Guest viewing is limited

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Ðề: THÔNG BÁO Thi Chào Mào ngày 24-12 Âm Lịch

Em xin lỗi bác nhé nếu bác thích giải to em mời bác đánh lô hay phạp vào con đề đây là hội chơi mà bác coi thường quá bác ah
tiền thưởng hay giai thwuwongr nó cũng chỉ là một vấn đề nhỏ nhưng tổ chức cho anh em một sân chơi có trỗ giao lưu mới là cái quý

---------- Post added at 04:25 PM ---------- Previous post was at 04:19 PM ----------

IV_T Chc .
* Uớc chừng Giải có khoảng 50 đầu Lồng và có thể khống chế tối đa 50 lồng
== Đọc Diễn văn khai mạc từ Trưởng Ban tổ Chức
+Vòng loại thứ nhất :Loại ra 15 Lồng trong 15 phút .

+Vòng loại thứ hai : Loại ra 15 Lồng trong 15 phút .

+Vòng TOP 20 ! :
- Vòng này BTC sẽ phát phiếu để bình chọn Giải nhì- Chim được khán giả kết nhất ( Vì cuộc thi mang tính phong trào giao lưu nên sẽ có chim của thành viên BCT , Ban Giám khảo góp vui và đây sẽ là giải để BTC< BGK thử sức )+ Phiếu này đồng thời sẽ được lưu giữ để lấy căn cứ tham khảo cho vòng TOP TEN chọn giải nhất nhì ba.

- Sau 15 phút sẽ phân loại tiếp để CHọn Ra TOP TEN .

+Vòng TOP TEN : Chim của BCT+BGK sẽ không tham gia vòng Cuối cùng này .
Sau 5 phút nghỉ ngơi TOP TEN sẽ thi đấu để chọn ra :

- Giải nhất + nhì+ ba và các giải khuyến khích .

+ Trao giải cho các Thí sinh đoạt giải .
== Đọc Diễn văn bế Mạc Hội Thi từ Trưởng Ban Tổ Chức
Cám ơn anh DaiLinh chỉ dẫn cách cho anh em nhưng theo em mình ko lên nói là hội thi mà mình lên lấy tên (Hội Bình Chim chào mào )thì hay hơn cho nhiều người đỡ có nhưng lời lẽ kích bác

HI..hi... ! Nhập Gia Tùy tục ! đây là Hội Thi Chào Mào SVC mở rộng ! tất cả BTC đã lo liệu , tiêu chí đánh giá là của BTC SVC( đã có tham khảo tại các Giải lớn của Thái Lan , Sing..v.v.v và Giám Khảo có uy tín , có nghề chơi Chào Mào )! Giống như Bạn đi Thi đại Học, Đi chất vấn xin việc thì phải theo người ta ! không thể tự mình yêu cầu quá nhiều !

Những ai không bằng Lòng với điều gì đó có thể không tham gia ( không ai ép buộc gì mà ). Hội Thi vẫn là Hội thi ! không vì những lời lẽ kích Bác mà thay đổi Bạn à !Chúc Bạn vui khi Bạn tham gia Hội Thi

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0

Uớc chừng Giải có khoảng 50 đầu Lồng và có thể khống chế tối đa 50 lồng
( Vì cuộc thi mang tính phong trào giao lưu nên cẽ có chim của thành viên BCT , Ban Giám khảo góp vui và đây sẽ là giải để BTC< BGK thử sức )+ Phiếu này đồng thời sẽ được lưu giữ để lấy căn cứ tham khảo cho vòng TOP TEN chọn giải nhất nhì
hay quá chúc hội thành công nhưng tôi không rõ lắm về khống chế 50 lồng mà có ban giám khảo và ban tổ chức cũng góp vui thì có tính vào số 50 lồng không các bác ban tổ chức giải thích hộ với cảm ơn btc

Chào Bạn ! đây là 1 cách tổ chức của BTC :
+Khống chế 50 Lồng là do khuôn viên tại Hội Chợ chỉ đủ để BTC bố trí đủ cho 50 đầu Lồng tham gia ( Tại là Hội Chợ Xuân nên rất nhiều tổ chức tham gia làm các chương trình triển lãm tại đây và nếu hôm đó mưa thì vẫn có thể tổ chức thành công trong khuôn viên có mái che )
+ Chim của BTC tham gia là để góp vui và đủ chỉ tiêu ! tức là do thời gian cuối năm gấp rút nên BTC tổ chức và thông báo hơi muộn nên có thể nhiều Anh Tài chưa kịp quần tụ và để đông vui và đủ chỉ tiêu 50 Lồng thì chim của BTC sẽ tham Gia ! Nếu số lượng thí sinh tham gia đông thì Chim của những người trong BTC sẽ đựoc rút lại tối thiểu còn 5 Lồng để tham dự cho Giải Khán giả bình chọn ( giải Nhì thứ 2 ).

XR-250

Thành viên tích cực
SVC$
0
theo e nghĩ thì Chào Mào đem đi thi nên có quy định thêm về cỡ lồng tham gia, không giống như khuyên , người nuôi chào mào thường rất đa dạng về size lồng, nên lúc treo dàn sẽ có kiểu cao , kiểu thấp, trông sẽ mất đi sự đồng đều của cuộc thi, có thể giới hạn là lồng trung , khi lên giàn sẽ thoáng tạo điều kiện tốt để quan sát đánh giá từng lồng một
vài lời nhỏ nếu có gì không phải mong mod bỏ qua cho,

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0

Hà Nội mà sao treo giải thấp vậy bạn, con chim mua đã 5 chai trở lên rồi mà giải thưởng có 2 chai, thêm con số 0 nữa mới hấp dẫn.
Thành viên đi thi đều muốn đoạt giải vì danh dự và cũng như niềm tự hào, phong cách chăm.

Chim gốc Đà Nẵng chính xác là vùng nào vậy bạn, bán đảo sơn trà hay là gần đèo Hải Vân Huế.vvvv

Xin bạn giải thích đôi lời để mình được tìm hiểu thêm, chim Trung Mang quê mình đang có mặt tại Hà Nội, mình sẽ nói bạn mình đem đến dự thi nhưng vì danh dự là chính chứ giải thưởng không ham cho lắm, hiiii

Cho xin thêm kiểu chơi, luật chơi như thế nào, cần có những điểm gì để có thể đạt giải luôn nha, để mình phổ biến lại cho bạn mình để biết rõ luật chơi. Ví dụ như hot như thế nào, hot bao lâu nước đấu kê lồng thế nào nữa, thời gian thi bao lâu.

Chào thân ái vì cái tin tốt lành nảy, chúc ông bạn một ngày làm việc vui vẻ.:a03:
Nhớ post ảnh và video clip nữa nha.

Chùc cuộc thi thành công và tìm ra được chim hay vừa ý

Chào Duy,

Mỗi lần em có ý kiến hay thắc mắc thì lại thêm 1 lần làm cho người đọc bài cảm thấy rất bức xúc, dần đến những tranh luận không cần thiết và đi ngược lại tiêu chí của Diễn đàn.

Về chim Trung Mang, anh nói thẳng là em không phải là 1 người rành về chim vùng này, và cũng không sành chơi chim Chào Mào. Nhưng em lại lên SVC và các diễn đàn khác hô hào, tôn chim vùng này lên khiến việc săn bắt vô tội vạ, dẫn đến chính quyền địa phương phải can thiệp. Mà thú chơi của AE chơi chào mào là ngoài việc thưởng thức giọng, còn lại đi bẫy rừng là niềm đam mê.

Với những lý do trên, thay mặt BQT anh thông báo tạm khoá nick em 06 tháng.

Nếu vẫn còn vi phạm buộc BQT xử lý nick này vĩnh viễn.

Thân chào,
CADN

thanhthang

Chào mào bổi...
SVC$
0
theo e nghĩ thì chào mào đem đi thi nên có quy định thêm về cỡ lồng tham gia, không giống như khuyên , người nuôi chào mào thường rất đa dạng về size lồng, nên lúc treo dàn sẽ có kiểu cao , kiểu thấp, trông sẽ mất đi sự đồng đều của cuộc thi, có thể giới hạn là lồng trung , khi lên giàn sẽ thoáng tạo điều kiện tốt để quan sát đánh giá từng lồng một
vài lời nhỏ nếu có gì không phải mong mod bỏ qua cho,
Theo mình thì chuyện size lồng thế nào là k thể đc đâu bạn vì chuyên nguyên tắc ai chơi chim cm cũng thích kiểu lồng nào đấy,k phải vì đi thi mà ép sang 1 loại lồng giống nhau đâu vì mỗi lần sang lồng là chú chim phải thích nghi với chiếc lồng đấy 1 thời gian chưa kể mỗi chú chim có 1 cái thế, nước chơi-đấu khác nhau,cách bố trí cầu và cầu phụ khác nhau...,
To tất cả anh em: theo mình Ban TC đã tạo điều kiện cho anh em mình gặp mặt giao lưu là chính và cũng như là tổng kết lại 1 năm, còn anh em tham dự thì ngoài giải thưởng ra thì còn có danh dự vì chú chim đem đi đại diện cho chủ của chú để thi thố tài năng,cùng với khả năng chăm sóc tập dượt,cùng các công sức tập luyện bổi lên thuộc và cách chọn chim.....cái này là cả 1 quá trình,cả 1 giai đoạn cực khổ và khá lâu. Ở đây anh em tổ chức vui là chính, nhằm tạo cho anh em mình có thêm 1 sân chơi bổ ích và lý thú ra cũng có giải thưởng cho anh em,giải thưởng k cần phải treo cao mà theo mình BTC đưa ra vậy là hợp lý rồi. Phần thưởng cao quý nhất là: Danh dự,danh tiếng của chủ chim và khả năng của chú chim sau khi đạt giải mới là cao nhất, mới là cái hay anh em mình phấn đấu tới.có câu nói mình nói ra mong các bạn có gì bỏ quá cho mình nha, mình k đi thi nhưng mình nghĩ chúng ta đi thi chim cm đạt giải là vì tiền thưởng cao hay là cái đam mê cm nó mang lại,cơ hội giao lưu học hỏi và khả năng thể hiện tài chăm sóc cm?????????

thaicntn

Thành viên tích cực
SVC$
0
hi hi hi 1 hội thi đầy ý nghĩa trong dịp dón xuân CANH DẦN.em xin chúc cho hội thi thành công rực rỡ:a14::a14:

THĂNGBUGI

" Cùng nhịp đập SVC"
SVC$
0
các bác cho e hỏi hội thi CMhn lần này dc tổ chức ở đâu vậy .và vào lúc mấy h ngày bao nhiêu
Bạn vào box đăng ký dự thi CM , trong đó bác ĐAILINH đã cụ thể địa điểm, thời gian rồi. Hoan nghênh bạn tới tham dự

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0

mà sao em thấy hội quán hà nội lại tổ chức vào dịp áp tết thế nhỉ? có cập dập quá k hả các bác?nhiều người muốn tham gia mà khó quá anh ạ! nếu để sau tết thì thời gian thư thái hơn thì hay bác đại ạh.
còn về phần quà tặng mà bác duyhoian đặt ra em thấy hơi ác đó nhé:a01:,em nghe mà phê quá! có con cm bánh tẻ lởm k biết các bác có cho thi k?mà nói chung cuộc thi nào cũng chỉ là lấy danh dự thôi bác duy ạ,chứ thêm số 0 đằng sau em e nó chuyển qua kinh tế áh,không kéo trang nhau giải lại ...oánh nhau to:a21::a21::a21::a01:.
chúc cho hội thi cm của ae hội quán thành công mĩ mãn.

Suýt quên không trả lời bài của Bạn ! Việc Tổ chức Giáp tết thì có 2 Tiêu chí lớn ANH EM BTC ấp ủ :
+ Thứ nhất là tạo sân chơi cho anh chị em tham gia giao lưu , đồng thời tổng kết 1 năm khi nhìn lại .
+ BTC tổ chức vào dịp này và trong một Hội Chợ tầm THủ ĐÔ với mong muốn qua đó Quảng Bá , giới thiệu Hình Ảnh của Trang Web SVCVIETNAM.VN rộng hơn ! Trong không khí vui tươi , nô nức đón Xuân và hàng trăm lượt khách tham quan tại Hội Chợ sẽ nhân rộng Hình Ảnh SVC rất rất nhiều ! Hôm đó tranh thủ lên tham gia nhé :a12::a12::a12:

Boi_ca

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em xin chúc cho cuộc thi của chúng ta thành công tốt đẹp .cuộc thi này có ý nghĩa quá anh Dai Linh oi

Baochaomao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào các bác trong ban tổ chức các bác cho hỏi do gần tết bận quá không có thời gian đi đóng tiền trực tiếp vậy có thể chuyển tiền qua tài khoản được không nếu dc thì các bác cho xin số tài khoản để em đóng tiền nhé cảm ơn BTC

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Đây là Số Tài khoản các Bạn có thể gửi :

Chủ tài khoản : Lê Mạnh HÙNG.
Số tài khoản :13320664772012.
Ngân hàng : TECHCOMBANK-HÀ NỘI .

PS: Chú ý khi các Bạn gửi tiền vào Số tài khoản này xin hỏi tên chủ tài khoản : nếu Chủ tài khoản đúng là Lê Mạnh Hùng là OK !:a01:

Baochaomao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Xin chào ban tổ chức hôm nay em đi dợt chim thấy anh em nói chuyện là 1 người đăng ký thì đc thi hai lồng có đúng vậy không ban tổ chức có thể giải thích hộ cảm ơn BTC

minhhp

Riêng một góc trời ...
SVC$
0
Xin chào ban tổ chức hôm nay em đi dợt chim thấy anh em nói chuyện là 1 người đăng ký thì đc thi hai lồng có đúng vậy không ban tổ chức có thể giải thích hộ cảm ơn BTC

Vâng bạn àh . . . Quy định của BTC Thi lần này là như vậy . Mỗi người được đăng kí 2 đầu lồng tham gia cuộc thi . Cảm ơn bạn đã ghé thăm HQ và tham gia vào cuộc Thi lần này .

Thân chào . . .

Hoang ĐL

Chim cò xứ hoa
SVC$
0
Anh em Đà Lạt cũng đang chuẩn bị tổ chức cuộc thi Lửa và Chào Mào.
Càng bàn sâu thì càng có nhiều người lo. Nào là sợ bị chê bai tổ chức lọng cọng, sợ kiện tụng nói ra nói vào, sợ cơ cấu giải thưởng bị xem nhẹ, sợ chủ của "thí sinh" bị loại xem thường, không phục trọng tài ..vv..vv..
Mỗi giải đều có quy chế, điều lệ giải. Có thể điều lệ giải năm nay khác năm trước và khác năm sau (theo định hướng phong trào chung của hội). Những bạn tham gia giao lưu vô tư như một lần tổng dợt chim thì thoải mái rồi, còn ai muốn tham gia mà nhắm giải thì trước hết phải nghiên cứu điều lệ giải đi đã, nếu nhắm chim mình đủ điều kiện thì đem đi đấu, xem nó trụ tới vòng nào, ở ngưỡng nào.
Tôi bàn với các anh ở Đà Lạt là đã làm thì không sợ - làm thì sẽ phải có sơ xuất, nhất là thi đấu nữa, sẽ có thắng thua, có kiện tụng .... nhưng ta có điều lệ rõ ràng, đội ngũ trọng tài công tâm, uy tín thì cứ thế theo điều lệ đã thông báo mà làm. Một đống bát bẩn, người sắn tay lao vào rửa sạch đống bát ấy, nếu có làm vỡ 1,2 cái thì cũng còn hơn ối lần mấy người khoanh tay đứng nhìn đống bát mà không làm bể cái bát nào.
Đại đa số anh em muốn có một cuộc thi để giao lưu và có dịp chiêm ngưỡng những con chim hay, vì vậy việc cố gắng để tổ chức một cuộc thi như vậy là một nỗ lực rất lớn của BTC - đòi hỏi phải có tâm huyết, đam mê, nhiệt tình, cam chịu thiệt thòi thì mới làm được.
Kính chúc hội SVC Hà Nội tổ chức thắng lợi cuộc thi này.

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Đúng như Bác Nói ! có thể nói anh em SVC nhiệt tình tổ chức các cuộc thi đặc biệt là cuộc thi lần này phải nói như NGỪOI VÁC TÙ VÀ ! ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng ! Nếu không vì thú đam mê ! không vì sự phát triển của Mái Nhà SV mà mạnh dạn tổ chức .
BTC thật không được gì về vật chất mà chỉ có được duy nhất về mặt tinh thần đó là làm được một điều gì đó cho anh em bạn bè đồng nghiệp , cho mái nhà SVC nhưng tinh thần cũng tổn thất ghê lắm ! nào lo lắng cho các Công việc tổ chức ! chay tới chạy lui lo các giải , lo mời chào những Giám khảo thật sự Uy Tín , công tâm , lo các công đoạn tổ chức sao cho thật chu đáo , an toàn ! cốt chỉ mong anh chị em thí sinh tham gia được thoải mái , vui vẻ !
Cuộc thi nào cũng vậy , cũng xẩy ra tranh cãi , thắc mắc ! người được không sao , người không được mà thiếu hiểu nghề chơi lại thắc mắc nhiều điều , gây nhiều phản cảm . BTC cũng hiểu và gắng hết sức mình sao thật chu toàn , vượt qua hiềm khích ! Ấy là điều cũng mong các thí sinh tham dự thấu hiểu cái Tâm của BCT Hội Thi mang nhiều tính chất giao lưu này !

THĂNGBUGI

" Cùng nhịp đập SVC"
SVC$
0
Vâng. Điều hai bác cũng như các anh trong BTC trăn trở cũng là vì cái thú đam mê chót ngấm vào huyết rồi. Em cũng mới chơi nên chưa có nhiều kinh nghiệm lẫn kiến thức nhưng thiết nghĩ trong bất kỳ cuộc thi, hội thi nào vẫn không thể tránh khỏi kiện tụng, xì xào này nọ cho dù đó là những giải thi có thâm niên. Những xì xào, kiện tụng vẫn diễn ra nhưng không vì thế mà những lần thi tiếp theo không được tổ chức nữa. Càng nhiều ý kiến này nọ chúng ta sẽ đúc rút được những điều hay lẽ phải, cái được và cái chưa được để ngày càng hoàn thiện hơn.
Mong sao các thành viên tham gia nhiệt tình hưởng ứng cho dù ta chưa có chim hay, chim giỏi để tranh tài nhưng qua cuộc thi này người chơi mở rộng kiến thức cho mình cách chăm sóc, tuyển lựa được những chú chim ưng ý. '

Con Cò

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào BTC!
Mình mới nuôi Chào Mào và từ trước tới nay chưa đi dợt chim lần nào. Mình rất muốn tham gia cuộc thi để học hỏi và giao lưu thôi. Nhưng e rằng chú chim của mình so với các tiêu chí để đánh giá cũng như điều kiện để đăng ký dự thi thì có phần không ổn lắm (ví dụ: lông đuôi gãy mới mọc lại nên ngắn và xấu, không phải chim mộc nhưng vẫn còn hơi giẫy, chim chưa căng lửa ...:a35:) Mình chỉ ngại nếu mang chim đi thi mọi người lại cười và làm chất lượng cuộc thi. Thôi thì cứ cho mình đóng tiền tham gia nhé còn chim có được dự thi hay không thì hôm đó các bác xem chim rồi quyết, em phủ kín áo lồng rồi ngồi cổ vũ là ok rồi.
Chúc cuộc thi thành công tốt đẹp!

victory_hn

Học, học nữa, học mãi!...
Thành viên BQT
SVC$
0
@Con Cò: Trước tiên cám ơn bạn đã quan tâm đến cuộc thi. Vì là lần đầu tổ chức nên mục đích của cuộc thi là giao lưu, học hỏi và rút kinh nghiệm. Tuy nhiên việc tổ chức cuộc thi luôn đòi hỏi tính khoa học, chặt chẽ và khách quan. Ắt hẳn bạn cũng đã đọc hoặc tìm hiểu qua về Thể lệ và quy định cuộc thi dành cho các Thí sinh, vì vậy nếu bạn còn băn khoăn về em chim của mình hôm đó mời bạn mang chim đến sớm và gặp trực tiếp BTC để đăng ký. Nếu thấy đủ điều kiện tham dự BTC sẽ mời bạn tham dự, còn không chúng tôi cũng bố trí thêm những giàn treo bên ngoài để bạn treo dượt chim và giao lưu.

Thân mến,

Diabay

Không phải là Biết Tuốt!...
SVC$
0
Chào BTC!
Mình mới nuôi chào mào và từ trước tới nay chưa đi dợt chim lần nào. Mình rất muốn tham gia cuộc thi để học hỏi và giao lưu thôi. Nhưng e rằng chú chim của mình so với các tiêu chí để đánh giá cũng như điều kiện để đăng ký dự thi thì có phần không ổn lắm (ví dụ: lông đuôi gãy mới mọc lại nên ngắn và xấu, không phải chim mộc nhưng vẫn còn hơi giẫy, chim chưa căng lửa ...:a35:) Mình chỉ ngại nếu mang chim đi thi mọi người lại cười và làm chất lượng cuộc thi. Thôi thì cứ cho mình đóng tiền tham gia nhé còn chim có được dự thi hay không thì hôm đó các bác xem chim rồi quyết, em phủ kín áo lồng rồi ngồi cổ vũ là ok rồi.
Chúc cuộc thi thành công tốt đẹp!

Chào bạn.

Thật là đáng tiếc khi bạn có chú CM hay vậy mà chưa cho đi dượt lần nào.

Nếu bạn không ngại thì các sáng chủ nhật, mời bạn mang chim ra Hội Quán SVC HN ở quán cafe Hoàng Lan, bán đảo Hoàng Cầu cùng giao lưu với ACE.

Chú CM của bạn chưa thể tham gia thi đấu được rùi. Vì nó đã được "giao lưu" lần nào đâu :a01:.

Nhưng hôm thi đấu, bạn cứ mang ra, treo vào hàng "Dự khuyết", cho xôm tụ cùng các chú CM dự khuyết khác nhé.

Chúc bạn vui.

Thân.

linhtau

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: Những thông báo mới nhất từ BTC “Hội thi chim Chào mào SVC Hà nội mở rộng lần I”

thưa các bác,em không có chim dự thi nhưng muốn đi xem có được không ạ?chưa bao giờ được xem thi chim cả.hx:a33:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom