Guest viewing is limited

ngungonbaby

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các bác cho em hỏi cầu mài móng chim nó trông như thế nào ah. Có thêm hình ảnh thì càng tốt.
Cảm ơn nhiều!

Trường Minh

Bạn của tôi: Chào Mào
SVC$
0
Bạn chơi chim gì mà cần cầu mài móng, chắc là Họa Mi nên cần cầu mài móng.
Đơn giản thôi mà bạn, có 3 kiểu cầu : Cầu nứa, cầu gạo và cầu gỗ quấn giấy ráp (cầu này là nhân tạo)

Đây là 3 kiểu cầu ở ngoài Bắc đang sử dụng, thông dụng hơn vẫn là cầu nứa và cầu gạo, bạn cứ ra hàng chim hỏi một trong 3 loại cầu này hoặc hỏi cầu mài móng cho chim HM là người ta đưa cho ngay.

images

images

Đây là kiể cầu gỗ nhân tạo, còn cầu nứa là bằng cây nứa vừa chân chim dc phơi khô, cầu gạo là cành cây gạo gai, nếu dùng làm cầu ta dùng dao gọt bớt gai đi là dùng dc.

Thân

nvhung_nhong_

"Nhồng - niềm đam mê số 1"
SVC$
0
bữa trước mình cũng đi hỏi mua cái cầu mài móng cho Hoạ mi, thực ra nó là cái cầu cho chim bình thường, 1/2 bán kính của cầu phía dưới có dán thêm miếng giấy nhám (giấy nhám là loại giấy dùng trong việc trà nhám lại bàn ghế tủ ấy) để móng chim bám vào đó, cọ vào miếng giấy nhám nên dần dần móng chim bị mài dần đi

levinh87

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cái này ae mua lam j cho tốn kém.mình có thể làm tại nhà mà rất đơn giản mà lại có nhiều time wan tâm tới chú chim của minh hơn mà:a36:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom