Guest viewing is limited

vophanhoang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Vài clip VK hót tôi thấy khá hay mà tôi tìm được.

[YOUTUBE]lKvXEne1c_c[/YOUTUBE]

[YOUTUBE]mPcmi5v22r0[/YOUTUBE]

[YOUTUBE]d62aKrQnr38[/YOUTUBE]

acmonica

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mấy con khuyên đẹp quá, tuy nhiên tiếng hót sao thấy là lạ, có phải máy quay thu tiếng dỡ nên nó như vậy hay là tiếng hót mấy con này bị nhiễm bởi tiếng chim khác.

chao mao

Tiều Phu
Thành viên BQT
SVC$
0
Cảm ơn bạn đã cho mọi nguời thưởng thức clip này , trong clip này đó là chú khuyên vàng CHÂU PHI . CM đã đc nhìn tận mắt ở ngoài một chú khuyên vàng CHÂU PHI , vóc dáng to con hơn chim khuyên xanh , hoạ mắt rất to gấp 2 đến 3 lần khuyên xanh

son_colua

Thành viên mới
SVC$
0
thanks nhiều.hay quá mình xa VN da gan 10 năm nay rồi.bây giờ mới dc nghe lại giọng chim khuyên.nhớ lúc o HN mình nuôi khuyên mát tay lắm nhg ko bán dc con nào mà chỉ có thể tặng cho bạn be thôi. buồn cười thật vì cứ bán con nào thì bọn trẻ lại lăn ra ôm cho dến khi nào chi hết số tiền đs thì mới khỏi!!!! có bác nào giải thích hô e với a!!! cảm ơn nhiều

chàomàovipq12

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chú khuyên này hót dzậy chỉ có tiếng chíp cho mấy tiếng đồng hồ ko thấy mêt.Con khoen với con huýt cô nhà em giống dzaayj post lên cho cả nhà xem

binhls

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cảm ơn bạn đã cho mọi nguời thưởng thức clip này , trong clip này đó là chú khuyên vàng CHÂU PHI . CM đã đc nhìn tận mắt ở ngoài một chú khuyên vàng CHÂU PHI , vóc dáng to con hơn chim khuyên xanh , hoạ mắt rất to gấp 2 đến 3 lần khuyên xanh
Có lẽ không phải khuyên Châu phi đâu CHAO MAO ạ,nếu kích chuột vào mấy hình nhỏ trong clip bạn sẽ thấy nhiều cảnh chim nữa và nghe rõ tiếng Quảng đông TQ(có lẽ đay là chim Quảng đông hoặc Hồng cong thôi)
Công nhận mấy con này líu ác đấy,để trong nhà mà còn líu hăng thế ,nếu treo ra ngoài thì không biết còn thế nào nữa,chỉ tiếc chất lượng thu âm kếm quá(có lẽ bị tiếng vọng của tường nhà).

chao mao

Tiều Phu
Thành viên BQT
SVC$
0
Có lẽ không phải khuyên Châu phi đâu CHAO MAO ạ,nếu kích chuột vào mấy hình nhỏ trong clip bạn sẽ thấy nhiều cảnh chim nữa và nghe rõ tiếng Quảng đông TQ(có lẽ đay là chim Quảng đông hoặc Hồng cong thôi)
Công nhận mấy con này líu ác đấy,để trong nhà mà còn líu hăng thế ,nếu treo ra ngoài thì không biết còn thế nào nữa,chỉ tiếc chất lượng thu âm kếm quá(có lẽ bị tiếng vọng của tường nhà).
CM ko nghe rõ tiếng QUẢNG CHÂU nhưng chú khuyên này đúng là khuyên vàng CHÂU PHI , lúc trước CM đã đc chứng kiến và nuôi một thời gian ngắn giống khuyên này . CM đã có sang chợ chim T Q cũng ko thấy có loại chim này chỉ có khuyên xanh giống khuyên bên ta thôi Giống khuyên này CM có thấy trong hình ảnh sưu tập các loài khuyên và có thấy họ nói rõ là giống khuyên này là khuyên vàng CHÂU PHI

gaden23@Gmail

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cám ỏn vophanhoang cho mình thương thức clip đó mình để mình huấn luyện cho dàn chim của mình mình đang kiếm mãi mà ko có xin cám ơn nhiều nhiều mình có chục con cơ đợt này rét quá nó ko líu nữa có clip này mình cho nó nghe chắc nó sẽ líu chở lại nếu có clip nào hay hơn thì cho ae nghe nữa nhé cám ơn nhiều

mechaomao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Những chú khuyên này giọng liếu chưa đủ tố chất để gọi là hay được vì hơi bị ngắn nên không có độ luyến láy tuy rằng rất có lực. Tuy nhiên có những chú chim giá cao (không dưới 5t ) tuy chỉ biết chiếu...chiếu thôi nhưng lại đè được chim khác thậm chí làm chúng tịt liếu luôn. Cho nên không thể nói là chim không hay chỉ có thể nói là giọng chưa được thuyết phục thôi. Cho dú chim bạn có giọng liếu hay mà treo gần mấy con "ác quỉ" kia ở trường dợt khuyên thì chỉ cần 3 ngày là tịt ngòi. Vậy thì thử hỏi chim nào là chim hay? hihi ..Thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom