Guest viewing is limited

hoalong89bg

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình muốn nuôi 1 2 chú Chào Mào thả quanh nhà cho chú tự do bay nhẩy khi nào muốn thì có gọi chú vô lồng dễ dàng và có thể yên tâm đi làm mà thả ra không sợ chú bay mất mà tìm trong diễn đàn không thấy mục nào hướng dẫn nuôi chào mào thả cả? a e nào có kinh nghiệm chỉ mình với. thanks nha!

cafe37

Thành viên tích cực
SVC$
0
Khó lắm, nuôi quen vài năm và nuôi từ bé thì mới thả được. Thả cũng chỉ thả ở khu vực ít có chim CM tự nhiên thôi, thả nơi có CM tự nhiên thì nó sẽ đi theo bầy thôi. Bản năng của nó mà.

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
Muốn nuôi kiểu như vậy chỉ có cách duy nhất là mua hêrôin trộn cám cho em nó dùng, khi thả ra ko có nó phải bay về thui....hehe:a01::a01::a01:

xuanhuy009

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình đã từng nuôi vậy rồi. nhưng bạn muốn nuôi như vậy thì phải nuôi từ chim con lên và bạn tập cho chim thói quen khi cho ăn chúng ta búng tay hoặc gõ (tuyệt đối không huýt sáo vì chỉ cần nghe qua là 100%chim bị nhiễm). đến khi chim trưởng thành thì mình bảo đảm chim bạn rất quấn người và yêu cầu của bạn có thể thực hiện được. có thể thả chim thoải mái mà không sợ mất trừ khi bị ai bắt mất hoặc chó, mèo chụp thôi ah!đồng thời để chim chơi hay như chim ở trường thì xác suất là rất thấp. vài lời chia sẻ! chúc bạn thành công.:a06::a06::a06:

thucdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn chưa đọc kỹ rồi.
trước tiên bạn phải thuần được em nó đã. sau khi em nó đã đứng lồng thì bạn bắt đầu thực hiện. ngày đầu tiên bạn cho nó ăn ít thôi làm sao trước khi đi ngủ em nó không còn j trong cóng. sáng dậy bạn nhốt em nó vào phòng kín hoặc avary, đuổi ra khỏi lồng. cho ít cám và chuối vào lồng. khi nào em nó vào lồng ăn thì bạn đóng cửa lồng lại. Quá trình này phải lặp đi lặp lại nhiều lần trong nhiều ngày. tới khi nào bạn thấy yên tâm và mang ra trời thử nghiệm.
Mình cũng từng xẩy 1 em bổi 2 tháng, treo lồng lên cây,ngồi đợi, vài tiếng sau thấy em nó chui cổ vào lồng và từ đó em nó được tự do. Nhưng chẳng bao giờ đi mất cả. Trường hợp này hy hữu lắm đó:a16::a16:

hoalong89bg

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tại mình hôm trước xem video trên youtobe thấy clip của người nước ngoài nuôi được chim thả làm được cả tổ đẻ trong phòng nên mình định bắt chước mà. thấy hay thật đấy :D thanks bạn nha.

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
tôi có một người bạn nuôi thành công Chào Mào thả một thời gian,nhưng đến khi mùa hoa đào nở vào một ngày nắng đẹp ở cây xi bên đường xuất hiện 1 nàng chào mào cái kết quả là chú chào mào thả không nhớ đường về nhà... ... ...nuôi được chim thả thì rất hay nhưng khá mạo hiểm... ... ... luyện 10 con may ra đươc 1

hoalong89bg

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tôi có một người bạn nuôi thành công chào mào thả một thời gian,nhưng đến khi mùa hoa đào nở vào một ngày nắng đẹp ở cây xi bên đường xuất hiện 1 nàng chào mào cái kết quả là chú chào mào thả không nhớ đường về nhà... ... ...nuôi được chim thả thì rất hay nhưng khá mạo hiểm... ... ... luyện 10 con may ra đươc 1
hihi cũng nguy hiểm thật...bất khả thi ghê :a43::a43::a43::a43:

tran thao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình đã đọc ở đâu đó cách này nhưng chưa thử, bạn tham khảo nhé. bạn cho chim vào phòng kín sau đó mở cửa cho e nó ra ngoài, để mẩu hoa quả loại mà e nó thích ăn nhất vào trong lồng, khi nào đói là e nó vào ăn. nhưng chim của bạn phải là chim nhiều mùa rồi. chúc bạn thành công.

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0
thả thì thả được nhưng thả vào mùa bắt cặp coi như xong. Chim nhiều mùa rồi vẫn thế thôi bác. Các bác thả thì thả nhưng né cái mùa bắt cặp ra là ko sao hết. Còn nếu muốn thì tốt nhất là nuôi chim con lên. BỔi thì tính rừng vẫn còn nên hơi sợ.

chao mao con

Thành viên tích cực
SVC$
0
nuôi 1 trống 1 mái đều là chim con hết nhưng nhớ khác dòng nha tập cho 2 con nó qen nhà nay thả con này mai thả con kia đến 1 lúc nào đó chúng nó chịu nhau thì thả ra hết lúc đó lại vừa dc nuôi chim thả rong trong nhà mà vừa c1 chim con chơi ấy chứ

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom