Guest viewing is limited
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
Như tiêu đề tôi thắc mắc. Thành viên này đã "chịu khó" vào PM cho các thành viên trong diễn đàn svcvietnam.vn, mời tham gia diễn đàn DIỄN ĐÀN CHÀO MÀO.

Việc này rất bình thường, nhưng khi đọc qua các bài viết trên diễn đàn này, tôi phát hiện ra 1 điều là hoàn toàn không ghi rỏ nguồn vài viết. Mặc dù BQT của diễn đàn này là những người đã từng có thâm niên tham gia diễn đàn. Cụ thể những bài viết được lấy từ nguồn, tâm huyết 1 số ACE thành viên SVCVietNam.vn, nhưng hoàn toàn không nêu rỏ. Khi tôi vào nhắc nhở thì hành động là "xóa bài". Và mới đây nhất là ra thông báo cảnh cáo nick CADN. Tôi có gọi trực tiếp thì Admin lại nói là không có thời gian tiếp chuyện, tôi sms với nội dung : "Khong phai là là khong ranh nhung khong dam doi mat. Ban hen lam..." thì nhận được sms : "ac ac. Ô ranh that. kiem viec ji lam di".

Vậy, những hành động thiếu tôn trọng giữa thành viên này đối với các ACE có tâm huyết trong thú chơi sinh vật cảnh, không tôn trọng giá trị thực những kinh nghiệm ACE đã tâm huyết tìm tòi và phổ biến. Theo tôi nên sớm có hành động nhắc nhở những thành viên này.

Kính chúc ACE BQT sức khỏe, thành công.
Trân trọng,
CADN

testter

Thành viên tích cực
SVC$
0
SVC được xây dựng từ nền móng vững chắc bởi các bậc tiền bối có kinh nghiệm lâu năm mà không có một loại sách vở nào có thể ghi chép được. Ngày xưa đọc sách của bác Việt Chương thấy rất hay và nghĩ rằng mình đã có đủ kiến thức nuôi chim, nhưng từ khi tham gia SVC thì cuốn sách ấy chỉ là muối bỏ bể (xin lỗi bác VC), bởi không lột tả được hết những thắc mắc mà giới nuôi chim cảnh gặp phải.

Vì vậy suy cho cùng cách làm của 4rum kia cũng chỉ là bề nổi, cop về rồi vứt đó, ai đọc thì đọc, ko hiểu hỏi thì cũng chả ai đủ khả năng trả lời, sớm muộn cũng tự diệt mà thôi.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

phanquocvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
cái thằng cha lenguyensa này vào diển đàn nào cũng gặp....không biết chơi chim tới đâu mà ra vẻ ta đây kinh nghiệm lắm....toàn đi mua chim hư về vực lại rồi đem bán thôi:a31:...chim thì chơi thời tiết mà bày đặt làm trò...gét những thằng làm trò như zậy:a31::a31:

vietduong17

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
lenguyensa1 cái tên này quen quen , hôm trước có pm nick hỏi thử kinh nghiệm nuôi Chào Mào . Pm mãi không thấy trả lời 1 lúc sau thấy trả lời rất trống không và rất tỏ thái độ ta đây là nhất . Mình có hỏi tiếp chào mào bạn cho ăn cám Thái loại gì và thành phần như nào . Cũng rất tỏ thái độ ta đây không thèm nói chuyện với mi . Chỉ có những người chẳng am hiểu gì mới tỏ thái độ như vậy . Anh em lên diễn đàn chơi là để trao đổi học hỏi kinh nghiệm của anh . Cùng nhau chung tay góp sức xây dựng diễn đàn ngày 1 vững mạnh đi lên . Chứ không phải như bạn lenguyensa1 , bạn đừng có tỏ thái độ như vậy , chắc gì bạn đã hơn những người khác . Hãy lắng nghe và học hỏi lẫn nhau . Thân !

beckham218

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0
Thân chào các ACE SVC.
Nếu tôi nhớ không nhầm thì cậu lenguyensa này cũng đã copy bài và hình ảnh của tôi đem về diễn đàn bên kia mà không được sự cho phép của tôi, hay cũng như không nêu rỗ nguồn gốc xuất xứ của bài viết. Thiết nghĩ với những diễn đàn chỉ biết đi đánh cắp tài nguyên của diễn đàn khác về làm tài nguyên của mình thì thật là.... Trong khi tôi thấy bên diễn đàn đấy chẳng bài viết nào gọi là chất lượng, chỉ toàn nói phét.
Mong cậu lenguyensa xem lại mình nhé.
Thân.

svc_vqhuan

Thành viên mới
SVC$
0
Thân làm thành viên BQT của một diễn đàn, lại chường mặt ra mời mọc, lôi kéo các thành viên diễn đàn khác về diễn đàn mình, lại còn đánh cắp kiến thức và kinh nghiệm của người khác, thật ko biết dùng từ gì để diễn tả nữa!

lenguyensa1

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
lenguyensa1 cái tên này quen quen , hôm trước có pm nick hỏi thử kinh nghiệm nuôi chào mào . Pm mãi không thấy trả lời 1 lúc sau thấy trả lời rất trống không và rất tỏ thái độ ta đây là nhất . Mình có hỏi tiếp chào mào bạn cho ăn cám Thái loại gì và thành phần như nào . Cũng rất tỏ thái độ ta đây không thèm nói chuyện với mi . Chỉ có những người chẳng am hiểu gì mới tỏ thái độ như vậy . Anh em lên diễn đàn chơi là để trao đổi học hỏi kinh nghiệm của anh . Cùng nhau chung tay góp sức xây dựng diễn đàn ngày 1 vững mạnh đi lên . Chứ không phải như bạn lenguyensa1 , bạn đừng có tỏ thái độ như vậy , chắc gì bạn đã hơn những người khác . Hãy lắng nghe và học hỏi lẫn nhau . Thân !

Tôi không có trách nhiệm phải trả lời câu hỏi mỗi khi bạn thắc mắc, tôi đã nói rất nhiều mem thắc mắc gì thì pót bài lên diễn đàn, chứ ai cũng có công việc của mình cả, bạn nên suy nghĩ rộng 1 tý. Thân chào.

lenguyensa1

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
cái thằng cha lenguyensa này vào diển đàn nào cũng gặp....không biết chơi chim tới đâu mà ra vẻ ta đây kinh nghiệm lắm....toàn đi mua chim hư về vực lại rồi đem bán thôi:a31:...chim thì chơi thời tiết mà bày đặt làm trò...gét những thằng làm trò như zậy:a31::a31:

Bạn nên cẩn trọng lời nói của mình, bạn dựa vào đâu mà dám xúc phạm người khác như thế.

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
Đây là link thể hiện sự thiếu nghiêm túc. @thaphuongkhach chính là thành viên @tuphamba.
Diễn đ?n Hội Chim Ch?o M?o Tp.Đ? Nẵng

Sau khi bị tôi nhắc nhở về trường hợp vi phạm nguồn bài viết. Thì thành viên này ngang nhiên lấy bài, hình ảnh và có ghi "rỏ nguồn" : Nguồn SVC (hết)

Những thành viên như thế này cần phải nghiêm túc nhắc nhở.

Thân,
CADN

@tuphamba, thaphuongkhach : Bạn nên nhớ rỏ điều này. 1 ngày nào đó sẽ có người tới quán @Tha phương của bạn quậy phá. Bạn sẽ hiểu được giá trị mình bị xúc phạm. Bạn có tuổi nhưng lại lôi kéo các AE nhỏ tuổi để làm những việc sai trái. Tôi cảnh cáo bạn, nếu bạn không sửa đổi, đích thân tôi sẽ tới quán bạn.

lenguyensa1

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Thân làm thành viên BQT của một diễn đàn, lại chường mặt ra mời mọc, lôi kéo các thành viên diễn đàn khác về diễn đàn mình, lại còn đánh cắp kiến thức và kinh nghiệm của người khác, thật ko biết dùng từ gì để diễn tả nữa!

Hì không hiểu sao bạn có thể bốc phát những ngôn từ này, 2 người cùng bán hàn, người bán sau không được "lôi kéo" khách của người bán trước hả ta? Quang trọng là làm sao người ta đến với mình chứ ko phải 1 lời mời mà người ta đến. Nếu bạn muốn trở thành 1 doanh nhân thì bạn đừng nên nói câu này lần thứ 2. Chúc bạn có nhiều tiến bộ về suy nghĩ.

vietduong17

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đây là link thể hiện sự thiếu nghiêm túc. @thaphuongkhach chính là thành viên @tuphamba.
Diễn đ�n Hội Chim Ch�o M�o Tp.Đ� Nẵng

Sau khi bị tôi nhắc nhở về trường hợp vi phạm nguồn bài viết. Thì thành viên này ngang nhiên lấy bài, hình ảnh và có ghi "rỏ nguồn" : Nguồn SVC (hết)

Những thành viên như thế này cần phải nghiêm túc nhắc nhở.

Thân,
CADN

@tuphamba, thaphuongkhach : Bạn nên nhớ rỏ điều này. 1 ngày nào đó sẽ có người tới quán @Tha phương của bạn quậy phá. Bạn sẽ hiểu được giá trị mình bị xúc phạm. Bạn có tuổi nhưng lại lôi kéo các AE nhỏ tuổi để làm những việc sai trái. Tôi cảnh cáo bạn, nếu bạn không sửa đổi, đích thân tôi sẽ tới quán bạn.
Những thành viên ăn cắp copy từ diễn đàn này post sang diễn đàn khác cần phải banned loại bỏ khỏi diễn đàn . Vì những hành vi ăn cắp tài nguyên kiến thức là 1 điều không tốt đáng xấu hổ . Còn hành vi xúi dục thành viên nhỏ tuổi làm càn trên diễn đàn cần thẳng tay trừng trị , không phải lớn tuổi mà muốn làm gì thì làm . Phải mạnh tay trừng trị mới được . Thân !

testter

Thành viên tích cực
SVC$
0
Những thành viên ăn cắp copy từ diễn đàn này post sang diễn đàn khác cần phải banned loại bỏ khỏi diễn đàn . Vì những hành vi ăn cắp tài nguyên kiến thức là 1 điều không tốt đáng xấu hổ . Còn hành vi xúi dục thành viên nhỏ tuổi làm càn trên diễn đàn cần thẳng tay trừng trị , không phải lớn tuổi mà muốn làm gì thì làm . Phải mạnh tay trừng trị mới được . Thân !
Thật ra quy định về bản quyền ở VN vẫn chưa bao giờ phát huy hết những hiệu quả của nó, đặc biệt là bản quyền số (internet), vì vậy chỉ có thể trông chờ ở tâm của những người phát tán thôi, nếu ko vụ lợi thì họ để tên tác giả, còn muốn dựa vào đó kiếm tiền thì họ chẳng bao giờ ghi rõ nguồn gốc đâu, và mặc nhiên tự xem đó là của mình.
Ở VN lúc này, người có trí thức, có học vấn luôn hướng đến lợi ích chung của mọi người, đó là lý do SVC ra đời, bên cạnh đó cũng có những kẻ tranh thủ cơ hộiđể thỏa mãn bản thân.
Bạn lenguyensa1 cố tình vào đây để comment, phản bác lại mọi người âu cũng là tạo scandal cho 4rum bạn thêm hot mà thôi, nó chỉ là những mánh khóe vặt vãnh của lối buôn bán chụp giật, làm ăn nhỏ, chỉ nghĩ đến cái lợi trước mắt là fill content cho 4rum, lôi kéo người khác nhưng về lâu dài thì khó mà tồn tại được bởi bạn đang xây nhà từ nóc, thế thôi.

lenguyensa1

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Chào all;
Những ai nói tôi trích bài của người khác mà nói là bài viết của tôi thì những người đó tôi cho rằng đều cưỡi ngựa xem hoa, vì tôi tự tin rằng những bài post của tôi nếu không phải là chính tôi viết thì tôi đều ghi rõ nguồn từ đâu và của cá nhân nào.

svc_vqhuan

Thành viên mới
SVC$
0
Hì không hiểu sao bạn có thể bốc phát những ngôn từ này, 2 người cùng bán hàn, người bán sau không được "lôi kéo" khách của người bán trước hả ta? Quang trọng là làm sao người ta đến với mình chứ ko phải 1 lời mời mà người ta đến. Nếu bạn muốn trở thành 1 doanh nhân thì bạn đừng nên nói câu này lần thứ 2. Chúc bạn có nhiều tiến bộ về suy nghĩ.

Kiến thức và kinh nghiệm là tài sản của người khác, họ đã dày công nghiên cứu và ko ngần ngại chia xẻ với mọi người ở khắp mọi miền đất nước thì bạn nên tôn trọng họ. Lấy đi những thành quả của họ mà ko hề trích dẫn nguồn gốc ko khác gì một hành động ăn cắp.
Những ngôn từ và lý luận của bạn thể hiện sự trơ trẽn và thực dụng quá. Bạn lập nên diễn đàn là để giao lưu, trao đổi kiến thức hay tiện buôn bán và gom tiền quảng cáo?
"bán hàn"? bạn cũng nên học lại chính tả đi trước khi mơ mộng trở thành "doanh nhân".

HLong_ce

Để gió cuốn đi, cuốn đi...
Thành viên BQT
SVC$
0
Thân chào quý anh chị em thành viên diễn đàn,

Về sự việc này, trước đây thành viên lenguyensa1 đã lập nick lenguyensa tham gia diễn đàn svcvietnam. Với nick lenguyensa thành viên này đã spam khá nhiều váo hộp thư cá nhân, tin nhắn trong profile của các thành viên, và cả bài viết trên diễn đàn svcvietnam. Với lý do này, BQT đã khóa vĩnh viễn nick lenguyensa, và bây giờ là nick lenguyensa1, các đóng góp trên diễn đàn của thành viên lenguyensa1 là không có và vẫn có các hành động spam tương tự.

với sự việc như trên, và như quý anh chị em thành viên cũng hiểu, việc để đảm bảo tác quyền các bài viết trên diễn đàn svcvietnam.vn hiện nay cũng khó, do vậy hiện thời BQT chỉ dừng ở việc xử lý các thành viên nào thuộc svcvietnam.vn vi phạm trong việc copy bài viết mà không ghi rõ nguồn gốc bài viết mà mình copy. Do vậy với thành viên lenguyensa1 cũng đã biết bài viết mà HLong_ce chụp lại hình ảnh từ trang web của thành viên lenguyensa1 giới thiệu là của anh Bạch Đề đã dành tâm huyết chia sẻ trên diễn đàn svcvietnam nhưng chỉ ghi là nguồn internet.

Qua sự việc trên, HLong_ce xin thay mặt BQT khóa nick vĩnh viễn với thành viên lenguyensa1, đồng thời việc tham gia tiếp theo của thành viên này với một tài khoản khác có liên quan tương tự, BQT sẽ xử lý như tình huống trên.

Ps: Thay mặt BQT HLong_ce cũng mong quý anh chị em đừng quá nóng nảy cũng như có những lời văn hơi nặng với nhau, với tinh thần chia sẻ kiến thức và giúp đỡ nhau trong nghề chơi và sở thích của chính mình, và hơn hết là tinh thần của diễn đàn chúng ta:

" Hãy Cùng Làm Cuộc Sống Tốt Đẹp Hơn"

Trân trọng
HLong_ce

tuphamba

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Trước hết, mình xin chia sẻ với anh em SVC rằng: mình chưa bao giờ có bài viết hay hành động xúc phạm đến nghề chơi hay anh em trên SVC này cả!
Thứ hai, vấn đề bạn cadn nói rằng mình lôi kéo anh em nhỏ tuổi thì bạn hãy chỉ dẫn ra, đó là anh em nào, vấn đề anh em làm sai trái là gì để mọi người cùng biết và xem xét để chứng minh mình đã làm sai những gì?
Riêng về vấn đề post kết quả cuộc thi Chào Mào Bình Lợi thì mình xác nhận không sửa chữa gì, và ghi Nguồn theo SVC từ lúc mới post!
Còn chuyện quán cafe Tha Phương mình mở ra cho anh em làm ăn vừa là nơi cho mọi người giao lưu, hoan nghênh bạn đến quán giao lưu cùng anh em!
Vấn đề bạn đưa ra và nếu không dẫn giải bằng chứng thì yêu cầu các Mod và BQT diễn đàn xem xét lại, đây là vấn đề vu khống nếu thiếu căn cứ!
Thân!

P/s: Mình xét thấy mình không làm gì trái lòng mình đối với anh em và nghề chơi nên đây là lời đầu và cũng là lời cuối, mình không muốn biện minh hay tiếp tục tranh cãi làm mất đi ý nghĩa của một nghề chơi cao quý này!

van binhho

Thành viên mới
SVC$
0
Ấy dà, thấy mấy bác căng lửa quá, tất cả hãy để cái Tâm lên làm đầu các bác à. Xin phép vài lời thế này nếu không phải anh em bỏ qua nhé.

Đã xác định chim cò là thú vui tao nhã sau những giờ căng thẳng công việc. Mà đã là thú vui thì phải vui và tất cả hoạt động đi kèm phải thi vị mới thấy hết được ý nghĩa của nghề chơi.

SVC là ngôi nhà chung của tất cả mọi người, là nơi các người đi trước truyền lại kinh nghiệm và người mới vào nghề kế thừa để phát huy phong trào chơi chim cả nước và mọi trang web khác cũng không ngoài mục đích này. Thiết nghĩ nếu mem nào thấy một bài viết chất lượng và phát tán vào những trang web khác thì thiết nghĩ đó cũng là một điều tốt. Người viết thấy bài mình hữu dụng, được đón nhận cũng vui vậy ngoài ra cũng không tránh tư tưởng ích kỹ thấy như mình mất đi nhưng không phải đâu các bác à, mình đang được đấy.

Con người thì khó thoát khỏi "thất tình lục dục", đã tìm đến được với thú vui tao nhã này mình thiết nghĩ cũng nên đễ đầu óc thư giãn, quên đi chuyện hơn thua tầm thường, ganh đua nhỏ nhen. Ai đúng ai sai thì tự tâm mình đã biết và cơ bản là phải có tâm ý cầu thị để mổi chúng ta ngày một hoàn thiện hơn, góp phần xây dựng cuộc sống của chính mình và Diễn đàn ngày một lơn mạnh hơn, đoàn kết hơn.

Leo25788

"Đơn Độc Một Mình"
SVC$
0
bác này có biết chuyện không mà phán như thánh thế,thông tin phải từ 2 chiều,mà hiện nay 2 chiều cũng chưa chắc đúng,ai cũng có lý của mình,nhửng bạn không biết thì làm ơn ngồi xem hồi cuối sẽ rõ :a08:

vietduong17

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bác này có biết chuyện không mà phán như thánh thế,thông tin phải từ 2 chiều,mà hiện nay 2 chiều cũng chưa chắc đúng,ai cũng có lý của mình,nhửng bạn không biết thì làm ơn ngồi xem hồi cuối sẽ rõ :a08:
Chưa biết thì coi bài của HLong_ce nhé rồi biết , ở đâu chạy vào đây phán bừa . Bằng chứng dẫn chứng lù lù thế kia còn hỏi câu khó hiểu quá ah . Thân !

Leo25788

"Đơn Độc Một Mình"
SVC$
0
Chưa biết thì coi bài của HLong_ce nhé rồi biết , ở đâu chạy vào đây phán bừa . Bằng chứng dẫn chứng lù lù thế kia còn hỏi câu khó hiểu quá ah . Thân !
ý mình là vấn đề ở dưới bạn,mà thôi cãi nhau để làm gì chuyện hồi sau rõ,cảm ơn bạn đã quan tâm ý kiến mình

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom