Guest viewing is limited

sao_chop

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
:a44: Chào cả nhà, hôm trước e đi dá bóng với công ty, nghỉ giữa giờ có một em sáo đen non bay là là đậu vào lưới em là thủ môn nên chộp ngon lành em sáo.hehe
hí hửng tí tửng sướng vì lần đầu nuôi chim, e mua ngay cái lồng nhốt lại, mua cám trứng trộn nước cho ăn, cu cậu vẫn há môm đòi ăn thụp thụp, đã biết tự mổ nước uống, e đoán tuổi nó được 1,5 tháng. Vì chộp được nên em đặt tên nó là "CHỘP" Cả tối e lên mạng nghiên cứu cách nuôi chym sáo non,thức ăn rồi kỹ thuật hehe, sáng nay trc khi đi làm e ra chợ mua 5 k thịt bò băm, về đút cho em chộp, được 6 -7 miếng em nó no ko há mồm đòi ăn nữa. hehe nuôi chym vui phết các bác nhỉ.

Đây là hình em chộp:

Các bác xem là trống hay mái, em thấy chân với cổ nó cao, người dài lông mượt e nghiêng về trống các bác cho em ý kiến nhé.

Vì e đi làm sáng đên chiều mới về nên ko chăm sóc thường xuyên cho em chộp được, dưới đây là thực đơn của em nó 3 ngày vừa rồi e thấy ổn các bác xem comment nhiệt tình giúp em để e nó chóng nhớn nhé.

- E chộp mổ như gà được rồi, cám viên chưa ăn được, nên mình trộn nước cho sền sệt cho ăn cả ngày, 1 ngày thay cám/nước 2 lần.( ăn không hết cũng thay vì sợ lên men bị đi ỉa)
- Còn thức ăn thêm Sáng/trưa/chiều/tối cho e ăn 4 -5 miếng thịt bò băm ( một miến bằng đầu đũa) + 5 -10 con sâu gạo (hoặc châu chấu).

không biết thực đơn như vậy ổn chưa ? có cần cho ăn thêm gì nữa ko ?
thanks các bác

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Sturnus

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Sáo đẹp đấy, chắc của em nào bỉ xổng chuồng đây. Em này thì đực rựa 99,99% rồi. Bác chơi thế...:a21: Thực đơn như vậy là ok rồi. Cho em nó tắm nữa nhé. Còn tuổi em nó thì chỉ khoảng ~1 tháng thôi.

sao_chop

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ở sân bóng đó nhiều cây cối lắm, có khi nào có tổ sáo trên cây không nhỉ, em sáo đang tập bay thì bị chộp?

Phương Biên Hòa

"Hội Chào Mào Biên Hòa"
SVC$
0
hihi. nếu chim đang tập bay thì ổ của nó gần đó, sẽ còn nữa đó, sáo thường có 2-3 con lận, Thức ăn như dzậy là oke quá rồi. Chúc e nó mau ăn chóng lớn nhé, ráng chăm cho tốt nha Bro !

Sturnus

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
ở sân bóng đó nhiều cây cối lắm, có khi nào có tổ sáo trên cây không nhỉ, em sáo đang tập bay thì bị chộp?

Không có chuyện sáo đang tập bay mà dạn thế đâu. Chỉ có sáo xổng chuồng thôi, bắt chim tập bay về đố bác bón cho nó được đấy ! :a33:

thienbk89

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Không có chuyện sáo đang tập bay mà dạn thế đâu. Chỉ có sáo xổng chuồng thôi, bắt chim tập bay về đố bác bón cho nó được đấy ! :a33:
Chuẩn luôn hồi trước em chộp được em sẻ đang tập bay , nó nhát kinh khủng , vẫn còn mép vàng nhưng ko chịu há mồm , nên đành thả em nó đi

Chào Mào Lâm Đồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chim trống 100%.Nuôi chim rất nhiều cái hay, bạn cứ từ từ tận hưởng những cảm giác thú vị đó nhé!Thân

sao_chop

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
he, thank mọi người. e cố gắng chăm e nó ngon lành.

Sturnus

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom