Guest viewing is limited

cuong_daik

"lưng gù nhưng tấm lòng ngay thẳng"
SVC$
0
anh Đại ơi sao anh không phổ biến thể lệ, quy chế, cách thức chấm điểm để những thành viên chưa đi xem thi Cm như em được biết. Nhất định em sẽ thu xếp thời gian qua cổ vũ hội thi, hy vọng các thành viên khác cũng ủng hộ nhiệt tình để cuộc chơi thành công tốt đẹp.

Con Cò

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: THÔNG BÁO Thi Chào Mào ngày 24-12 Âm Lịch

Cho mình tham gia với nhé! Lần đầu tiên cho chú Chào Mào đi chơi, coi như cổ vũ hội thi :a44:

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0

Hà Nội mà sao treo giải thấp vậy bạn, con chim mua đã 5 chai trở lên rồi mà giải thưởng có 2 chai, thêm con số 0 nữa mới hấp dẫn.
Thành viên đi thi đều muốn đoạt giải vì danh dự và cũng như niềm tự hào, phong cách chăm.

Chim gốc Đà Nẵng chính xác là vùng nào vậy bạn, bán đảo sơn trà hay là gần đèo Hải Vân Huế.vvvv

Xin bạn giải thích đôi lời để mình được tìm hiểu thêm, chim Trung Mang quê mình đang có mặt tại Hà Nội, mình sẽ nói bạn mình đem đến dự thi nhưng vì danh dự là chính chứ giải thưởng không ham cho lắm, hiiii

Cho xin thêm kiểu chơi, luật chơi như thế nào, cần có những điểm gì để có thể đạt giải luôn nha, để mình phổ biến lại cho bạn mình để biết rõ luật chơi. Ví dụ như hot như thế nào, hot bao lâu nước đấu kê lồng thế nào nữa, thời gian thi bao lâu.

Chào thân ái vì cái tin tốt lành nảy, chúc ông bạn một ngày làm việc vui vẻ.:a03:
Nhớ post ảnh và video clip nữa nha.

Chùc cuộc thi thành công và tìm ra được chim hay vừa ý

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0

Hà Nội mà sao treo giải thấp vậy bạn, con chim mua đã 5 chai trở lên rồi mà giải thưởng có 2 chai, thêm con số 0 nữa mới hấp dẫn.
Thành viên đi thi đều muốn đoạt giải vì danh dự và cũng như niềm tự hào, phong cách chăm.

Chim gốc Đà Nẵng chính xác là vùng nào vậy bạn, bán đảo sơn trà hay là gần đèo Hải Vân Huế.vvvv

Xin bạn giải thích đôi lời để mình được tìm hiểu thêm, chim Trung Mang quê mình đang có mặt tại Hà Nội, mình sẽ nói bạn mình đem đến dự thi nhưng vì danh dự là chính chứ giải thưởng không ham cho lắm, hiiii

Cho xin thêm kiểu chơi, luật chơi như thế nào, cần có những điểm gì để có thể đạt giải luôn nha, để mình phổ biến lại cho bạn mình để biết rõ luật chơi. Ví dụ như hot như thế nào, hot bao lâu nước đấu kê lồng thế nào nữa, thời gian thi bao lâu.

Chào thân ái vì cái tin tốt lành nảy, chúc ông bạn một ngày làm việc vui vẻ.:a03:

Thân chào Bác Duy ! Chú chim này anh em BTC đã nhờ người có uy tín trong Đà Nẵng bắt giúp! CHim Sông Kon _Quảng Nam .

Còn treo giải thấp thì cũng không hẳn là thấp !So với các Cuộc Thi khác như Vành Khuyên, MI..vv..được tổ chức bởi các Hội lớn cũng không phải là thấp đâu . Với Một Hội Nhóm mới thành lập không được bao lấu , hầu hết là anh em công chức , sinh viên ! Vì thú đam mê đứng ra tổ chức Hội Thi mừng Xuân, để anh em thành viên và anh em ham mê Chào Mào có dịp giao lưu để qua đó trao đổi nhằm nâng cao nghề chơi , phát triển phong trào thêm nên thôi .
Qua giá trị các giải(kể cả kinh phí trong khâu tổ chức ) và cách thu lệ phí chắc Bác cũng tính được sơ qua được là anh em cũng phải đầu tư thêm chút tiền túi nên ...hi..hi... giải cũng nên như vậy .
Rất vui khi Bác giới thiệu Bạn bè đến tham gia để anh em được giao lưu qua đó được thưởng thức sâu hơn về Chào Mào Trung Mang ( ..hi..hi...nghe tiếng rất nhiều )

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0

mà sao em thấy hội quán hà nội lại tổ chức vào dịp áp tết thế nhỉ? có cập dập quá k hả các bác?nhiều người muốn tham gia mà khó quá anh ạ! nếu để sau tết thì thời gian thư thái hơn thì hay bác đại ạh.
còn về phần quà tặng mà bác duyhoian đặt ra em thấy hơi ác đó nhé:a01:,em nghe mà phê quá! có con cm bánh tẻ lởm k biết các bác có cho thi k?mà nói chung cuộc thi nào cũng chỉ là lấy danh dự thôi bác duy ạ,chứ thêm số 0 đằng sau em e nó chuyển qua kinh tế áh,không kéo trang nhau giải lại ...oánh nhau to:a21::a21::a21::a01:.
chúc cho hội thi cm của ae hội quán thành công mĩ mãn.

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Đây là TOPIC Thông Báo từ BTC nên bài thảo luận và thắc mắc của các Bạn sẽ được di chuyển sang TOPIC phù hợp !
BTC sẽ Lập thêm TOPIC đăng ký trực tuyến trên Diễn Đàn để các Bạn tiện đăng ký !

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Đây Là TOPIC để các thành viên Gửi Những thắc mắc , câu hỏi về Hội THi Chào Mào SVC mở rộng lần I

Nokia71

"Nối vòng tay lớn"
SVC$
0

Chào Đại Linh,
Mình chưa đc xem cuộc thi Chào Mào lần nào, nên hy vọng hôm đó thu xếp đc công việc.
Với cơ cấu giải thưởng như vậy thì chắc chắn anh em tổ chức phải bỏ tiền túi ra rồi :a21:. Hy vọng cuộc thi thành công tốt đẹp để thúc đẩy phong trào chơi Chào Mào ngoài Bắc ngày một phát triển.
Thân!

minhhp

Riêng một góc trời ...
SVC$
0

Thệ lệ , quy chế và điều kiện tham gia cuộc Thi đã được nêu rõ rồi . Hy vọng hôm đó trời nắng đẹp để chim cò có được điều kiện tốt nhất khi tham gia cuộc chơi . Hy vọng BGK sẽ tìm ra được những chú CM hay , xứng đánh nhận những giải thưởng ỹ nghĩa . Chúc cuộc thi Thành Công tốt đẹp . . .

Thân chào ...

duydong1987

Thành viên mới
SVC$
0
Đăng kí dự thi Chào mào

em đang có một chú Chào Mào được nuôi thuần từ bé,đọc trên thông báo có hội thi chim ở triển lăm nông nghiệp không biết em có được đem chim ra đấy thi không nhỉ,xin các bác chỉ giúp với nhỉ xin cảm ơn nhiều:a15:(con chim của em hút sáo gọi được tên em đấy nhé hút sáo được cả có khách hehe)

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Ðề: Đăng kí dự thi Chào mào

Hi..hi... như vậy theo mình Bạn có thể mang đến để cọ sát và giao lưu thôi chứ khả năng đoạt giải với chú Chào Mào như vậy là không thể nào đâu Bạn à !

Con Cò

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

<!-- message -->VIII_ QUY ĐỊNH cho các THÍ SINH!

+Các chú chim tham dự :
- Những chú chim tham dự không phải là chim Mộc, Bổi còn quá nhẩy.
- Chim lông lá không quá xấu ( xơ xác, thiếu quá nhiều lông …vv..
Con Chào Mào của mình bị gãy mấy cái lông đuôi. Vậy có được tham gia không?

Trả lời Bạn trên này luôn cho mình đỡ Spam ! theo luật là lông không quá xấu , thiếu quá nhiều lông ! còn thiếu vài cọng, gẫy vài cọng mà không bị ngắn ngủn đuôi trông vẫn ổn thì OK Bạn à !

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

bachcathuongson

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Em xin lỗi bác nhé nếu bác thích giải to em mời bác đánh lô hay phạp vào con đề đây là hội chơi mà bác coi thường quá bác ah
tiền thưởng hay giai thwuwongr nó cũng chỉ là một vấn đề nhỏ nhưng tổ chức cho anh em một sân chơi có trỗ giao lưu mới là cái quý

---------- Post added at 04:25 PM ---------- Previous post was at 04:19 PM ----------

IV_T Chc .
* Uớc chừng Giải có khoảng 50 đầu Lồng và có thể khống chế tối đa 50 lồng
== Đọc Diễn văn khai mạc từ Trưởng Ban tổ Chức
+Vòng loại thứ nhất :Loại ra 15 Lồng trong 15 phút .

+Vòng loại thứ hai : Loại ra 15 Lồng trong 15 phút .

+Vòng TOP 20 ! :
- Vòng này BTC sẽ phát phiếu để bình chọn Giải nhì- Chim được khán giả kết nhất ( Vì cuộc thi mang tính phong trào giao lưu nên sẽ có chim của thành viên BCT , Ban Giám khảo góp vui và đây sẽ là giải để BTC< BGK thử sức )+ Phiếu này đồng thời sẽ được lưu giữ để lấy căn cứ tham khảo cho vòng TOP TEN chọn giải nhất nhì ba.

- Sau 15 phút sẽ phân loại tiếp để CHọn Ra TOP TEN .

+Vòng TOP TEN : Chim của BCT+BGK sẽ không tham gia vòng Cuối cùng này .
Sau 5 phút nghỉ ngơi TOP TEN sẽ thi đấu để chọn ra :

- Giải nhất + nhì+ ba và các giải khuyến khích .

+ Trao giải cho các Thí sinh đoạt giải .
== Đọc Diễn văn bế Mạc Hội Thi từ Trưởng Ban Tổ Chức
Cám ơn anh DaiLinh chỉ dẫn cách cho anh em nhưng theo em mình ko lên nói là hội thi mà mình lên lấy tên (Hội Bình Chim chào mào )thì hay hơn cho nhiều người đỡ có nhưng lời lẽ kích bác

merci_lavie

Thành viên tích cực
SVC$
0

hihi lại sắp thi rồi, em vừa thi học kỳ xong nhưng chim thì chưa học hành gì nên chưa thi được bùn quá, chắc em chỉ ra cổ vũ thôi, em thấy ý kiến của bác Duy về cái vụ tăng giải này hay đó, hay bác Duy ủng hộ giải cho giải thêm phong phú đi :a44: bác cứ ủng hộ cỡ chục chai hay con cm bông, bạch gì đó là ok rùi hihi chắc giải sẽ đông vui phải biết, phong trào cứ gọi là lên vùn vụt, kể cả mộc em cũng mang đi thi hihi:a32:

Baochaomao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Uớc chừng Giải có khoảng 50 đầu Lồng và có thể khống chế tối đa 50 lồng
( Vì cuộc thi mang tính phong trào giao lưu nên cẽ có chim của thành viên BCT , Ban Giám khảo góp vui và đây sẽ là giải để BTC< BGK thử sức )+ Phiếu này đồng thời sẽ được lưu giữ để lấy căn cứ tham khảo cho vòng TOP TEN chọn giải nhất nhì

hay quá chúc hội thành công nhưng tôi không rõ lắm về khống chế 50 lồng mà có ban giám khảo và ban tổ chức cũng góp vui thì có tính vào số 50 lồng không các bác ban tổ chức giải thích hộ với cảm ơn btc

nguyen van nam

SVC - Đam Mê
SVC$
0

mình thấy ý kiến của merci hay quá, mình cũng biết lần này HQ HN tổ chức thi cm mục đích chính là giao lưu, và thúc đẩy phong trào chơi chào mào phát triển hơn nữa, nhưng nếu được bác Duy ủng hộ thêm số 0 (theo đúng ý bác nha) sau giải thưởng của HQHN chắc phong trào chơi cm sẽ phát triển ko kịp phanh ấy nhể,:a15::a15::a15:

hjpd0ng

Thành viên tích cực
SVC$
0

anh cho hỏi là thi thế này thì mình thi vào mấy giờ hả anh.

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0

Các Bạn vui lòng thảo luận Bên TOPIC Hỏi Đáp thi Chà Mào nhé ! Topic này chỉ THông Báo ! Bài các Bạn viết sẽ được chuyển sang TOPIC khác ! MÌnh tạm thời khóa TOPIC này !

thuanthuynguyen

Ngọc Kỳ Lân
Thành viên BQT
SVC$
0

Chào toàn thể Quí ACE thành viên.

Để tạo dựng một sân chơi giao lưu bổ ích thì đó cũng là một cố gắng không nhỏ của các thành viên BTC và sự tham gia của các thành viên.

Để có được cuộc thi này BTC đã phải vận động nguồn kinh phí từ rất nhều phía và phải lo sưu tầm cơ chế chấm thi(vì thi lần đầu) sao cho cuộc thi diễn ra xuôn sẻ và thành công.
Vì vậy về cơ cấu giải thưởng tuy không cao nhưng cũng là một sự khích lệ tinh thần và sự công nhận của nghề chơi.

Mong rằng các bạn yêu quí chim Chào Mào hãy đến tham gia,cổ vũ và cùng với BTC để cuộc thi thành công tốt đẹp.

Rất mong sau cuộc thi này sẽ có nhều cuộc thi Chào Mào được tổ chức thường xuyên để chúng ta cùng giao lưu học hỏi về nghề chơi thú vị này.

Thân_Thuận

victory_hn

Học, học nữa, học mãi!...
Thành viên BQT
SVC$
0

anh cho hỏi là thi thế này thì mình thi vào mấy giờ hả anh.

Trước tiên rất cám ơn bạn đã quan tâm đến cuộc thi. Câu hỏi của bạn thì ngay trong trang 1 của mục này đã có, nếu chưa kịp đọc bạn có thể quay lại trang 1 để tìm hiểu thêm.

Với tất cả các bạn quan tâm đến cuộc thi, mời các bạn vào mục:

http://svcvietnam.vn/forum/thong-bao/17882-thong-bao-thi-chao-mao-ngay-24-12-am-lich.html

để tìm hiểu thông tin về cuộc thi.

Với các bạn đăng ký tham dự cuộc thi, mời các bạn vào mục:

http://svcvietnam.vn/forum/thong-ba...oi-thi-chao-mao-svc-ha-noi-mo-rong-lan-i.html

để đăng ký tham dự cuộc thi.

Với mong muốn để anh em chơi CM gặp mặt - giao lưu - học hỏi - trao đổi kinh nghiệm, năm nay Hội quán SVCVietnam tại Hà Nội và Trung tâm xúc tiến thương mại Nông nghiệp phối hợp tổ chức "Hội thi Chào Mào SVC Hà nội mở rộng lần thứ I". Vì là lần đầu tổ chức, ắt hẳn sẽ không tránh khỏi những thiếu sót, BTC hy vọng sẽ luôn nhận được những ý kiến đóng góp chân thành từ các Quý thành viên SVC.

Các cụ xưa thường nói "Vạn sự khởi đầu nan". Cái gì khi mới làm cũng sẽ khó khăn hơn, nhưng không vì thế mà chúng ta ngại hoặc sợ không làm. Nếu hôm nay không làm thì mãi vẫn là "khởi đầu".

Về cơ cấu giải thưởng, BTC cũng đã hết sức cố gắng để có được giải thưởng tốt hơn cho anh em tham gia. Tuy nhiên kinh phí dành cho giải thưởng lần này mới chỉ được có vậy, chúng tôi rất mong sớm nhận được sự tài trợ từ các Quý anh em thành viên SVC.

Cuối cùng, chúng tôi vẫn cho rằng mục đích của lần thi này là "giao lưu, học hỏi và rút kinh nghiệm". Hy vọng ngày hôm đó các bạn sẽ có nhiều niềm vui khi được tận mắt ngắm nhìn, tận tai lắng nghe những tiếng Chào Mào từ những vùng miền khác nhau.

Trân trọng cảm ơn!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom