Guest viewing is limited

Wraith

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình mới nuôi một đôi sáo được khoảng 5 tháng tuổi. Mình có một thắc mắc muốn các bác và các bạn ở đây trả lời giúp là: Có nuôi sáo sinh sản trong lồng được không? Nếu được thì phải trong điều kiện như thế nào?? Cảm ơn !!

koller1994

Thành viên tích cực
SVC$
0
Theo mình thì có thể bạn à nhưng phải nuôi nó trong 1 cái lồng lớn hoặc nếu có kinh phí thì làm cho em nó cái aviary. Và đạc biệt phải có để nó ở nơi khuất người để nó có thời gian mà "tâm sự" :a01::a01::a01:

Wraith

Thành viên tích cực
SVC$
0
Theo mình thì có thể bạn à nhưng phải nuôi nó trong 1 cái lồng lớn hoặc nếu có kinh phí thì làm cho em nó cái aviary. Và đạc biệt phải có để nó ở nơi khuất người để nó có thời gian mà "tâm sự" :a01::a01::a01:
Mình lọ mọ qua bên Agriviet nhờ các lão nông bên đó tư vấn rồi. Nuôi sinh sản cũng không tới nỗi khó lắm. Cảm ơn bạn đã đóng góp ý kiến, hi vọng mùa sau có vài bé nuôi cho vui hê hê...!!:a01::a01: Tháng 2 năm sau sẽ cho tụi nó vào Aviary "tâm sự" cho thoải mái, :a44::a44::a44::a44::a44::a44::a44::a44:

koller1994

Thành viên tích cực
SVC$
0
Loài sáo rẻ tiền, bạn nuôi cho nó đẻ chi cho mệt + tốn time + tốn sức + tốn $. Tới khoảng tháng 2 - 3 ÂL ra chợ mua thiếu gì :a01:. thường thường thì mình thấy người ta nuôi nhồng đẻ thui chứ chưa bao giờ thấy nuôi sáo đẻ. Dù sao cũng chúc bạn có được những chú sáo con khỏe mạnh...hihi

Wraith

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nuôi chim không phải vì tiền, nuôi nó đẻ cho vui thôi. :a31:

demon88

Thành viên mới
SVC$
0
mình cũng ủng hộ bạn vì mình cũng dăng tính nuôi đẻ cho vui. Chúc bạn nuôi thành công để có gì cho mình kinh nghiệm.

dongkj

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nuôi chim không phải vì tiền, nuôi nó đẻ cho vui thôi. :a31:
bạn nói đúng đấy, theo mình thì nuôi chim đẻ rất hay và ý nghĩa, ai cũng nuôi chim đến khi chim già chết rồi vứt đi có phải tiếc không, con chim được sinh ra thì nó cũng muốn được sinh tồn được duy trì nòi giống chứ.
Nuôi chim đẻ là 1 nghệ thuật đỉnh cao của việc chơi chim hi chúc bạn thành công, mình cũng đang có ý định này đấy

minh_vy

Thành viên mới
SVC$
0
Nếu có thể bác nào đã từng có kinh nghiệm nuôi chim sáo sinh sản hoặc đã biết ai nuôi sinh sản thì góp vào 4rum cho ae học hỏi thì quá tốt.

kenken

Thành viên tích cực
SVC$
0
mún đẻ thì bạn phải nuôi cho em nó thuần đi đả. ông anh mình nuôi 1 cặp sáo thả bay loanh quanh nhà o, tới mùa nó bắt cặp thấy ổng lót ổ bằng cái rổ nhỏ bỏ rơm vào thế là nó bay vào đẻ lun chứ(chỏ đó là chỏ nó đậu và ngủ dấy). còn nuôi đẻ trong lồng chắc phải làm cái lồng to mới chứa được 2 em nó.

M.U

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác nên chờ đến mùa sau cho bọn chúng đủ Già, đủ Thuần rồi ép đẻ.
Cần 1 cái Chuồng to tầm 2 cái Chuồng Gà 1,2m bán sẵn ghép lại,
đặc biệt để Chuồng nơi thật yên tĩnh. Bình thường bọn này gần Người
nhưng khi cần "tâm sự" chỉ tìm nơi thật sự yên tĩnh. thúc ăn mồi tươi
Thằn Lằn, Liu Điu, Cá Lóc con-Đồng Đồng, Cám Trứng tự làm cho thật
sung...

Chúc Bác thực hiện thành công...

minh_vy

Thành viên mới
SVC$
0
mún đẻ thì bạn phải nuôi cho em nó thuần đi đả. ông anh mình nuôi 1 cặp sáo thả bay loanh quanh nhà o, tới mùa nó bắt cặp thấy ổng lót ổ bằng cái rổ nhỏ bỏ rơm vào thế là nó bay vào đẻ lun chứ(chỏ đó là chỏ nó đậu và ngủ dấy). còn nuôi đẻ trong lồng chắc phải làm cái lồng to mới chứa được 2 em nó.
Bác có thể cho biết cặp sáo đó khi bắt đầu đẻ là đc mấy năm tuổi ko?và tổ đẻ của nó thì làm bằng vật gì và như thế nào ko vây?mong tin bác!

Sturnus

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Sáo đẻ chắc phải >=2 năm tuổi, tổ đẻ thì giống như chòe thôi, lớn hơn chút, mình lót ổ cho nó đẻ ! Đôi sáo của mình cũng tới tuổi SS rồi mà chưa có điều kiện ghép được. Hi vọng sang năm có thể làm nên cơm cháo gì. :a31:

kenken

Thành viên tích cực
SVC$
0
lót bằng rơm nhưng hun khói cho hết mạt, bện lại làm ổ rùi cho vào lồng hay chổ ngủ của nó, sáo đó anh mình nuôi 3 năm rùi.mình nghỉ là 2 mùa thì cho đẻ được rùi. mình củng đang tình ghép chú 7 mùa với em 3 mùa nhưng tụi nó chưa hợp nhau thả ra dí cắn nhau quá trời. tính hợp tác với ông anh mở rộng cái chuồng ghép cm thành cái avari to chút ghép nhồng(có 1 cặp rùi, ổng lo chi phí hết mình chỉ làm vặt thui) hi vọng là có kết quả vì mình nghe nói rất khó ghép đẻ chứ cm, than, lửa, j thì cũng thử và thành công đôi chút.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom