Guest viewing is limited

gale_tornado

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các bác cho em hỏi là chòe than chân nâu và chòe than chân đen loại nào chơi hay hơn, cùng là mộc nhé, loại nào già rừng hơn, chân đen và chân nâu ảnh hưởng tới chòe nhiều ko

anhtamdn

Thành viên tích cực
SVC$
0
theo mình thì chân chòe phải đen,mượt ,móng chân cong sắc cạnh,chân to ( chòe đá ) nó ảnh hưởng nhiều đến tướng và cách chim ra trận đó bạn

buithanhngoan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Theo mình thấy thì thế này chòe than chân xám "bóng" là những con chim tơ 2 mùa đổ lại. Chân đen thì chòe trên hai mùa. Còn bạn hỏi chân nào hay thì tùy vào chất, nết của chim, cách nuôi mỗi người không thể nào dựa vào màu sắc chân mà đánh giá được. Còn chân nâu thì mình không biết!

Chỉnh sửa lần cuối:

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
Chào bạn, mình cũng đồng ý với Buithanhngoan. Nếu mà nhìn chân chim mà ra được con nào hay con nào không thì...tài quá! Chân chim cũng chỉ là một yếu tố mà thôi! Cũng như Chào Mào, có người bảo yếm dày đen thì chim chơi tốt nhưng cũng tùy. Có con yếm gần như khít nhưng chơi lại cực chán! Còn với than thì theo mình nghĩ, em nào chân...dài thì khi hót (mà múa được thì càng tốt) nhìn sẽ đẹp hơn. Mà chẳng riêng gì than, các loại khác cũng thế, đến con người cũng phải chân...dài là gì! Đôi lời mạo muội!

gale_tornado

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cảm ơn các a.e trên diễn đàn mình thấy em này chân dài đốt dài móng ngắn chắc chỉ hót thôi

minhhoang245

Thành viên tích cực
SVC$
0
chơi than chân đen, chân xám gì cũng thế - tuy nhiên với chân trắng nhách thì là chim k có lửa, còn chân đen dài nhìn con chim đẹp hơn ra dáng hơn khi đứng hót. Còn nói về tố chất thì tùy con, tùy thuộc vào người chơi chứ không bao giờ nhìn chân mà đoán được con nào hay dở

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom