Guest viewing is limited

kim luân

Thành viên tích cực
SVC$
0
cho hỏi về bẫy chim trong rừng

xin cho hỏi, khi đi bẫy trong rừng mà lần đầu tiên đi bẫy chỗ đó, trong 1 khu rộng lớn, ma mình không rõ địa điểm ,vậy những đặc điểm gì để nhận biết co chim CM hay không?. ngoại trừ nghe tiếng chim trong rừng?

minhdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: cho hỏi về bẫy chim trong rừng

thường thì mình nghe thấy, hoặc nhìn thấy khu vực đó có chim thì mới đặt bẫy.

nhoch

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

]thường thì mình nghe thấy, hoặc nhìn thấy khu vực đó có chim thì mới đặt bẫy.

chính sát ?thầy tặng em 10 Điểm

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0

xin cho hỏi, khi đi bẫy trong rừng mà lần đầu tiên đi bẫy chỗ đó, trong 1 khu rộng lớn, ma mình không rõ địa điểm ,vậy những đặc điểm gì để nhận biết co chim CM hay không?. ngoại trừ nghe tiếng chim trong rừng?
Muốn bẫy Chào Mào trong rừng thì mình phải chon những địa điểm mà chào mào thường hay lui tới đó là thường ở những chỗ có khe nước, hoa quả và cây cao. Nhưng quan trọng khi mình bẫy thường là bẫy đấu thì phải nhìn hoặc nghe có tiếng chim mới được, chứ không nghe tiếng chim có nghĩa là hiện tại không có chim quanh đó. Còn bẫy lưới chụp thì mình phải nhìn lá cây ở tầng thấp nếu thấy có nhiều phân chim thì thường chiều tối chim sẽ về đậu và ngủ tại đó. Đôi lời theo cảm nhận cá nhân. Thân

thanhbonsai9x

"mãnh hổ vờn mây"
SVC$
0

ngoìa cách phán đoán bằng kinh nghiệm chinh chiến. như nhì địa thế, cây quả, nước non, và nhiều loài chim cùng họ như Chào Mào núi, hoành hoạch........

hoặc bạn mở áo lồng chim mồi cho sổ vài dây thì bít có chim rừng hay ko thôi. vì có chim rừng thì chắc chắc sẽ mở miệng đấu lại

tuy nhiên cũng không nan giải như bạn nghĩ đâu. vì thức chất Chào Mào là laọi siêng hót. khi chúng đi ăn, bay, tắm.......... vẫn hót. nên đa số chổ nào có chào mào sinh sống thì ắc sẽ nghe đc tiếng chào mào

thân
thanhbonsai

kim luân

Thành viên tích cực
SVC$
0

cảm ơn góp ý của mọi người, mình thinh thoảng đi thôi nếu đi bộ thi 1 tiếng là tới rừng rồi, mình hỏi để biết thêm. trước khi lên rừng bẫy

SevenHD

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Thường bạn phải nghe xem khu đó có CM hay không đã
rồi mới tiến hành chọn chỗ để đặt bẫy

Chào Mào Lâm Đồng

Thành viên tích cực
SVC$
0

thứ nhất là lắng tai nghe,bạn nuôi Chào Mào chắc ko lạ tiếng chào mào đúng ko?hì.Chào mào thính lắm, nghe tiếng chim lạ là chim mồi chơi lại liền bác ah,ko cần bỏ áo trùm lồng ra luôn.hì
thứ hai là Chào Mào thường hay sống ở những nơi có nguồn nước,ở ngoài bìa rừng những cây bụi thấp,có nguồn thức ăn hoa quả.Chúc bạn gặt hái được thành quả!!!

huutoan75

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình ở hn ,ngay làng quốc tế thâng long, câu giây,hà nội.cho em hỏi tí sao mây hôm nay em thấy nguyên cả bày Chào Mào nó về gần khu em suốt giống như nó làm ổ, cứ tâm chiêu khoảng 4h thì từng đàn nó bay về, sáng ra thì ko còn ở đo, chỉ buổi chiều thôi, vây cho em hỏi Minh có bẩy được ko, nhìn từng Đan mà phát thêm, mong chỉ bảo thêm

Tkssssssssssss

tecongk1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Xin chỉ giáo thêm

Chim đàn khó bẫy lắm bạn ơi. Chỉ lại gần lồng mồi chút rồi đi cho dù chim mồi sung cỡ nào đi nữa cũng vậy. Chỉ có chim nằm vùng, nó coi khu vực đó là lãnh thổ riêng của nó thì mới có cơ may bẫy được, tại vì khi đem chim mồi về khu vực đó hiển nhiên là đã xâm phậm đến lãnh thổ của chim trời do đó nó sẽ ghé vào hỏi thăm là điều sớm hay muộn thôi.

huutoan75

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Xin chỉ giáo thêm

Chim đàn khó bẫy lắm bạn ơi. Chỉ lại gần lồng mồi chút rồi đi cho dù chim mồi sung cỡ nào đi nữa cũng vậy. Chỉ có chim nằm vùng, nó coi khu vực đó là lãnh thổ riêng của nó thì mới có cơ may bẫy được, tại vì khi đem chim mồi về khu vực đó hiển nhiên là đã xâm phậm đến lãnh thổ của chim trời do đó nó sẽ ghé vào hỏi thăm là điều sớm hay muộn thôi.

vậy sao?, uổng quá đi thôi,mình thấy nhiều lắm, tiếc quá đi thôi

Ducsonca

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: Chim chào mào: phân loại/mẫu mã-vùng miền, các nước trên thế giơi

Có ai biết cách bẫy chuẩn chào mào cho tôi biết ở nhà tôi có cây ngũ da bì ra nhiều quả lũ chào mào ngày nào cũng có 30-40 con tụ tập ở đó mà tôi không bẫy được mặc dù đã dùng con chim mồi rất hay. Bác nào có cách hay chỉ giúp.
Thank !

khanhduy3010

Thành viên tích cực
SVC$
0
hỏi về cách bẫy chào mào

tình hình là em có chú Chào Mào nuôi từ bé lên, rất dạn người và siêng hót, (chú này má trắng nha các bác) em bẫy bằng lồng 2 cửa, có gài thêm mấy bông hoa đỏ và ít cà chua, cả chuối chín nữa, em mồi đứng gọi 10 phút có 1 đôi bay vào, em sướng quá tưởng ok cả đôi, ai ngờ ko chú nào vào, hic hic, cả ngày nay đi bẫy, chim em hót luôn miệng mà sao chỉ gọi được chim đến mà ko chú nào vào là sao?
em mong các bác có kinh nghiệm bẫy Chào Mào chỉ giáo em với, hic hic

Phương Biên Hòa

"Hội Chào Mào Biên Hòa"
SVC$
0
Ðề: hỏi về cách bẫy chào mào

Hehe... chim bạn dạn người siêng hót, biết cách gọi đàn nhưng chưa biết cách dụ chim vào đấu rùi, mình có vài ý kiến nhỏ mà mình thu thập đc từ những chuyến lang thang đi theo các bác bẫy CM nè, đôi lúc cũng đc tặng 1-2 con CM đem về chơi cho vui ... hihi..
Bạn muốn chim của bạn bẫy đc thì con chim của bạn phải hay, dzữ, biết gọi đàn, biết cách đấu hót ( đấu đá thì quá hay rùi)... Bạn nên tìm hiểu thêm 1 vài các cao thủ bẫy chim, mỗi lần có dịp đi bẫy thì nên thu xếp thời gian cho e nó đi theo các chú chim mồi, bạn cũng treo mồi của bạn lên gần đó, nhưng ko gài bẫy nhé, khi đó chim mồi chiến sẽ hót đấu và khi đó chim của bạn sẽ học đc những cách chơi như thế. Bạn nên lưu ý ko đc treo lụp của mình gần mồi chiến của AE khác, cần có khoảng cách để ng ta bẫy chim, lơ tơ mơ là bạn bị đuổi về đó... hihi.. Khi đi thì nên tìm 1 vài quả trái cây có màu càng đỏ càng tốt ( Vd: vài trái ớt bi đỏ chín, 1-2 quả bòng bong, 1 vài trái cà chua bi nhỏ, như thế thì quá oke rùi.. ) Bạn chịu khó cho nó đi theo nhiều thì chim của bạn sẽ mau lên mồi hơn khi đi đánh chim già có mùa rừng, còn má trắng hay mới trổ tách đó thì chim rất xung và ham mồi, cũng có nhiều chú dzữ lắm...
Mình thì hay đi mượn con CM mái của thèng bạn, 1 vài trái ớt bi 2 trái cà chua bi là oke rùi, đi đánh những a chàng mê gái và ham ăn.. hihi..
Chúc bạn thành công và có 1 chú chim mồi...
Thân !

nhat_nguyet79

"Đất lành chim đậu"
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: hỏi về cách bẫy chào mào

Mình ở hn ,ngay làng quốc tế thâng long, câu giây,hà nội.cho em hỏi tí sao mây hôm nay em thấy nguyên cả bày chào mào nó về gần khu em suốt giống như nó làm ổ, cứ tâm chiêu khoảng 4h thì từng đàn nó bay về, sáng ra thì ko còn ở đo, chỉ buổi chiều thôi, vây cho em hỏi Minh có bẩy được ko, nhìn từng Đan mà phát thêm, mong chỉ bảo thêm

Tkssssssssssss
Chim trời về đó ngủ đêm thôi bạn. Các vườn cây tại các vùng quê thanh bình vốn là nơi nghỉ đêm lý tưởng cho cm nay đang bị các tay săn cm bằng lưới săm soi rình rập nên chúng phải tìm đến những nơi an toàn khác mà không thể dùng lưới đánh bẫy được. Mình đoán gần làng quốc tế TL có nhiều cây cối nên chiều cm về đó nghỉ qua đêm, sáng ra lại bay đi kiếm ăn ở những nơi khác.

CM có món khoái khẩu là các loại quả chín màu đỏ, tím, vàng... ở rừng có chuối rừng, ổi rừng, sim, si là những loại cây có quả chín cm rất thích ăn, bạn quan sát xem quanh đó chỗ nao có nhiều loại cây trên thì khả năng có cm sinh sống. Đây là cách nhận biết khi cm di chuyển sâu vào rừng, mình không nghe thấy tiếng hót của chúng.

Thân!

mechym.cmdn

Thành viên mới
SVC$
0
ai hổ trợ em bẫy chim đàn

chào các bác sl em mới chơi chim cm ko lâu
thật ra em rất có hứng thú với đi bẫy chim
em đã đi bẫy rát nhiều lần nhưng về tay ko à
em nghe mấy anh nói bẫy chim 1 hoặc chim đi đôi thì rất dễ dính
nhưng nơi em bẫy toàn là chim đàn từ 10 đến 20 con ko a`
em đặt bẫy lên thì chim bay rồi chim về chẳng ngó ngàn đến chú mồi của em
mặt cho chú mồi em chơi bắt rát cã họng lun
các bác chuyên bẫy chim có cách nào giúp em với dc ko ạ
mong các bác đừng chê cười em hi`
a` em có làm theo các bác chỉ dẫn trên này nhưng vẫn vô hiệu
các bác cho em lời khuyên nha

gachoinoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: ai hổ trợ em bẫy chim đàn

ủa, mà bạn bẫy chim gì vậy chài?:a23: nghe bạn tả thì có vẻ giống bẫy Chào Mào quá nhỉ?

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom