Guest viewing is limited

vothienhan

Thành viên mới
SVC$
0
Mình có nuôi con huyt cô bỗi mua và nuôi được 1 tuần máy rồi, khi mơi mua về em nó tung bi chảy máu đầu và hiện nay đả lành nhưng vẩn ko mọc long tráng ra , lam cách nào để chim mọc long tráng ra? chim lại gần rất nhác
câu hỏi 2 là mình nuôi cho ăn cám hột gà và sâu , thỉnh thoản cho ăn cào cào ,sao đến hom nay mà chim vẩn chưa chịu kiu hay hót tiếng nào cả , chim mìnhỉ chác chim trống vì đuổi màu xanh ngả đen. huyt cô nuôi bao lâu thì mới chịu hót z:a42:

phchuongdiscuss

Thành viên tích cực
SVC$
0
Muốn chim mau lành trán thì bạn nên cho chim tắm trong cóng nước đó sẽ rất mau lành trán thôi. Cứ việc đổ đầy nước vào cóng chim sẽ tự vụt đầu vào và tắm ngay. Nên trùm áo lồng vì là chim bổi rất nhát từ từ rồi mở áo ra sau. Tùy theo con chim thôi bạn à.Có con rất mau hót có con thì hơi lâu. Cách chăm sóc và cho ăn tác động đến chim mau dạn, mau hót hay là lâu dạn lâu hót bạn à. Thân !

quocbang

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Chào bạn vothienhan!Lúc trước cũng hay bẫy huýt cô dưới Long An,Tiền Giang.Giống này đánh bằng lụp nên chắc chắn là trống rồi!Thường nếu mùa chim truyền thì sẽ dính chim tơ trước rồi mới tới trống.Có côi mình đánh được 3 cha con nó lun,trống hết!chắc chim bạn mua ngoài chợ về nên thế,chứ lúc bậy chim hay mình thường đánh dấu để riêng vềbỏ lồng trùm lại hôm sau đã hót,chim còn lửa rừng đó.Chim này dễ nuôi,sâu với cám trứng là ok rồi,cào cào hơi bị sang à nha.Lúc trước mình đi Long An,gặp được 1 ông ở Thủ Thừa,nhà nuôi gần chục con huýt cô,chim kiêu hót ầm ầm kè lồng là đấu,mà ổng cho ăn cám trứng không hà,thỉnh thoảngrảnh mới đi đò ra thị trấm mới có sâu.Chim này muốn mau dạn nên chọn chuyền cho dễ thuần chứ trổ đen rồi hơi lâu!Thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom