Guest viewing is limited

quang_khuyen

Thành viên tích cực
SVC$
0
Có thể nói phong trào chơi vành khuyên tại thành phố đà nẵng có phần lặng xuống một cách đáng kể từ khi phong trào chơi Chào Mào và chòe than thịnh lên. Mình đã chơi vành khuyên cũng 3 năm nay rồi nhưng hình như chưa nghe tại đà nẵng có một cuộc tổ chức thi vành khuyên nào cả thật đáng buồn, mà cần buồn hơn khi tại đà nẵng địa điểm dượt vành khuyên hiện tại mình biết thì có 3 chổ có thể nói là quá ít cụ thể như:
  1. Đường ông ích khiêm gần quán chim ông lân
  2. Đường lý tự trọng gần nhà văn hóa thiếu nhi
  3. Đường nguyễn tri phương Công viên 29/3
Nếu ai còn thì xin bổ sung thêm nhé. Đây là một vài lời cảm nhận nên có gì sai sót mong mọi người góp ý và xây dựng phong trào chơi khuyên tại đà nẵng ngày một phát triển.

zixzac

Thành viên mới
SVC$
0
Chừng đó là đủ quá rồi. Người ĐN chơi theo phong trào, theo xu hướng của hai đầu đất nước. Không có CLB rõ ràng, không có thành viên chính thức, không có gì cả. Chơi chim theo sự tự phát là chính. Trước đây là Cá La Hán ,cũng được 2 năm, bán tháo tất cả. Giờ đến Chào Mào, không biết trụ được bao lâu. Nói chung mạnh ai nấy nuôi. Nuôi chim gì thì tùy.... Sẽ không bao giờ phát triển tốt được..

quang_khuyen

Thành viên tích cực
SVC$
0
Những ý kiến đó không sai nhưng cũng không thể cho là đúng hết, vì theo mình biết vẫn có một số đông anh em có niềm đam mê thực sự nhưng chỉ thiếu một người có tiếng nói đứng ra tổ chức và phát động phong trào thôi. Mình cũng hy vọng phong trào chơi vành khuyên nói riêng và phong trào chơi chim nói chung sẽ có những CLB như các tỉnh thành khác.

tdpro193

"Triệu Phú Khu Ổ Chuột"
SVC$
0
Chừng đó là đủ quá rồi. Người ĐN chơi theo phong trào, theo xu hướng của hai đầu đất nước. Không có CLB rõ ràng, không có thành viên chính thức, không có gì cả. Chơi chim theo sự tự phát là chính. Trước đây là Cá La Hán ,cũng được 2 năm, bán tháo tất cả. Giờ đến Chào mào, không biết trụ được bao lâu. Nói chung mạnh ai nấy nuôi. Nuôi chim gì thì tùy.... Sẽ không bao giờ phát triển tốt được..
Có thể là bạn đúng, ở ĐN thường thì chơi theo phong trào là nhiều nhưng theo xu hướng của 2 đầu đất nước là sai. Nếu nói chính xac thì phong trào chơi chim nói chung thì xuất phát từ Huế, ĐN chơi theo Huế tư xưa nay là điều không ai phủ nhận được và mình có thể khẳng định với bạn là ngoài Huế không ở nơi nào có bề dày về truyền thống chơi chim bằng ĐN. Còn phong trào chơi khuyên nói riêng mà chủ topic đề cập đến thì phải nói đến HN, người HN chơi khuyên và học hỏi từ người Trung Quốc sau đó miền Nam cũng phát triển với công sức của người Hoa sống tại tpHCM nên phong trào chơi khuyên ở miền Trung không thể mạnh như những vùng miền khác
Ngoài ra mình cũng đồng tình với bạn về phong trào chơi Chào Mào tại ĐN, không biết là do mùa banh bóng vào thời điểm này hay không nhưng theo như theo dõi của mình và tranphuanh thì tình hình phong trào cm đã đi xuông thấy rõ, Hòang Hà thì chỉ còn lác đác 1 vài người lui tới, Vành khuyên thì cũng chẳng còn xôm tu như trước đây, còn 1 vài trường mới mở gần đây thì chỉ thấy treo toàn chim bổi và ai cũng có ý định sang nhượng lại giàn chim của mình cả
hix
Những ý kiến đó không sai nhưng cũng không thể cho là đúng hết, vì theo mình biết vẫn có một số đông anh em có niềm đam mê thực sự nhưng chỉ thiếu một người có tiếng nói đứng ra tổ chức và phát động phong trào thôi. Mình cũng hy vọng phong trào chơi vành khuyên nói riêng và phong trào chơi chim nói chung sẽ có những CLB như các tỉnh thành khác.
Hì cái này thì ok, hiện tại thì nhóm của mình cũng vừa chơi khuyên vừa chơi Chào Mào. Riêng mình thì chỉ còn CM và mi thôi, khuyên thì đang cho đi ở đợ. Và nhóm cũng đang rất cân những người thật sự có tâm huyết như bạn.
Mong ngày được dịp giao lưu cùng 2 bạn
Thân
tdpro193

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

skeletons

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
minh cũng ở đà nẵng nè ở gần trường dhkt dn đường núi thành có quán cafe osaka ở trong đường kiệt gần trướt trường là nơi anh em chơi khuyên có thể đem tới dợt chủ quán cũng có nhiều khuyên hay

quang_khuyen

Thành viên tích cực
SVC$
0
minh cũng ở đà nẵng nè ở gần trường dhkt dn đường núi thành có quán cafe osaka ở trong đường kiệt gần trướt trường là nơi anh em chơi khuyên có thể đem tới dợt chủ quán cũng có nhiều khuyên hay
Hình như trường dhkt dn trên đường ngô quyền mà bạn, bạn có thể nói rõ hơn địa chỉ được không vì hình như gần trường không thấy quán cafe osaka nào cả.
Ai biết gần đường phan đăng lưu có chổ nào dượt chim không vậy

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0
Mình cũng ở Đà Nẵng,chơi khuyên cũng được gần 2 năm rồi,các bạn ở Đà Nẵng có nhóm chơi vành khuyên nào không? Cho mình tham gia với! :a09:

mrli01

Thành viên mới
SVC$
0
hehe ! xin góp chút công sức mình một chút , Nếu như chơi ở đn thì phải quen những người chơi lâu năm ...( tui cũng nằm trong số đó ) đn ko có hội khuyên à ? lầm rồi ...! hội khuyên gồm 14 người đc cho là chơi khuyên đỉnh cao ... ! chắc các bạn chưa biết thôi ! nếu muốn gia nhập thì buổi sáng 6h đường ông ích khiêm ( gần quán chim Lân khùng ) để tham gia nha các bác ! :a14:

quang_khuyen

Thành viên tích cực
SVC$
0

Bạn có thể cho mình biết địa chỉ cụ thể số mấy núi thành không vì mình tìm mãi mà không thấy quan osaka

bensieuquay

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hi các bạn ở ĐN ! tôi cũng mới tập chơi khuyên được hơn 6 tháng thôi và cũng hay ghé OIK để dợt chim. Đúng là mấy cao thủ tập trung ở đó nhiều lắm nhưng hình như những người mới như mình khó học hỏi được điều gì lắm vì có vẻ như mấy cao thủ đó "dấu nghề". Vài cảm nhận mong các bạn góp ý có gì sai sót thì bỏ qua

---------- Post added at 05:12 PM ---------- Previous post was at 03:13 PM ----------

chao ban mrli01 ! bạn cũng hay dợt chim ở OIk ah, bạn chơi khuyên chắc là lâu rồi , mong giao lưu

quang_khuyen

Thành viên tích cực
SVC$
0
Thời tiết bắt đầu thay đổi nên khuyên của anh em đà nẵng cũng ít líu rồi đây, sao ko thấy bác nào vào topic líu vài tiếng cho anh em rôm rã lên chứ, buồn quá đi.

bensieuquay

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chíu chíu chíu>>>>>>>>>> chào bạn quang_khuyen ! Bạn hay dợt chim ở đâu vậy? mình hay tới ÔIK, chủ yếu xem và nghe "ké" lồng và khuyên của mấy "cao thủ" ở ĐN thôi chứ ko có e khuyên nào hay để dợt cho vui.CÓ dịp thì giao lưu nhé.

quang_khuyen

Thành viên tích cực
SVC$
0
Gần Phan đăng lưu có hội vành khuyên nào giao lưu với

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0
Vành Khuyên Đà Nẵng!

Xin chào tất cả các anh chị em trong đại gia đình sinh vật cảnh!
Thời tiết dạo này ở Đà Nẵng hơi nóng nhưng những chú khuyên thì lại đang rất căng và sung mãn,đọc qua bài viết về ''Hội khuyên tại thành phố đà nẵng'' mình cảm thấy buồn quá,mình cũng mới chơi khuyên,cũng chưa có chú khuyên nào thật sự xuất sắc,kinh nghiệm thì mình toàn được học trên diễn đàn thông qua các bài viết của các thành viên chơi Vành Khuyên lâu năm như anh sir_thanhle,chaomao,tranngoan,thuannguyenthuy,cuong01 và một số bài viết của các anh em khác!
Mình xin gửi lời cảm ơn chân thành nhất đến những anh chị em trong đại gia đình sinh vật cảnh vì nhờ có họ mà mình biết chơi chim đúng cách!
Còn ngoài ra,khi đến địa điểm dượt chim thì mình chẳng học được gì,hay trao đổi kinh nghiệm về cách chăm sóc chim với ai,người đến dượt phần lớn đều là những người khoảng độ từ 30 tuổi trở lên là nhiều,có lẽ họ còn bận công việc nhiều nên không có thời gian để trao đổi hay nói chuyện với những người chơi khác,mình hay dượt chim ở đường Lý Tự Trọng vào khoảng 1h-2h chiều,cứ mang chim lên dượt rồi về,chỉ mình ta với ta!
Ngẫm nghĩ mà thấy cô đơn thật,nhưng cái hay của thú chơi sinh vật cảnh là dù có 1 mình vẫn chơi được,nhưng thiết nghĩ nếu chúng ta có được những chiến hữu có cùng niềm đam mê thì tuyệt biết bao,lúc đó sự đam mê trong mỗi người có lẽ sẽ sục sôi nhiều hơn nữa!
Vì vậy,sau khi suy nghĩ kĩ,mình quyết định viết ra topic này để những mọi người có thể cùng chia sẽ với nhau,cảm nhận về thú chơi Khuyên ở Đà Nẵng,nếu bây h mình xin đứng ra lập Câu lạc bộ Vành Khuyên Đà Nẵng thì có lẽ cũng hơi vội vàng,vì mình cũng chưa có gì,cũng chưa có uy tín hay tiếng tăm nhiều trong giới chơi Khuyên ở Đà Nẵng nên sự kêu gọi của mình có lẽ không đủ sức để thu hút những người chơi lâu năm tham gia,vì vậy mình rất mong và hy vọng những cao thủ nào đọc được những dòng tâm sự này của mình thì hãy lên tiếng để cho những anh em vùng miền khác thấy được rằng Đà Nẵng cũng có được những người tâm huyết,đam mê Vành Khuyên nhiều như thế nào!
Còn bây h với mình còn nhiều hạn chế trong cách chơi Vành Khuyên nên mình chỉ xin kêu gọi thành lập một nhóm chơi Vành Khuyên với nhau gồm tất cả những ai có cùng đam mê là được,không phân biệt mới chơi hay những người chỉ có chim bổi,chỉ cần đam mê là được,để mọi người có thể cùng trao đổi,chia sẽ và cùng sáng tạo được nhiều cách thức làm cho thú chơi Vành Khuyên trở nên hấp dẫn hơn!
Mong mọi người hưởng ứng và ủng hộ,xin liên lạc với mình qua yahoo: thanhvy.saker và xin Ban quản trị diễn đàn cho em được phép đưa số điện thoại của mình lên để mọi người dễ liên lạc: 0905220391 mình tên là Vỹ!
Rất mong nhận được hồi âm của mọi người,và xin những anh chị em có kinh nghiệm đã và đang tham gia những câu lạc bộ Vành Khuyên hay các câu lạc bộ sinh vật cảnh khác vào ủng hộ và cho những ý kiến,đánh giá để phong trào chơi Vành Khuyên ở Đà nẵng được phát triển mạnh hơn,xin chân thành cảm ơn những anh chị quan tâm và đọc bài viết này! Có gì xin mọi người góp ý thêm cho mình,đôi dòng suy nghĩ,có gì không phải,mong mọi người bỏ qua!

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0
Ðề: Vành Khuyên Đà Nẵng!

Buồn ghê! Chẳng có ai vào đóng góp ý kiến và ủng hộ cả :a09:
Anh em chơi Vành Khuyên ở Đà Nẵng đi đâu hết rồi,sao chẳng có ai có cùng chí hướng với mình :a09:
Nản ghê :a43: :a43: :a43:

quang_khuyen

Thành viên tích cực
SVC$
0

Mình cũng chia sẽ cảm xúc của bạn theo mình nghĩ thì một phần do chưa có địa điểm nào thích hợp chỉ có 2 điểm dượt khuyên chủ yếu là tại các quán cafe đường lý tự trọng và ông ích khiêm thôi, lúc trước mình thấy trong công viên vừa mát mẻ và yên tỉnh nữa nhưng sao dạo này không còn thấy ai dượt cả buồn thật. Phong trào chơi khuyên đà nẵng đang ngày một đi xuống cần có một người dẫn đầu tâm huyết như bạn đấy.

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0

Chào bạn quang_khuyen! cảm ơn bạn đã chia sẽ cùng mình,thật ra mình thấy ở Đà Nẵng cũng còn rất nhiều người chơi khuyên,ở địa điểm dượt đường Lý Tự Trọng mình cũng còn thấy có mấy bác sở hữu được những em khuyên khá hay,nhưng mà mạnh ai nấy chơi,không có sự đoàn kết hay sáng tạo chung nào cả,mình cũng hay đến đó dượt nhưng họ cũng rất ngại bắt chuyện!
Mình xem những hình ảnh sinh hoạt của Hội quán Hải Phòng mà thích quá,nghĩ đến Đà Nẵng mình càng buồn,Vành Khuyên thì người Đà Nẵng mình chơi cũng lâu rồi,nhưng chưa thấy câu lạc bộ nào được ra đời cả,câu lạc bộ Chào Mào thì mình cũng đã thấy có ở Đà Nẵng rồi!
Nếu mình cứ ngồi đây mà ca cẩm,hay hy vọng thì cũng chẳng biết đến khi nào,bởi vậy mình rất muốn những anh em chơi khuyên ở Đà Nẵng có cùng tâm huyết lên tiếng,có thể thời gian đầu còn nhiều khó khăn,chưa thành lập được câu lạc bộ rõ ràng được,nhưng chúng ta cũng có thể thành lập một nhóm chơi,rồi sau đó cùng nhau phát triển lên,nếu được như vậy thì chắc chắn trong thời gian không lâu nữa ở Đà Nẵng sẽ có những cuộc thi tiếng hót chim Vành Khuyên! :a44: :a44: :a44:
Mong mọi người hãy lên tiếng và đăng kí vào nhóm tại đây!

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0

Mình rất ủng hộ bạn những ý tưởng như thế này. Chứng tỏ niềm đam mê của bạn là rất lớn và rất có tâm huyết. Nhưng bạn hỹa đừng vội nản. Đó là bạn mới chơi và chưa có những chú chim nổi bật, cộng thêm bạn còn sự ngại ngùng. Bạn cứ vào nói chuyện, kể cả hỏi han... rồi bạn cũng sẽ quen được một vài người có tâm và rồi từ đó sẽ rộng ra thôi. Cần phải cởi mở lòng mình trước mà. Mà quan trọng là chăm cho mình một chú khuyên thật ngon lành để rồi mọi người phải chú ý. Để rồi người ta phải nói Vỹ có một chú khuyên hay...và từ dó tiếng nói của mình cũng sẽ được mọi người chú ý mà. Chúc bạn thành công với ý tưởng của mình. Thân

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0

:a09: :a09: :a09: cảm ơn sư phụ nhiều lắm!
Nghe anh nói mà em như gỡ bỏ được nổi chán nản trong lòng,em sẽ cố gắng nhiều hơn!

quang_khuyen

Thành viên tích cực
SVC$
0

Mình tên Quang sđt 0905.253.550 hôm nào có điều kiện giao lưu học hỏi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom