Guest viewing is limited

cathangtu

Thành viên mới
SVC$
0
mình có 1 cặp chim yến hót, nhưng từ khi mua đến giờ, kể cả khi ở nhà chủ cũ thì mấy e nó đều đc nuôi trong lồng sắt Tàu. Mình muốn hỏi bạn nào có kinh nghiệm chỉ giùm là mình có thể đổi chim sang lồng tre chạm đc ko và dùng loại lồng tre chạm nào, kích thước ra sao thì tốt nhất ? và như thế có ảnh hưởng nhiều ko vì 2 e yến của mình hiện nay đều đang căng lửa, hót suốt ngày.
Rất mong đc các bạn có kinh nghiệm giúp đỡ :x

nguyengiason

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bạn cứ ra các cửa hàng hỏi mua lồng yến là có ngay, sang lồng thì gần như không ảnh hưởng gì cả. Mình có một em thanh sang lồng liên tục nhưng vẫn hót đều.

DươngQ11

Thành viên tích cực
SVC$
0
trc mắt là 2 chú bạn nói đều nuôi riêng đúng ko , nếu đúng thế thì ra chợ hay tìm đặt 2 cái lồng trạm trổ cho em nó ( theo mình chơi thường thì chừng 400k/lồng chạm ) còn hơn thì tùy bạn
Còn nếu 2 em này nuôi chung 1 lồng thì mình nghĩ nuôi trong lồng sắt tàu cũng dc , tùy theo bạn thôi . Nuôi mà xách đi chơi thì đem cái lồng tre ( lồng yến khác lồng đất ở chỗ nó cao hơn , nói lồng yến là ng ta hiểu à )
Chỗ mua : Nếu bạn biết chỗ Vũ Huy ( nay là Vũ Loan - đường Lũy Bán Bích , chỗ này bán giá rất mềm ) thì lại chỗ này mua , bảo đảm bạn có cái lồng ưng ý . còn nhiều chỗ bán lắm ....
Thân

AT125555

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn ra cửa hàng , người ta có bán lồng yến mà , nếu cầu kì hơn bạn có thể mua lồng tầu thì đẹp nhưng hơi đắt ( 6-> 8 triệu cái )

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom