Guest viewing is limited

txtanh1992

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

em nuôi đc gần 2 năm rồi,la hét đc lắm hihi

txtanh1992

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hjhjjhjhjhj đang thay lông đấy ah. 1 thời ở lồng nhưng lồng không chịu đc nó hjhjhj

Chỉnh sửa lần cuối:

loicacanhbd

Thành viên mới
SVC$
0
Nếu bạn nuôi 2 năm chắc chắn con vẹt ngực đỏ này đã nói được rồi chứ. Giống vẹt ngực đỏ rất mau nói được. Chim 1 mùa thay lông là đã bập bẹ học nói rồi. Thân !

namphong1503

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình mới mua được mấy chú vẹt con. nhưng độ này mình thấy mầu mỏ của nó đang chuyển từ vàng sang đen.khi mua bọn nó nói là vẹt ngực hồng và mỏ đỏ, nhưng giờ nó vậy buồn. mình thấy vẹt của bạn rất thích. cho mình hỏi bạn và ae vẹt của mình sau này mỏ có chuyển màu đỏ ko. thanks

huynb

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình mới mua được mấy chú vẹt con. nhưng độ này mình thấy mầu mỏ của nó đang chuyển từ vàng sang đen.khi mua bọn nó nói là vẹt ngực hồng và mỏ đỏ, nhưng giờ nó vậy buồn. mình thấy vẹt của bạn rất thích. cho mình hỏi bạn và ae vẹt của mình sau này mỏ có chuyển màu đỏ ko. thanks

Vẹt của bạn nếu chuyển mỏ từ vàng sang đen và ngực vẫn hồng thì đến 90% là vẹt mái roài. Minh cũng mua phải một em như thế lúc trước tại thấy đẹp nên mua nhưng khi tìm hiểu biêt là vẹt mái ( mỏ trên đen) thấy hoi nản, đang tìm một chú vè làm bạn cho nó đây hichic

parrotvn

Thành viên tích cực
SVC$
0

Giai đoạn này (4-15 tháng tuổi) trống hay mái mỏ đều đen hết. Khoảng 10 tháng tuổi vẹt mái (mỏ đen) ngực sẽ xuất hiện lông màu hồng. Vẹt trống thì lâu hơn và thường thì mỏ xuất hiện màu đỏ rồi lông ngực mới bắt đầu chuyển hồng.

---------- Post added at 09:41 PM ---------- Previous post was at 09:37 PM ----------

Vẹt của bạn nếu chuyển mỏ từ vàng sang đen và ngực vẫn hồng thì đến 90% là vẹt mái roài. Minh cũng mua phải một em như thế lúc trước tại thấy đẹp nên mua nhưng khi tìm hiểu biêt là vẹt mái ( mỏ trên đen) thấy hoi nản, đang tìm một chú vè làm bạn cho nó đây hichic

Vẹt non ngực lông vẫn còn màu xanh bạn à...............................................................

txtanh1992

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

phù... lâu quá mới ol, mấy chú két ngực hồng này có nhiều dòng lắm.
nhưng nói chung là lúc còn non thi ngực xanh, trưởng thành thi ngực càng hồng và rộng, mỏ đen hay đỏ không quyết định trống mái đâu mấy bác. như con của em thì mỏ chuyển màu tới vài lần đấy, giờ thì đỏ hẵn rồi.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom