Guest viewing is limited

vinhbomvn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào các bác e mún xin các bác cho e hỏi kinh nghiệm nuôi ccl sinh sản
1. mùa ss của ccl vào tháng mấy?
2. ccl mấy mùa thì ghép đôi được?
3. cách làm tổ để ccl ghép đôi?
4.thức ăn cho ccl đang ghép đơi?
5. để ccl ghép đôi trong khung gian yên tĩnh và váng người, hay ở tại nhà cũng được?
Mong các bác chỉ cho e chút kn quý báo này, e xin chân thành cảm ơn trước.

cclua

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bài viết rất bổ ích.
Theo mình anh em trên diễn đàn có rất nhiều cao thủ nuôi lửa đẻ,nhưng gặp các cao thủ đó chỉ dạy khó quá.Có anh em biết thì cũng chưa đủ để giải thích rõ vấn đề.
Mong các cao thủ vào cho ý kiến.

LacViet

"The Modern Samurai"
SVC$
0
Nếu các bạn chịu khó đọc hết tất cả các bài viết trong mục kinh nghiệm nuôi Chòe Lửa đẻ này thì cũng có thể nắm rõ các vấn đề trong việc nuôi CL đẻ rồi, chẳng cần phải hỏi những câu hỏi chung chung để mong các "cao thủ" bỏ thì giờ ra viết lại những thông tin đã có. Cái lý do không ai trả lời vì có quá nhiều bài viết về nuôi đẻ rồi và đi sâu vào vấn đề này. Mong các bạn nào có tâm ý thực sự muốn nuôi đẻ nên chịu khó đọc và tìm tòi các trang web nói về chòe lửa. Nếu sau khi đọc hết tất cả bài viết, tài liệu liên quan mà vẫn còn khúc mắc thì lúc đó sẽ hỏi và dễ có người đóng góp ý kiến hơn. Thân

vinhbomvn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thật sự là đã có những bài viết đã đề cập đến những vấn đề trên, nhưng lai riêng rẽ không có hệ thống. e tạo bài viết này không chỉ cho e mà còn giúp đỡ những ae trong diễn đàn hiểu biết thêm kinh nghiệm. Mong những bậc tiền bối đi trước chỉ dậy, để diễn đàn ngày càng vững mạnh và bổ ích.

Sao không có bác nào chỉ giáo hết ah. Chán thật, mấy anh Mod đâu hít rùi.
Mong các bác chỉ giáo cho e.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

mua buon roi

"ghiền Chòe Lửa"
SVC$
0
Chào các bác e mún xin các bác cho e hỏi kinh nghiệm nuôi ccl sinh sản
5. để ccl ghép đôi trong khung gian yên tĩnh và váng người, hay ở tại nhà cũng được?
Mong các bác chỉ cho e chút kn quý báo này, e xin chân thành cảm ơn trước.
Mình kô phãi cao thũ gì hết nhưng may mắn nuôi đẽ được vài lứa rồi...Để mình trã lời vài thắc mắc của bạn nha:
Bắt đầu từ mùa xuân khoãng cuối tháng 2 đến cuối tháng 8
CLL phải 1 năm tuổi trỡ lên ( cả trống lẩn mái) thì mới cho ghép đôi được.
Bạn có thễ đóng cái hộp gỗ 13cm x 13cm x 11cm( cao) bõ 1 ít rơm hay xơ dừa vào treo cao khoãng hơn đầu mình chút..
Toàn bộ mồi tươi gồm có Cào cào ..dế...sâu nhõ...liu diu...chất canxi ....từ lúc ghép cho đến khi có chim con
Nếu sau nhà bạn có sân vườn rộng thì tốt nhất...đặt chuồng ở góc nào lấy được ánh nắng mặt trời vào buỗi sáng ...làm chuồng cao khoãng 1 m 8 bề ngang khoãng 1m5 ...Nên che bớt mặt sau và bên hông chuồng...cái này còn tùy thuộc vào cập chim có dạn người hay kô nũa...
Nhưng trong quá trình nuôi đẽ có rất nhiều chuyện khác xãy ra...Ý kiến mình củng như anh LACVIET...các bạn nên dành thời gian đọc hết các bài viết trong mục CCL sinh sãn thì mới lấy được những kinh nghiêm cũa các anh đi trước...Chúc bạn thành công..

trieuthai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các bạn cho mình hỏi , lửa trống 6 mùa lông thì có quá già cho việc sinh sản không?

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Theo mình được biết thì có người vẫn cho ghép đẻ con chim CCL trống 10 mùa đó bạn.
Vì vậy, 6 mùa nếu chăm tốt vẫn cho sinh sản bình thường.

thân mến,

Bạch Đề

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom