Guest viewing is limited

khanhduy3010

Thành viên tích cực
SVC$
0
hehe, tình hình là sau 2 tháng bức bối trên HN, mấy ngày vừa rồi được nghỉ lễ, mình tranh thủ về quê vừa để thư giãn, thay đổi không khí vừa là để thỏa mãn cái thú chim cò đã ăn sâu vào con người, hehe
2 tháng nóng nực trên HN, cả chủ và chim mồi như được giải thoát bởi cái không khí thanh bình, mát mẻ của đồng quê Hải Dương, những cây bàng lá xanh xanh thích mắt, lúa đang thì con gái, cái không khí của buổi trưa hè xộc thẳng vào mũi làm ta có cảm giác thật dễ chịu, thoáng mát.........
sau mấy tháng ròng rã huấn luyện em bổi thành mồi, đến ngày đạt được thành quả thật là thú vị biết bao...
bổi số 1: em này dài đòn, đẹp trai, phải nói rằng chưa bao giờ mình gặp em nào dài như vậy, 12h về đến nhà, ăn cơm, nghỉ ngơi, 1h ra treo lồng nhưng buồn ngủ quá ko ngồi xem được, hic, thế là về ngủ đến 3h chiều sang xem thì đã dính:

vì quên ko mang máy ảnh nên đành phải cầm lồng về nhà chụp, hehe

mới đầu nhìn cứ tưởng má trắng nhưng nhìn lại hóa ra bổi già vì phần lông đỏ dưới đít đã bị mồi vặt trụi :17::11::01:

cận cảnh cái mặt đáng ghét :19:

con này yếm rất đậm và dài

[/url]
con này đẹp nhất trong số 5 con bẫy được nhưng tiếc là chưa bít thế đấu đá cũng như giọng...hehe nhưg ngoại hình của nó ko kém so với siêu mẫu vĩnh thụy :12::12::12:
em này hôm sau ra giọng luôn rồi. bh đang ở HN để thuần hóa, hehe
bổi số 2: sáng ngày 27/4, bổi này đánh gần nhà, rất máu chiến, bung xòe cánh ché chét đủ cả...
lúc treo lồng

khi dính bẫy

hạ xuống nào

em này *** toét thật dính bẫy mà vẫn dám cắn mồi, mỏ vẫn còn lông

cái mẹt

đây nữa

may quá đít đỏ vẫn còn :D

em này mình để ở nhà cho bố mình nuôi, hihi

bổi số 3: em này dài đòn và đẹp trai như số 1 nhưng tiếc là bị cụt 1 chân, hic hic thấy tội quá nên mình và ông anh quyết định thả nó về với tự nhiên :)
bổi số 4: sáng dậy sớm có thằng ku em gọi bảo có chỗ có con Chào Mào đẹp lắm, đang ngái ngủ đành xách lồng đi luôn, lúc treo lồng là 6h30 nhưng đến 6h50 đã thu phục được em nó, vì máu chiến quá nên đành phải chịu kiếp ngục tù :06::06::06:

em này máu phết, cho vào túi là dựng mào luôn, hehe
bổi số 5: em này mới thực sự là máu, máu nhất trong các em, em này mình đã tặng cho ông anh thinhau để anh ấy thuần thử xem, 1 món quà ý nghĩa cho ngày 30/4 với những người mê chim, hehe

thích quá,đúng hôm 30/4 thì bẫy được 2 con, chiều nắng ở nhà nghỉ :)
ngoài ra mình còn thử đi bẫy khuyên líu, hihi, mùa này chim trời máu thế, căng đét, treo lên là dính :01::01::01:

mình chả bít j về khuyên nên mấy em đó đã tặng hết, hì, bác nào có nhu cầu thì bảo em, cuối tháng về bẫy tiếp hầu các bác :01::01::01::01:
nghe danh lồng bẫy huế đã lâu, mà miền bắc khó kiếm quá, ừ thì ta tự làm, có khó j:02::02::02::02:

hic hic bài dài quá mà vẫn chưa hết, nhưng cũng tàm tạm rồi, tiếc là được nghỉ quá ít, chiều hôm 1/5 mình đã phải lên HN :( :04:
hẹn các bác lần sau nhé:08:
cuối cùng là cho em xin cái thanks ạ!
:gathering:

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
theo đánh giá sơ bộ của mình thì em bổi số 4 có tương lai nhất đấy. Nhìn mặt rất dữ. Chúc mừng bạn

khanhduy3010

Thành viên tích cực
SVC$
0
vâng, cảm ơn cụ batman ạ, em đó em đang để ở nhà cho papa nuôi, hi hi , có khi tí nữa phải alo về cho papa chăm bẵm cẩn thận ạ

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0
e thứ 4 nhìn mặt bén quá bác ạ. Nhìn dữ chim, tướng tá cũng ngon lành. Cầm trong tay mà dựng mào thì cũng ko vừa. Con mồi của bác chắc cũng ko hiền lành j nhỉ. Chúc mừng bác. Đi chơi lễ mà lại có thành quả mang về là sướng quá rồi........
E thì ngại cái lồng bẫy của bác quá. Đợt vừa rồi vì loại lồng kiểu này mà bể mất con mồi. Bổi trời khôn quá toàn đá hông và đáy thôi. Phải xách tới 2 con mồi mới thu phục dc. Nên bác cẩn thận lấy lá che lồng lại đi nhé.

khanhduy3010

Thành viên tích cực
SVC$
0
e thứ 4 nhìn mặt bén quá bác ạ. Nhìn dữ chim, tướng tá cũng ngon lành. Cầm trong tay mà dựng mào thì cũng ko vừa. Con mồi của bác chắc cũng ko hiền lành j nhỉ. Chúc mừng bác. Đi chơi lễ mà lại có thành quả mang về là sướng quá rồi........
E thì ngại cái lồng bẫy của bác quá. Đợt vừa rồi vì loại lồng kiểu này mà bể mất con mồi. Bổi trời khôn quá toàn đá hông và đáy thôi. Phải xách tới 2 con mồi mới thu phục dc. Nên bác cẩn thận lấy lá che lồng lại đi nhé.
vâng, cảm ơn bác ạ, tiện đây cho hỏi mặt bén là mặt j ạ? có phải sắc bén và đẹp trai, dữ chim ko ạ? hihi :D
mồi của em thì cũng bt thôi ạ, được cái lắm mồm, mà đi chơi lắm mồm là ko đc rồi, bị dân tổ nó chỉnh ngay, hihi
đúng đó bác ạ, đáng ra còn được nhiều nữa, mấy em toàn đá hông với đáy lồng, tức quá cơ, mấy hôm nữa về phải kiếm lá ngụy trang bác ạ

pepsi47

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác có chuyến đánh chim năng xuất cao quá nhỉ thanks bác đả lưu lại hình ảnh cho anh em chiêm ngưỡng CN này mình cũng ra trận hi vọng dc 1/3 như bác là hạnh phúc lắm rồi. ah quên mình ỡ dak lak

khanhduy3010

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bác có chuyến đánh chim năng xuất cao quá nhỉ thanks bác đả lưu lại hình ảnh cho anh em chiêm ngưỡng CN này mình cũng ra trận hi vọng dc 1/3 như bác là hạnh phúc lắm rồi. ah quên mình ỡ dak lak
vâng, chúc bác lên đường may mắn nhá, hehe, nhớ ghi lại hình ảnh hoặc clip để anh em được chiêm ngưỡng và trải nghiệm thêm :D

Chào Mào Lâm Đồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chỗ bác Chào Mào nhiều nhỉ???hi.Tướng tá con nào cũng bự cả.Bác quay được đầy đủ clip từ lúc chim mồi hót đấu gọi chim trời,đến lúc về thế,đấu,rồi... bụp thì anh chị em chắc thưởng thức...phê lắm đấy,bác bẫy được 5 con lận mà.hi.Cái lồng bẫy huế nên đan bằng thép cho đẹp,cho "chuyên nghiệp" bác ự.Chúc mừng bác nhé!

khanhduy3010

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chỗ bác chào mào nhiều nhỉ???hi.Tướng tá con nào cũng bự cả.Bác quay được đầy đủ clip từ lúc chim mồi hót đấu gọi chim trời,đến lúc về thế,đấu,rồi... bụp thì anh chị em chắc thưởng thức...phê lắm đấy,bác bẫy được 5 con lận mà.hi.Cái lồng bẫy huế nên đan bằng thép cho đẹp,cho "chuyên nghiệp" bác ự.Chúc mừng bác nhé!
hic, tiếc là đt cùi quá nên ko zoom xa được bác ạ :D
vâng, lồng bẫy huế thì mình mới chỉ dựng khung thôi ạ, khi nào hoàn thiện sẽ ra mắt các bác :a01:

linkentdj

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chủ thớt ở chỗ nào hd thế.. mình ở sao đỏ này............

chuột nhắt

Thành viên tích cực
SVC$
0
chúc mừng bác nhé về quê nghĩ ngơi mà bác làm đến 5 em ngon quá, em nào cũng ok cả. chứng tỏ bồi của bác cũng ok đấy chứ nếu cùi thì sao có đến 5 em thê. bác ở chỗ nào hà nội vậy ? khi nào bác bẫy được cầm lên hà nội bán cho em 1 chú nhé. thanks bác nhiều

khanhduy3010

Thành viên tích cực
SVC$
0
chúc mừng bác nhé về quê nghĩ ngơi mà bác làm đến 5 em ngon quá, em nào cũng ok cả. chứng tỏ bồi của bác cũng ok đấy chứ nếu cùi thì sao có đến 5 em thê. bác ở chỗ nào hà nội vậy ? khi nào bác bẫy được cầm lên hà nội bán cho em 1 chú nhé. thanks bác nhiều
vâng, thanks bác đã quan tâm ạ. em ở chùa láng ạ, rất vui nếu được giao lưu cùng anh em

chuột nhắt

Thành viên tích cực
SVC$
0
vâng, thanks bác đã quan tâm ạ. em ở chùa láng ạ, rất vui nếu được giao lưu cùng anh
em

thế cũng gần cho mình. ở gần UBND quận cầu giấy, khi nào bác bẫy được em nào mang lên hà nội gọi em nhé. em cũng chưa nuôi chim hải dương bao giờ xem chim thế nào.

khanhduy3010

Thành viên tích cực
SVC$
0
vâng ạ, về vấn đề mua bán thì thế thôi ạ, ko mod xóa bài bh, hihi, có j bác chứ inbox cho nó đúng qui định na

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom