Guest viewing is limited

thehung352

Thành viên mới
SVC$
0
Chào các bạn! mình có nuôi 2 e huýt cô được 1 năm,hót dữ lắm cho ăn bột bình dương,sâu tươi và dế (6 con dế mõi ngày) nhưng mình thấy càng ngày lông của 2 em này bị phai đi (không được vàng như lúc đâu).Các bạn tư vấn giúp mình với,làm sao để cho nó vàng trở lại.Cám ơn các bạn.

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
huýt cô với vành khuyên mình thấy 2 loại này bị phai màu khiếp nhất. em khuyên 3 năm lồng của mình mùa trước bạc phơ luôn mùa này cho ăn trái cây + chăm phơi nắng đã lấy lại màu được 70% rùi. còn huýt cô phai hơn vành khuyên nữa đó bác, mình thấy ông kia nuôi huýt cô ít phơi nắng + cho ăn ko đủ chất nhìn tưởng chim bị đột biến luôn bạc gần trắng luôn á..........nghiên cứu cho em nó ăn đủ chất + phơi nắng nhiều khi thay lông thì mới đẹp được. loại này mình mới nuôi qua 1 vài lần rùi chán bán mất nên ko biết được chế độ chăm sóc em nó ra sao nên ko giúp được bạn. đang đặt bẫy mồi để bẫy lại nuôi chơi cho vui mà chưa bẫy được.............

longvu1411

Thành viên mới
SVC$
0
bác thehung ah , huýt cô của bác thiếu nắng với lại bác cho em nó ăn thêm cào cào nữa , bác mua 1bit cám BD +thêm 3long đỏ chứng say nhiễn phơi khô cho em nó ăn khoảng 2-3 tuần là em nó vàng từ từ lại thui hihi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom