Guest viewing is limited

zen

"Mọi thứ rồi sẽ qua đi, chỉ còn tình người ở lại"
Thành viên BQT
SVC$
0
Zen chào cả nhà.Đầu tiên Zen chúc tất cả các thành viên diễn đàn SVCVietNam năm mới thật nhiều niềm vui,hạnh phúc,thật nhiều sức khỏe,an khang,thịnh vượn.Sau đây Zen xin phép được gửi vài tấm hình lồng bẫy cu gáy của người quen ở Kim Long,Thị xã Bà Rịa được làm từ năm 1983.

Phần:Tổng quan

Phần:mặt cầu đá

Phần Đáy Lồng và bộ phận gắn sào

khi gắn sào vào thì móc trực tiếp lên cành cây ví dụ như trong hình là sợi dây điện trước nhà như trong hình

Thân mời các cụ thưởng lãm
Thân ái.

Chỉnh sửa lần cuối:

centimet

Đắc nhân tâm...
SVC$
0
chào cụ Zen

Lụp bẩy của cụ đẹp quá , lại là đồ xưa thì càng quí

Xin chúc mừng cụ

thân
Centimet

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0

Chào Zen !

Nhìn chiếc lụp này mình lại nhớ tới lúc trước mình còn nuôi cu gáy đi bẫy , kiểu lụp này cũng giống ở quê mình loại này phải gác cả chiếc lụp lên cành cây , nhất là tàu dừa thì hay nhất và mình nhìn chim bổi đấu cũng hay , loại lụp này với cách gác đó thì nó có nhiều ưu điểm hơn loại lụp có móc treo trên cành cây . ai mà đã từng thấy cảnh gác cu kiểu ngày nhất là gác trên tàu dừa chim đấu ra vào rùi bay thả thững thì mê lắm .
Nghĩ lại cũng thấy nhớ con chim mồi của mình , từ hơn 10 ăm rồi tới, giờ thấy cũng nhớ , con đó chỉ gáy 1 cốt thôi , nhưng là lên lụp thì khỏi phải chê , hiện tại 1 người em của người bạn đang giử và họ rất cưng nó .
hihi kỹ niệm về việc theo mấy lão tiền bối đi gác cu từ lúc mình còn đi học tới giờ mình vẫn còn nhờ mãi .
Thân !

Fishserman

"Falconry niền đam mê vô tận"
SVC$
0
Lồng bẫy rất đẹp , trông vẫn như mới . Bạn giữ được đến bây giờ quả thật đáng quý ! Chúc bạn sớm bẫy được nhiều em chiến hay :a35:

baoanh92

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bác chủ toplic ơi ! cái lụp này bác tân trang lại đẹp lắm nhưng mình góp chúc ý kiến là cái phần đan lưới lụp là sai hoàn toàn rồi ! nguyên thủy cái lụp này người miền nam gọi là lụp lếch ! với tình hình bổi hiện nay thì bác đan lưới kiểu đó bổi nào dám vô ! lụp này có 4 khoen tròn khi vương lên rất gọn ! khi đập xuống thì 4 cái khoen mới chạy xuống !:a43:

zen

"Mọi thứ rồi sẽ qua đi, chỉ còn tình người ở lại"
Thành viên BQT
SVC$
0
bác chủ toplic ơi ! cái lụp này bác tân trang lại đẹp lắm nhưng mình góp chúc ý kiến là cái phần đan lưới lụp là sai hoàn toàn rồi ! nguyên thủy cái lụp này người miền nam gọi là lụp lếch ! với tình hình bổi hiện nay thì bác đan lưới kiểu đó bổi nào dám vô ! lụp này có 4 khoen tròn khi vương lên rất gọn ! khi đập xuống thì 4 cái khoen mới chạy xuống !:a43:
Chào bạn baoanh92.
Mình xin cảm ơn bạn đã chia sẻ góp ý cùng mình.Cái lụp này chú mình chuyên dùng đánh chim văn nghệ giải thôi nhưng nó đã bắt được khá nhiều chim bổi rồi,hôm rồi thấy nó cũ quá lấy ra tân trang cho mới,làm xong xuôi đến phần đan lưới gặp vấn đề không nhớ lưới cũ được đan ra sao, nên chú đan theo cách đan lướivà bố trí thông thường như lồng chợ,nó vẫn hoạt động rất tốt bạn ah:).nếu bạn có mẫu lồng bẫy như bạn kể trên,có thể cho mình xem qua cái mẫu để chỉnh sửa cho hợp lí được không?xin cảm ơn
Thân ái

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
Chiếc lồng đẹp quá, không cầu kì phức tạp mag lại hiệu quả cao !Như vạy là nó đã có tuổi đời gần 30 năm rồi nhỉ !

tungkhongyeu09

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bác có thể cho em biết mọc lồng loại này như thế nào không ah.em muốn làm thử 1 cái xem sao thấy cái đánh dài hơn chim dễ tiếp cận hơn.

---------- Post added at 01:40 PM ---------- Previous post was at 01:37 PM ----------

bác biết rõ lồng loại này lắm ah.bác có thể bầy nhóc làm 1 cái được không.có thể cho nhóc biết cái móc lồng như thế nào với

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
chúc bạn đang sở hữu một chiếc lụp đẹp.lụp này là bẩy ngon nhất coi chim về đấu nhìn ghiền

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom