Guest viewing is limited

Lee Minh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hix..ở Quảng Ninh mình mua 1 lạng Dế = 40k mặn thật. Không biết ở các nơi khác giá cả thế nào nữa. Thui chuyến này quyết tâm học nuôi dế thôi. Post bài để hỏi xem giá cả ở các vùng khác nhau như thế nào chứ ko có ý Spam mong Mob đừng trách móc gì mình nha. Thanks!!!

tranquoclap

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ặc mắc thế ở BD có trại bán dế chưa tới 100k 1kg dế và chưa tới 40k = 1kg sâu quy ak híc 40k = 1lag thì quá mắc rùi

tranquoclap

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
híc cho mình dính chinh lại giá sau qui chua tới 65k = 1kg . híc bạn ở QN ở ngoài bờ ngoài bụi ko có hay sao mà mua mắc thế

boyvipprokute

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chỗ gần mình bán 5k lạng dế.2k thì có mười mấy em à thấy mắt quá nên ít mua lắm!:a06:

huy_chuot

Cầu được ước thấy!...
Thành viên BQT
SVC$
0
Chỗ gần mình bán 5k lạng dế.2k thì có mười mấy em à thấy mắt quá nên ít mua lắm!:a06:
bạn mua ở đâu rẽ dữ vậy,chỉ mình với
Mình mua 1 kg là 100k,có chỗ bán 120k lận,khoảng 5-7 ngày mình mua 1 ký

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Chào Cả nhà !
Dế thì mình mua hàng tuần , mỗi lần mua nửa kg chỉ 45 nghìn thôi họ giao tận nơi. Nếu ai cần mua dế ở Sài Gòn-Chợ Lớn mình xin giới thiệu. Chị Mai số ĐTDĐ :0946870779 .Mong MOD đừng xoá vì mình muốn giới thiệu anh em chổ mua dế rẻ lại tiện lợi , Cảm Ơn nhiều !
Chúc sức khoẻ cả nhà!
Thân !!!

Lee Minh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào Cả nhà !
Dế thì mình mua hàng tuần , mỗi lần mua nửa kg chỉ 45 nghìn thôi họ giao tận nơi. Nếu ai cần mua dế ở Sài Gòn-Chợ Lớn mình xin giới thiệu. Chị Mai số ĐTDĐ :0946870779 .Mong MOD đừng xoá vì mình muốn giới thiệu anh em chổ mua dế rẻ lại tiện lợi , Cảm Ơn nhiều !
Chúc sức khoẻ cả nhà!
Thân !!!
Mình ở Quảng Ninh mua dế bọn họ bán đắt quá 40k/1 lạng. Nhưng mới mua lần thứ 2 và quyết tâm nuôi dế theo cách mà bạn đã làm chứ ko cứ mua thế này thì chết mất..hjxhjx. Còn sâu quy ở chỗ mình giá 25k/1 lạng.

dj urchin

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ở trên mình có 2k 1 lạng dế á:a37: mua về nhìu rùi thả vào 1 cái xô nhựa to cho hoa quả vào, đảm bảo sau 2 tuần là có dế con á

dj urchin

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
sâu quy thì 10k - 15k 1 lạng thui á:a04: xem ra ở Quảng Ninh đồ ăn tươi đắt ghê há:a17:

minhthuy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tại Phan Rang - Ninh Thuận giá 15.000đ/1 lạng dế trục.8.000đ/ lạng dế cánh. Khi mua kinh nghiệm nên lựa loại càng nhỏ càng tốt, về bỏ vô thau cho ít cám gà và dưa leo xắt lát cho nó ăn, bảo đảm càng để lâu càng có lợi vì nó lớn nhanh lắm. Dế chủ yếu cho ăn bồi dưỡng nhất là lúc thay lông thôi chứ cho ăn nhiều mát quá chim sẽ không căng chưa kế mập quá nên làm biếng hót.

sequat

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Mình ở hải phòng.giá dế ở mình là 30k một lạng.sâu cũng vậy.ở trong Sài gòn sẵn sâu và dế lên giá rất rẻ.bạn muốn nuôi dế đơn giản lắn.làm một hai bể kính 80x30x40 cho cát vào 1/2 bể để dế có chỗ đẻ 1/2 còn lại để thức ăn và làm chỗ chú cho chúng lên lấy giá đựng trứng gà bàng giấy ép làm chỗ chú.chọn những con giốn to khoẻ cho ăn cán Ba vì say nhỏ nước uống thỉnh thoản cho ăn rau hoa quả.chúng sinh đẻ rất nhanh rế non cũng rất nhanh lớn cho chim ăn thoả mái :a26:

hth2002

Thành viên mới
SVC$
0
ở trên mình có 2k 1 lạng dế á:a37: mua về nhìu rùi thả vào 1 cái xô nhựa to cho hoa quả vào, đảm bảo sau 2 tuần là có dế con á
Nhân tiện cho em hỏi. Các bác có đc hay số điện thoại chỗ nào bán dế với cào cào giá tốt không? Em muốn mua độ khoảng 2kg . Ở HN các bác nhé ! Cám ơn nhiều!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom