Guest viewing is limited

DECOY

Thành viên tích cực
SVC$
0
Xin kính chào tất cả các thành viên SVC nói chung và toàn thể ae Hà Giang nói riêng!! Đầu tiên tôi xin kính chúc mọi người luôn VUI VẺ, MẠNH KHỎE VÀ THÀNH CÔNG TRONG MỌI LĨNH VỰC!!!!!!!! Hôm nay tôi xin phép được mở đề tài mới để ae yêu họa mi ở Hà Giang cùng vào bàn luận và để ae mọi miền vào góp ý, chia sẻ kinh nghiệm.
Tôi ở Bắc Quang và hội tôi cũng đã duy trì tập dượt được 1 thời gian. Sau đây tôi xin giới thiệu 1 số hình ảnh của hội:

---------- Post added at 08:19 PM ---------- Previous post was at 08:16 PM ----------

---------- Post added at 08:24 PM ---------- Previous post was at 08:19 PM ----------

Thử mỏ tý nhỉ:a15::a15:

---------- Post added at 08:34 PM ---------- Previous post was at 08:24 PM ----------

Làm cái clip cho sinh động:
http://www.youtube.com/watch?v=LXCDE_mfKJw
<object width="384" height="313"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/LXCDE_mfKJw&hl=en_US&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/LXCDE_mfKJw&hl=en_US&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" width="384" height="313" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true"></embed></object>
Các bác chỉ em cách post clip với nhé. Cảm ơn các bác trước!!!!!!!!!!

---------- Post added at 08:40 PM ---------- Previous post was at 08:34 PM ----------

Báo cáo: Vẫn đầy đủ bộ phận trừ cái móng biên đã mất từ lâu:a01:
Còn nữa nè:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

hoamirung

Tiều phu đốn củi...
SVC$
0
Chào Tưởng, chúc mừng em đến với svcvietnam. Hy vọng anh em Hà Giang vẫn giữ phong độ và duy trì lịch dượt hàng tuần.

Nhìn phóng sự ảnh của anh em Hà Giang mà thèm. Chim con nào con ấy to bự như chim bồ câu.

Chúc Tưởng và anh em hội Hoạ Mi Hà Giang ngày càng phát triển.
<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

DECOY

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cám ơn anh Bình!!!!!! Hội em sẽ cố gắng duy trì anh ạ.
Rất mong sự hiện diện của ae Hà Giang. Em xin post tiếp vài tấm hình nữa:

Cuối cùng là 1 tấm hình vui:

hoamirung

Tiều phu đốn củi...
SVC$
0
Toàn hàng khủng thôi à Decoy ơi. Mấy con này là mới hay cũ vậy? Em đã kiếm thêm được em nào chưa?

TA HIEN

Quản lý
SVC$
0
Chào TƯỞNG và anh em hội mi HÀ GIANG!Hoan nghênh chú gia nhập diễn đàn,
Cố mà vực dậy tinh thần để anh em Hà giang quy về một mối ít nhất là trên diễn đàn này.Đất họa mi phải hoàng tráng để anh em gần xa noi theo chứ!Nói thế chứ cũng biết chú TƯỞNG còn nhiều khó khăn trong việc này,chú đã lập thớt,anh em gần xa sẽ ủng hộ.
Chúc hội mi HÀ GIANG ngày một mạnh hơn!sang tháng 2 ,nếu chú vẫn ở Bắc Quang anh em ta có cơ hội off chai rồi(dĩ nhiên là buổi tối).hẸN GẶP LẠI

DECOY

Thành viên tích cực
SVC$
0
Toàn hàng khủng thôi à Decoy ơi. Mấy con này là mới hay cũ vậy? Em đã kiếm thêm được em nào chưa?
Cám ơn anh !!!! Đó cũng là hàng thường thôi anh ạ. Toàn là hàng cũ hết. Em cũng mới tuyển thêm được 1 em, để mai em post lên anh nhận xét júp em nhé.

---------- Post added at 06:36 PM ---------- Previous post was at 06:31 PM ----------

Chào TƯỞNG và anh em hội mi HÀ GIANG!Hoan nghênh chú gia nhập diễn đàn,
Cố mà vực dậy tinh thần để anh em Hà giang quy về một mối ít nhất là trên diễn đàn này.Đất họa mi phải hoàng tráng để anh em gần xa noi theo chứ!Nói thế chứ cũng biết chú TƯỞNG còn nhiều khó khăn trong việc này,chú đã lập thớt,anh em gần xa sẽ ủng hộ.
Chúc hội mi HÀ GIANG ngày một mạnh hơn!sang tháng 2 ,nếu chú vẫn ở Bắc Quang anh em ta có cơ hội off chai rồi(dĩ nhiên là buổi tối).hẸN GẶP LẠI
Cám ơn anh Mạnh đã động viên. Hội em chắc chắn sẽ cố gắng để góp vui trên diễn đàn cùng với anh em cả nước. Noi theo thì hội em ko dám nhưng cũng ko thể để ae Hà Giang mất mặt anh ạ:a01::a01:
Em mong sớm gặp các anh!!!!!!!!!!

DECOY

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em xin báo cáo tiếp 1 số hình ảnh của phiên chợ Yên Minh - Hà Giang:
Em phải xuất phát từ 2h sáng mới kịp chợ.
Con đường phải đi:

Phiên chợ lúc em mới lên tới nơi (6h sáng):

Tạo mẫu cho lợn:

Chim lạ:

Đến 9h:

Vì mải xem chim quá quên cả ghi hình nên chỉ có vậy và kết quả của chuyến đi là 1 em ngũ sắc và 1 em mi mộc.:a36:. Nhưng bù lại em có thêm được 1 người bạn tốt. Cám ơn anh Hoàng Anh!!!!!!
Hình ảnh được ghi lại = điện thoại nên chất lượng kém, mong các bác thông cảm!!

hoamirung

Tiều phu đốn củi...
SVC$
0
Hay quá Tưởng ơi, cám ơn em đã chia sẻ với anh em, mải chơi bời thế nào mà quên cả nhiệm vụ chính là chụp Họa Mi. Ông bạn em đề cập có phải bác Mechimrung ko em???.

TA HIEN

Quản lý
SVC$
0
Hay quá Tưởng ơi, cám ơn em đã chia sẻ với anh em, mải chơi bời thế nào mà quên cả nhiệm vụ chính là chụp Họa Mi. Ông bạn em đề cập có phải bác Mechimrung ko em???.

@hoamirung:mechimrung là người ở Tây bắc!còn hoanganhYM là người đông bắc đấy.
chắc lúc ông em lên tới nơi thì người ta bán hết chim rồi chỉ còn lồng thôi

Mechimrung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
@hoamirung:mechimrung là người ở Tây bắc!còn hoanganhYM là người đông bắc đấy.
chắc lúc ông em lên tới nơi thì người ta bán hết chim rồi chỉ còn lồng thôi
Hắt xì....hắt xì...liên tục... đang ngồi ở Cơ quan và thấy nóng ruột hóa ra có các Mod nhắc mình, xin đính chính và trả lời các pác thay cho Decoy là em là người HN, ở Hà Nội - Quận Đống Đa, hiện đang công tác ở một cơ quan TW đóng tại HN và vẫn thường xuống chơi nhà Chimcodo... Chứ các pác Ta Hien chuyển Hộ khẩu em lên tận đỉnh đầu tổ quốc thì chắc em đi làm bằng Trực thăng mất :a36:
Chắc bác Ta Hien nhầm sang 1 người bạn em cũng ở Hà Giang, người mà Decoy đã từng đến nhà chơi (cách nhau hơn 100km) và dẫn Decoy đi bắt chim. Đang hẹn với Chimcodo để hôm nào vào HĐ dí thử 1 con mới bắt ở Cao Bằng, lúc đó sẽ gặp các pác.

DECOY

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em xin gửi tới các bác hình ảnh 2 chú mi mới của em. Rất mong nhận được sự đóng góp của mọi người:
Đầu tiên là em mộc dở nhưng vào tay em thành mộc hẳn:

Và đây là em mi thuộc em mới bắt:

dunguyen

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
2 chú Mi bạn mới bắt đẹp quá. Nhìn mà thích đến lộ cả mắt ra ngoài. :a23:. Chim Hà Giang con nào cũng to như con khướu vậy. Nhìn là mê rồi.

hoamirung

Tiều phu đốn củi...
SVC$
0
Hắt xì....hắt xì...liên tục... đang ngồi ở Cơ quan và thấy nóng ruột hóa ra có các Mod nhắc mình, xin đính chính và trả lời các pác thay cho Decoy là em là người HN, ở Hà Nội - Quận Đống Đa, hiện đang công tác ở một cơ quan TW đóng tại HN và vẫn thường xuống chơi nhà Chimcodo... Chứ các pác Ta Hien chuyển Hộ khẩu em lên tận đỉnh đầu tổ quốc thì chắc em đi làm bằng Trực thăng mất :a36:
Chắc bác Ta Hien nhầm sang 1 người bạn em cũng ở Hà Giang, người mà Decoy đã từng đến nhà chơi (cách nhau hơn 100km) và dẫn Decoy đi bắt chim. Đang hẹn với Chimcodo để hôm nào vào HĐ dí thử 1 con mới bắt ở Cao Bằng, lúc đó sẽ gặp các pác.
Thôi chết bác Tahien rồi, động đến mấy ông cán bộ TW là mệt rồi. Không cẩn thận có mà dẹp cội Hà Đông luôn đấy. Hì hì, fun tý các cụ nhỉ?

Mà cụ Mechirung tưởng ở đâu xa, ở ngay Đống Đa mà vẫn chưa ghé hội Hà Đông là hơi bị thiếu sót đấy nhé. Hôm nào cụ vào giao lưu offchai với anh em Hà Đông đi.
<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden"><input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden"><input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

Mechimrung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thôi chết bác Tahien rồi, động đến mấy ông cán bộ TW là mệt rồi. Không cẩn thận có mà dẹp cội Hà Đông luôn đấy. Hì hì, fun tý các cụ nhỉ?

Mà cụ Mechirung tưởng ở đâu xa, ở ngay Đống Đa mà vẫn chưa ghé hội Hà Đông là hơi bị thiếu sót đấy nhé. Hôm nào cụ vào giao lưu offchai với anh em Hà Đông đi.
<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden"><input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden"><input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">
Oạch... tẹo nữa ngã, xin cụ Mod tha cho em, em nhỡ mạo phạm!!! lần sau em không dám tiết lộ tung tích nữa đâu. Aqua thì vẫn hỏng còn mỗi SVC để giao lưu, các cụ Mod khóa nick em là toạch khỏi chém gió luôn... :a15:

DECOY

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con này lông tơi đẹp quá, giọng thì thì chưa biết thế nào?
Anh ơi em nó hót thì khỏi phải bàn anh ạ. Hót như......... võ sỹ luôn. Anh chăm sóc chim Hà Giang như vậy thật ko phụ công anh Hải tý nào. Em thật hổ thẹn vì có ý định cướp em nó.:a03::a03:

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0
thấy các bác rôm rả quá cho em vào spam tí nhỉ?:a01:

mi hà giang mà bác kiếm đc em chân,mỏ,móng trắng như thế này la đỉnh lắm áh,em thường thấy mi trên đó to đẹp nhưng chân,mỏ,lông hthif cứ như công nhân công ty than quảng ninh áh:a01:,em này đẹp quá ạ!

em này thì đích thị quê ta rồi không lẫn đc:a21:.
mà sao bác nuôi em nó khéo quá é? từ chym mộc dở thành chym mộc luôn?bái phục,bái phục:a34::a34:

thienha_pts

Thành viên mới
SVC$
0
:a15:
chào cả nhà:
tưởng không còn chỗ xem chim,hôm nay mới tìm thấy HÀ GIANG,muốn xuống chỗ Tưởng chơi quá nhưng cuối năm bận chưa đi tìm được em mi nào ổn cả,đành từ từ xem sao.mới nhặt được một em chả ra gì nhưng cứ cho em nó đi chơi một tí cho vui:

em nó không ưa người mấy nhưng treo chú mi nào vào gần là búng ngay,thế mới lạ:

không vào gần nó để chụp được nên ảnh không được rõ cả nhà thông cảm nhé!
mechimrung nháy lại cho anh nhé,anh mất danh bạ điện thoại mất rồi.

Mechimrung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
:a15:
chào cả nhà:
tưởng không còn chỗ xem chim,hôm nay mới tìm thấy HÀ GIANG,muốn xuống chỗ Tưởng chơi quá nhưng cuối năm bận chưa đi tìm được em mi nào ổn cả,đành từ từ xem sao.mới nhặt được một em chả ra gì nhưng cứ cho em nó đi chơi một tí cho vui:
em nó không ưa người mấy nhưng treo chú mi nào vào gần là búng ngay,thế mới lạ:
không vào gần nó để chụp được nên ảnh không được rõ cả nhà thông cảm nhé!
mechimrung nháy lại cho anh nhé,anh mất danh bạ điện thoại mất rồi.

Nhìn con này dáng cũng nhỏ và lành nhưng nghe anh tả qua điện thoại thì thế là văn võ song toàn rồi. Đúng là nhiều lúc qua ảnh ko thể nhìn hết nết chơi của con chim được.
Tết anh về quê thì rẽ qua HN vào nhà em chơi nhé!

hoamirung

Tiều phu đốn củi...
SVC$
0
Tưởng ơi, cuối tuần vừa rồi Hội Mi Hà Giang có dượt ko em? Cho mấy cái ảnh lên đi để anh em chiêm ngưỡng

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom