Guest viewing is limited

BachbossHo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào Mào mơ Huyền thoại (như là giấc mơ) của Khánh BachbossHo
Hôm nay chia sẻ hình ảnh chú Chào Mào mơ đc coi là chấm hết về độ đẹp của em cho các bác chiêm ngưỡng ,các bác xem xong nhớ THANKS em cái nhé

Bonus thêm chú Siêu Chào Mào Mơ này đã từng post rùi cho các bác xem lại luôn

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
đúng là tuyệt đinh thật...có điều được chân mỏ hồng thì...còn tuyệt vời nữa...cám ơn a Bachbossho đã chia sẻ

anhtraixaydung

"Hạnh phúc trong tầm tay..."
SVC$
0
trông em nó rất đẹp trai, mỏ hồng nữa thì tuyệt. chúc mừng bác.

Chào Mào Lâm Đồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
cám ơn vì bác đã chia sẻ,chim tướng tá rất đẹp, chơi tốt nữa thì...ực ực

Dinh DL

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đúng là mơ. Cái tên Mơ đúng là có ý nghĩa. Giờ làm mình cũng mơ lun rùi. Mơ có được em mơ hihi. THank chủ thớt.

BachbossHo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cám ơn các bạn đã cho ý kiến về chú Chào Mào mơ của mình

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Chú đầu tiên xuất thân gốc từ đâu vậy bạn?

Chúc mừng bạn có cặp chim đẹp!

Bạch Đề

zinzin_one

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hai chú này nuôi lâu khả năng bông nhiều hơn - nhưng có mỗi cái mỏ và cặp chân thì không đổi màu khác được.
Chim đẹp quá chúc mừng bác nhé!

BachbossHo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chú đầu tiên xuất thân gốc từ đâu vậy bạn?

Chúc mừng bạn có cặp chim đẹp!

Bạch Đề

cám ơn bác Bạch Đề đã quan tâm đến 2 chú chim của em,em chỉ thích chơi chim Chào Mào bắc và giọng chim CM bắc,2 chú này đều là chim bắc bác à,chú thứ 2 thì bóng bộ rất to em chưa đc gặp 1 chú chào mào mơ nào to như chú này mặc dù em đã thấy rất nhiều chú CM mơ

choi_cm

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bác cho e hỏi tý 2 chú Chào Mào mơ đấy ở ngoài bắc sao bác? chúc bác ngày càng có nhiều e mơ nhé

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
cám ơn bác Bạch Đề đã quan tâm đến 2 chú chim của em,em chỉ thích chơi chim chào mào bắc và giọng chim CM bắc,2 chú này đều là chim bắc bác à,chú thứ 2 thì bóng bộ rất to em chưa đc gặp 1 chú chào mào mơ nào to như chú này mặc dù em đã thấy rất nhiều chú CM mơ

Vâng cảm ơn bạn!
Vì chú đầu tiên đòn dáng gọn cho nên tôi mới hỏi bạn à.
Quay clip lên cho anh em thưởng thức bạn nhé!

thân mến,

Bạch Đề

copden

Thành viên tích cực
SVC$
0
nêu theo cảm nhận thì nhìn chú thứ hai có vẻ của chim đẻ trứng nêu nhầm thì sr chủ thớt nha chỉ là cảm nhận. Chim rất đẹp thank bác đả chiu sẻ

Lộc 2010

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hai chú này mà chủ chim bảo là "đẹp chấm hết" thì không biết chú chim VIP ở Quảng Trị còn phải gọi là gì ? Theo cảm nhận qua hình của mình thì cả hai con này còn kém xa con chim VIP Quảng Trị vì còn thiếu nhiều lắm ví dụ như mí đỏ, mỏ loang, chân loang thì mới là hoàn hảo. Con thứ hai chỉ được phần đầu, phần hậu và chân mỏ quá thường. Nói chung hai con chim đẹp nhưng chưa chấm hết được ! nói tóm lại chưa đủ tiêu chuẩn để gọi là hoàn Hảo.

BachbossHo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
vâng cám ơn bạn cho ý kiến,có thể với mình thì nó là chấm hết,nhiều khi vì thích vì tự hào chú chim của mìnhq quá nên nói vậy thôi chứ còn từ "hoàn hảo" thì mình có dùng từ đó đâu (hãy biết quý trọng những gì mình có) 1 con chim hoàn hảo thì 1 bức ảnh ko nói đc lên điều đó bạn ạ,còn phải giọng ra sao chất giọng thế nào đấu ra sao...
-Dẫu sao cũng cám ơn ý kiến của bạn ,chú thứ 2 chì là bonus thôi

BachbossHo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nêu theo cảm nhận thì nhìn chú thứ hai có vẻ của chim đẻ trứng nêu nhầm thì sr chủ thớt nha chỉ là cảm nhận. Chim rất đẹp thank bác đả chiu sẻ

vâng cám ơn bạn đã nhận sét 2 chú này đều là chim trống 100% clip hót chuyện giọng kép 4,6,7,8 âm lúc hứng lên 9 âm bạn à

BachbossHo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hai chú này mà chủ chim bảo là "đẹp chấm hết" thì không biết chú chim VIP ở Quảng Trị còn phải gọi là gì ? Theo cảm nhận qua hình của mình thì cả hai con này còn kém xa con chim VIP Quảng Trị vì còn thiếu nhiều lắm ví dụ như mí đỏ, mỏ loang, chân loang thì mới là hoàn hảo. Con thứ hai chỉ được phần đầu, phần hậu và chân mỏ quá thường. Nói chung hai con chim đẹp nhưng chưa chấm hết được ! nói tóm lại chưa đủ tiêu chuẩn để gọi là hoàn Hảo.
NGHE BÁC bình luận 2 con chim của em thì em hiểu luôn trình độ chơi chim mầu của bác đến đâu rùi . . . + thêm tầm này mà bác còn chơi Chào Mào bạch Tạng lại còn là Bạch Tạng non nữa thì em hiểu luôn trình độ chơi chào mào màu của bác đến đâu rùi,nghe cách bác nói và cách bác mua chim để chơi thì quá hiểu trình chơi chim màu của bác ở tầm nào...
Cám ơn

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
Chơi chim ở là đam mê là thú vui tao nhã để những khi mệt mỏi khi về nhìn thấy đứa con tinh thần thì tinh thần được lên. Chúng ta không nên so sánh chim của người này với người khác vì quan điểm chơi của mỗi người là khác nhau. chúng ta cũng không nên mang ý kiến của ta đi áp đặt cho cách chơi của người khác và ngược lại chủ chim cũng ko nên buồn vì những lời nhận xét. chơi như thế nào để cảm thấy mình vui là đc. Để sở hữu 1 con chim hay không chỉ có tiền mà phải có duyên. để có được trình độ chơi chim sự đam mê cũng như lên đẳng cấp nghệ nhân nó xét trên nhiều khía cạnh chứ không đơn giản mua 1 con chim đã có đẳng cấp là chủ chim đã có đẳng cấp. và cũng không phải 1 người mang con chim ra cội lên giàn chưa chơi đc thì gọi người đó không biết chơi.
thân mến

Chánh Thư

BachbossHo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cám ơn bác hoangchanhthu đã góp ý ,em cũng có 1 chut ý kiến các cụ có câu "biết thì thưa thớt ko biết thì dựa cột mà nghe" nhiều khi em chỉ vì muốn vui chia sẻ nhưng lại có người nói lời khó nghe mà thật ra người ta có hiểu gì đâu thưa bác,nhiều khi cũng cùng 1 số tiền thẩm đc con chim và mua con chim như nào cho đáng mua cũng là 1 vấn đề em chỉ muốn anh em chơi vui vẻ khó chịu nhất có người ko biết mấy ko hiểu mấy mà nói năng linh nhận sét ra vẻ mình biết lắm thì thật buồn cười,và gây mất thiện cảm
Thân

dungqn

"Người mê chim"
SVC$
0
Bình luận một con chim đẹp mà hơn thua nhau từng lời thì quả là không hay tí nào. Tôi nghe người ta nói "nuôi cá dưỡng tâm, nuôi chim dưỡng tính" mà. Không biết ý nầy có làm bạn phật lòng không? nếu có thì tôi xin lỗi vậy!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom