Guest viewing is limited

phuocngoc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con Chào Mào nhà e bị sưng đầu ngón chân tới nay hơn 1 tuần rùi, đầu ngón chân nó sưng 1 cục trắng trắng đỏ đỏ, e bắt ra nặn nhưg ko thấy mủ và e xịt thuốc ampicilin cả tuần cũng ko hết, giờ nó vẫn còn sưng nhưng nó vẫn ăn uống bình thường. Bác nào có cách gì chữa trị chỉ giúp e với. Thanks các bác nhìu lắm. Gấp lắm các bác ơi...

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Con chào mào nhà e bị sưng đầu ngón chân tới nay hơn 1 tuần rùi, đầu ngón chân nó sưng 1 cục trắng trắng đỏ đỏ, e bắt ra nặn nhưg ko thấy mủ và e xịt thuốc ampicilin cả tuần cũng ko hết, giờ nó vẫn còn sưng nhưng nó vẫn ăn uống bình thường. Bác nào có cách gì chữa trị chỉ giúp e với. Thanks các bác nhìu lắm. Gấp lắm các bác ơi...
Bạn mua thuốc mỡ tra mắt tetracilin bôi vào vết thương đã nặn cho em nó, đồng thời bôi luôn vào cậu đậu, tất nhiên là cầu phải được làm thật sạch, sát trùng bằng nước muối. Sau đó bạn hạ cầu thấp xuống so với hiện tại để chim nhảy không dùng quá nhiều sức và bám mạnh. Trùm áo lồng chỉ để hé phía trước treo nơi yên tĩnh, ít tiếp xúc với em nó cho chim đứng yên nhiều tránh vận động. Cho chim tắm nước muối loãng nữa là sẽ nhanh khỏi thôi. Chúc bạn thành công. Thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom