót dc ti thi ko hót nữa..khi e bỏ lại nhà thj nó im lun, chỉ hót dc 2 tiếng thôi..lúc nó sổ nghe hay lắm, giọng chắc và to..vậy ae nào bjt làm gi cho nó mở miệng sổ thường xuyên dc ko?? cho e bjt với..

Chào bạn,

Để giúp bạn mình chỉ có hai từ THỜI GIAN vì:
- Em nó cần thời gian để quen với việc sống trong lồng
- Em nó cần thời gian để quen với thức ăn mà bạn cho em nó
- Em nó cần thời gian để quen với bạn-người chăm em nó
- Em nó cần thời gian để tự tin, để thoải mái với những gì em nó có
Và khi em nó đã quen rồi thì em nó sẽ mở mỏ thôi. Tuy nhiên bạn phải chú ý chăm đều tay, tắm nước, tắm nắng, hoa quả, mồi tươi…thì em nó mới đủ lực để làm quen với những thứ khác.

Đôi lời chia sẻ không phải bạn bỏ quá nhé!

lephuoc

Thành viên mới
SVC$
0
Tôi vừa mua 1 em Chào Mào bổi được khoảng gần 2 tháng lồng. (Người bán cam đoan là cm song kôn, ra 8-9 âm). Hiện nay em nó đã ra được 5 âm nhưng không thấy giọng tít quật. Vậy khi nào thì em nó ra hết giọng? Khi nào thì ra giọng tit quật?Mong được chỉ giáo!

tronganh_tn90

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim sung thì sẽ ra hết giọng ,đợi chờ thôi...hy vọng chú chim nó biết chiều ý chủ :D

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
híc. bác bđ sao xóa bài viết của em nhỉ. em ghi rõ chữ chờ.........................chứ có spam đâu nhỉ.
ý em là chim mới nuôi mà muốn nó ra hết giọng thì phải chờ thôi:a43:

ut9

"Mê Cá Dĩa"
Thành viên BQT
SVC$
0
Tôi vừa mua 1 em chào mào bổi được khoảng gần 2 tháng lồng. (Người bán cam đoan là cm song kôn, ra 8-9 âm). Hiện nay em nó đã ra được 5 âm nhưng không thấy giọng tít quật. Vậy khi nào thì em nó ra hết giọng? Khi nào thì ra giọng tit quật?Mong được chỉ giáo!

Chào bạn,
Chim bổi thì cũng tùy theo con thôi, có con sổ giọng sớm, có con sổ giọng trễ, không thể nói là 2 tháng chim ra hết giọng được, thường thì cũng phải 4 - 6 tháng lồng, công thêm cách chăm sóc chim, cho chim ăn, tắm nắng .... Còn tùy thuộc vào uy tín của người bán nữa, nếu thưc sự chim vùng Song Kon thì bạn không nên lo làm gì?
Còn về giọng tít quật như bạn nói, tôi nghĩ là không ăn thua gì cả, tôi đã thấy những trường hợp tương tự như bạn hỏi, sao giọng chim nó không đúng như vùng nơi chim sinh ra? Thật ra, với những con chim to, chim chuyền, vẫn có thể học giọng của chim vùng bạn mua đấy, rất khó phân biệt. Vần đề chính vẫn là chữ TÍN thôi.
Theo tôi, thà mua 1 con chim đạt tương đối yêu cầu mình đưa ra, thà là đắt một tí, còn hơn mua phải những con chim không có nguồn gốc rõ ràng, cầu may vậy.

Phương Biên Hòa

"Hội Chào Mào Biên Hòa"
SVC$
0
Chính xác như bạn ut9 vừa nói, muốn nó ra hết giọng thì trước tiên bạn phải chăm cho nó tốt đã, rồi từ từ nó sẽ ra giọng. Nhưng cũng k hẳn hết bài đâu nhé, muốn nó ra hết bài thì phải thuần ít nhất 2 mùa trờ lên. Còn cách nữa nó sẽ ra hết giọng của nó nếu như bạn cho nó ra lồng lớn... (Lồng thiên nhiên ấy... vui tí). Còn về 2 âm tít quật thì k hẳn đâu. những con khác nó có thể bắ chước giọng này nhưng nghe sổ lại khác.. Ở nhà mình có con bổi đi 2 âm tit quật nhưng khi ra giọng thì huế 100%.. hihi.. Bởi vì người cầm nó trước kia cho nó ở gần con Song Kon. Đó là chuyện bình thường. Tuyển chim điều cần thiết là chính xác chuẩn vùng là oke. Muốn đạt đc điều này thì phải chịu khó ra cội - đi giao lưu với ae nhiều, sẽ có cơ may gặp đc các cao nhân thiện chí chia sẽ thì khi đó bạn sẽ có chú chim đúng vùng.
Chúc bạn có được chú chim ưng ý nhé...

vinhbd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình cũng có 2 chú bổi được 2 tháng lồng, khi có chim ngoài bay ngang qua thi chúng phản ứng dử dội nhưng mình cũng chưa nghe được giọng nào dài 5-6 âm hết. Chắc là chim chưa có lửa và còn nhát quá thì phải

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom