Guest viewing is limited

coldly

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: hỏi về chim chàng làng(loài chim mà giới đánh chim đều e dè )

chim tràng làng ở trên bảo lộc khá nhiều nó kêu tiếng chèn chẹt hay gọi là chiền chẹt nó rất dữ bẫy về không nuôi được đi bẫy rất hay gặp nó nó đến đòi doại chim mồi của mình nên cũng hay dính lắm nếu co chim con thì nuôi lên làm mồ bẫy được chứ bổi thì ko nuôi được đâu

thaiy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim bách thanh

xin hỏi a e trên diễn đàn về chim bách thanh, loại này có dễ nuôi k?giọng hót thế nào? mình mua chim non 90 ng/con có dc k?có kèm hình của vài e Bách thanh thì hay quá.cảm ơn a e nhiều!!!:a42::a30::a19::a07:

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Ðề: chim bach thanh

Hơi khó nuôi đó bạn ơi !
Mình vừa nuôi một tổ , khi còn nhỏ thì không có gì phàn nàn nhưng khi đã biết mổ nó ít ăn bột lắm nên ốm dần rồi chết vì giống này cũng ăn thịt sống nên khó nuôi hơn chèo than.
Giọng hót của nó cũng hay nhưng nó chỉ líu như lủa líu thôi chứ thật sự không có giọng hót , nó líu nghe cũng hay nên mình cũng muốn nuôi nhưng không thành .:a09:

TDP

"...một đam mê, một dại khờ, một tôi..."
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: chim bach thanh

Chim bách thanh có đến vài ba lọai và tất cả các lọai đều có khả năng học giọng của một số lòai chim khác, chim bách thanh là giống chim dữ chúng ăn thịt các lòai nhỏ hơn như thằn lằn, ếch nhái ...và các lòai chim nhỏ (khuyên, sâu, ốc mít...) Nếu nhà bạn đang nuôi các lòai chim khác thì không nên nuôi bách thanh vì khi bách thanh kêu, hót thì các giống chim kia đều sợ và im tiếng hết kể cả chòe than, họa mi. Nuôi Bách thanh cần cung cấp mồi tươi (các lọai đã nói trên) đều đặn chim mới có thể sống được cho dù chim có thể đã ăn cám tốt.

Shrikes - LANIIDAE - Họ Bách thanh
1. Tiger Shrike – Lanius tirginus – Bách thanh vằn

2. Bull head Shrike – Lanuis bucephalus – Bách thanh đầu hung

3. Brown Sgrike - Lanius cristatus – Bách thanh mày trắng

4. Burmese Shrike – Lanius Collurioides – Bách thanh nhỏ

5. Black-headed Shrike – Lanius schach – Bách thanh đầu đen

seal

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
:a36:Em có nghe 1 câu chuyện vui về giống thằn lằn chó này là tại 1 nơi dợt khoen của Thành Phố, các chú khoen đang dợt bỗng im bặt các nghệ nhân kinh nghiệm bay ra gỡ lồng xuống và phát hiện con thằn lằn chó nên đuổi đi, khi đuổi nó đi được rồi thì phát hiện có 1 con khoen chết chổng 2 chân lên trời luôn (chắc nó bị "tai biến" nên đột quỵ kaka )

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
bác nào mà gặp loại chim này là không may rùi. Ở chỗ em loại này nhiều lắm nhất là sau mùa sinh sản. Em còn nhớ lúc đầu tiên bẫy được loại này nó còn làm cho em chảy máy tay luôn. Mà em nghe nói là loại này còn có thể tấn công cả người có thể gây mù nữa đó. Loại này ko đùa được đâu.

de choat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình ớn nhất là loại này đó,khinh khủng thiệt, nó hay đậu 1 cành cây trơn và nhìn ngó,quan sát.thấy con mồi là nhanh như chớp,chúng bắt thằn lằn hay lắm.hồi còn bẫy CHI CHI ở đà lạt,mình thường xuyên bắt được con này, treo CHI CHI lên chưa gì mà đã dính nó rồi. như chúng cũng được nuôi đó.mình bắt được 1 ổ 3 con, nuôi chúng từ nhỏ tới lớn,nó đi theo mình suốt luôn ah,hay 1 cái là nó có thể bắt chước tiếng chó sủa,mèo kêu..và vài tiếng chim khác.nói chung nó là nỗi án ảnh của những ai đi bẫy chim mà k cảnh giác....eo ơi,khiếp và tội nghiệp cho chú cim mồi cưng của mình mà bị chàng làng tấn công....vài ý kiến góp ý, mong ACE góp ý thêm...thanks

minhmattit

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình cũng có 1 em Chào Mào con này thì hung lắm thích đánh nhau khi có con bách thanh đến nó cũng nhảy lên đòi đánh nhưng con bt nó chơi cho quả huhu :a09::a09::a09::a09::a09::a09::a09::a09::a09::a09::a09::a09::a09::a09::a09::a09::a09::a09::a09:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom