Guest viewing is limited

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0
Bạn đã thử dùng loại này chưa? Nếu nó ổn thì anh em sẽ có hũ gỗ chơi nhỉ.

bemaap

Đẹp Trai Nhất Nhà
SVC$
0
thân chào
từ pu mình nói là vì quen miệng thôi ,chứ mình đang dùng dầu bóng loại lon xịt ấy 22.000 đ
nói chung là ổn định khg ảnh hưởng gì đến sức khoẻ của chim,nhưng hơi bất tiện vì khg thấy được nước hay thức ăn nên fải kiểm tra thường xuyên
bù lại lồng gỗ mà bỏ cặp hủ gỗ thì trông ăn ảnh hơn
attachment.php

thân

thachdaigia

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mấy hũ này để trang trí cho vui thôi, chứ thực chất theo tôi nghĩ không tốt lắm

MrCu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ôi em thấy không nên sài mấy loại hủ gổ này cho chim uống dâu .cho dù anh có sơn PU nhưng lâu này nó oxi hoá chim uống vô nghẽo thì sao:a03::a03::a03::a03::a03::a03: nhưng để đựng thức ăn thì quá đẹp heeeeee

bemaap

Đẹp Trai Nhất Nhà
SVC$
0
Bạn đã thử dùng loại này chưa? Nếu nó ổn thì anh em sẽ có hũ gỗ chơi nhỉ.

thân chào Chào Mào bi
mình vẫn dùng hủ gỗ bình thường tuyệt đối khg ảnh hưởng gì đến sức khỏe của chim.bạn cứ mạnh dạn dùng tuyệt đối khg có gì đâu.nhưng nhớ lựa loại gỗ có tính lành và thật khô :a27: :a27: :a27:

dy_hy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào các bạn.!
vừa rồi có anh bạn, mua bộ cóng gỗ, về quen ngâm nước trước, hay cóng đó sơn bằng vẹc-ni. khi đổ nước vào không để ý, cóng ra chất nước màu vàng, thấy con chim sụi lơ luôn.
thân.!

bemaap

Đẹp Trai Nhất Nhà
SVC$
0
chào các bạn.!
vừa rồi có anh bạn, mua bộ cóng gỗ, về quen ngâm nước trước, hay cóng đó sơn bằng vẹc-ni. khi đổ nước vào không để ý, cóng ra chất nước màu vàng, thấy con chim sụi lơ luôn.
thân.!

thân chào.
cóng gỗ dân huế vẫn dùng bình thường khg có vấn đề gì cho chim,xong cách vào keo tráng thành trong cóng.cách làm dân huế làm thế này.khi đang còn quay tròn trên bàn tiện người thợ tiện đỗ vào bên trong một ít keo 502,với độ ly tâm lớn keo sẽ thấm vào thân gỗ,rồi dừng máy xem keo đã tráng đều chưa nếu chưa thì đỗ vào một ít nữa rồi quay tiếp cho đến khi keo được tráng đều là ok.thế là nước khg thấm vào gỗ và keo 502 cũng hoàn toàn vô hại khi cóng đã ngâm qua nước một ngày.thânk

thachwinpack-Qngai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đúng là pu thì chống được nước nhưng pu không bền, nó rất dễ bong tróc, vì vậy sẽ không bền, vì vậy bro có cách nào khác ổn hơn không?

PU mỏng và giòn nên rất nhanh vỡ. Tính bám mặt kém, nói chung ko đc hay cho lắm. Mình thường dùng loại dầu bóng 2 thành phần(gồm 1 dầu bóng và 1 đông cứng)_ loại bóng để sơn ôtô,xe máy đó. Pha theo tỉ lệ và thêm 1 chút dung môi butin vào nữa. Dùng ổn hơn PU nhiều, giá thành ko đắt lắm. Nói chung là ổn. Thân!
cái này gọi là cứng 2K bền nhưng độc tính cao (mình đã từng làm hàng mỹ nghệ nên biết.)cho nên khi làm xng phai ngâm nuớc thật lâu thì mới phaii đi tính độc của nó.thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom