Guest viewing is limited

tamoleo

Thành viên tích cực
SVC$
0
nhà em có nuôi 1 chú than. mà sao em để ý cứ mỗi lần hót xổng là nó k đứng im 1 chỗ chứ bay loạn xạ rồi nhảy lên cầu nọ cầu kia. các bác cho em xin ý kiến về vấn đề này với ạ

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào bạn,
.
Mình đoán nè, Than bạn không phải gọi là hót xổng mà là cao hứng/tập bay. Thường chim con/chuyền 1 mùa chiều chiều hay sáng sớm thích bay nhanh-mạnh + hét inh ỏi/ kêu khè khè. Đây là hiện tượng bình thường không lạ bạn nhé.
.
Thân

phithang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào Tamoleo.
Chim của bạn là chim mùa này đúng không? Nó bay loạn xạ và la hét inh ỏi. Ko vấn đề gì đâu. Con chèo 1 mùa nào cũng vậy mà. Đến khi xong lông và có lửa tí là sẽ ít la hét kiểu đó.
Thân

mthung

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào bạn Tamoleo,
Chịm bạn bay loạn xạ vậy không vấn đề gì hết, nuôi nhốt lâu ngày thỉnh thoảng nó hót rồi bay loạn xạ vậy vì phấn kích "hoặc bức súc" đó hiiiii

tamoleo

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào Tamoleo.
Chim của bạn là chim mùa này đúng không? Nó bay loạn xạ và la hét inh ỏi. Ko vấn đề gì đâu. Con chèo 1 mùa nào cũng vậy mà. Đến khi xong lông và có lửa tí là sẽ ít la hét kiểu đó.
Thân
dạ vâng chim mùa này bác ạ. em cũng mới chuyển qua chòe nên thấy nó như thế lại cứ tưởng là bị làm sao :a01:

Chào bạn Tamoleo,
Chịm bạn bay loạn xạ vậy không vấn đề gì hết, nuôi nhốt lâu ngày thỉnh thoảng nó hót rồi bay loạn xạ vậy vì phấn kích "hoặc bức súc" đó hiiiii
đợt này thi thoảng em cũng thả ra cho làm vài vòng trong nhà cho có tý thể lực bác ạ

Chào bạn,
.
Mình đoán nè, Than bạn không phải gọi là hót xổng mà là cao hứng/tập bay. Thường chim con/chuyền 1 mùa chiều chiều hay sáng sớm thích bay nhanh-mạnh + hét inh ỏi/ kêu khè khè. Đây là hiện tượng bình thường không lạ bạn nhé.
.
Thân
bác đoán chuẩn quá chim em là chim mùa này mà ...........

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom