Guest viewing is limited

nguoimoi

Thành viên tích cực
SVC$
0
tình hình là mới có 1 em mồi , nhưng ko biết chổ nào để bẫy ở gần quận 12 , hóc môn , ai biết thì chĩ dùm mình với nha , cho mình chỗ cụ thể chút nhá , ở long an ,củ chi hay bình dương cũng dc hoặc ai có nuôi huyt cố ở gần q12 thì cho mình giao lưu với , hoạc có đi bẫy thì hú mình đi với tại mới lấy con mồi ( người ta nói là mồi ) mà chưa biết chim sao nên muốn giao lưu hoăc bấy để thử chim , ai biết chỗ nào bẫy thì chĩ dùm mình với nha , thank all

Chỉnh sửa lần cuối:

cugay2

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn có thể bẫy huýt cô ở hướng đường Lê Văn Khương đi lên hướng bình dương, hết đường Lê Văn Khương rẽ tay phải vô đường Bùi Công Trừng, hỏi người ta cầu bà năm, từ cầu bà năm bạn sẽ thấy ven đường có nhiều cây tràm + sông, tự do chọn chỗ bẫy, vì vùng này huýt cô cũng tương đối nhiều, chúc bạn bắt dc nhiều bổi:D

nguoimoi

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn có thể bẫy huýt cô ở hướng đường Lê Văn Khương đi lên hướng bình dương, hết đường Lê Văn Khương rẽ tay phải vô đường Bùi Công Trừng, hỏi người ta cầu bà năm, từ cầu bà năm bạn sẽ thấy ven đường có nhiều cây tràm + sông, tự do chọn chỗ bẫy, vì vùng này huýt cô cũng tương đối nhiều, chúc bạn bắt dc nhiều bổi:D
thank pro rất nhiều nha , ban cho mình hỏi thêm là bẫy vào buỗi nào là tốt nhất , buổi trưa thì có dính được nhiều bỗi ko , hay buỗi sáng thì dẽ dính bỗi hơn , thank pro rất nhiều nha , thank pro lần nữa .hihi

nguoimoi

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn ơi sao hồi nãy mình chạy lên cầu bà năm thì bên tay phải có 1 con đường đất đỏ ,mình chay vô đó thì cây cối cũng rất nhiều mà chim thì hok có ,huhu mình quần ở trong đó hết 2h mà hok thấy con chim nào hết , chĩ thấy được 2 con bìm bịp ,chim cu và chiền chiên , nhà bạn ở gần đó không bữa nào chĩ mình tới chỗ có huýt cô được không bạn ,thank nhiều

minhdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0
ở địa đạo củ chi đó bạn. bữa trước mình có đi bẫy được 2 em. mồi bị sẩy rồi nên mình không đi bẫy nữa.

cugay2

Thành viên tích cực
SVC$
0
trời. trong đó nhiều huýt cô lắm mà, bạn cứ đi dọc suốt con đường đó, vô những con đườngnnhhỏ có xóm làng là có à, huýt cô kêu nhiều lắm, mình đi bẫy sâu xanh ở đây gặp hoài à.

de choat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
muốn đánh nghệ thì về gò công đánh bạn ơi,đi trên quốc lộ 1A tới chợ gò công rẽ vào chạy sâu thêm vài km nữa là rừng vườn nhiều lắm bữa chủ nhật kia mình đánh chưa hết buổi sáng mà được 9 con.bạn về gò công đánh nhé! chúc bạn người mới tìm được chỗ bẫy chim như ý nhé

nguoimoi

Thành viên tích cực
SVC$
0
trời. trong đó nhiều huýt cô lắm mà, bạn cứ đi dọc suốt con đường đó, vô những con đườngnnhhỏ có xóm làng là có à, huýt cô kêu nhiều lắm, mình đi bẫy sâu xanh ở đây gặp hoài à.
uhm` thank bạn nhiều nha , để chút mình chạy đi thử ,tại vô mấy chỗ có nhà có sóm chó trong đó dử quá , hôm qua mới bị chó dí chạy muốn chết luôn .hihi
muốn đánh nghệ thì về gò công đánh bạn ơi,đi trên quốc lộ 1A tới chợ gò công rẽ vào chạy sâu thêm vài km nữa là rừng vườn nhiều lắm bữa chủ nhật kia mình đánh chưa hết buổi sáng mà được 9 con.bạn về gò công đánh nhé! chúc bạn người mới tìm được chỗ bẫy chim như ý nhé
thank bạn nhiều , tại giờ mình cũng chưa có thời gian nên chưa đi xa được ,để mai mốt khi nào rãnh mình sẻ chạy lên đó bãy thữ

---------- Post added at 09:31 AM ---------- Previous post was at 09:29 AM ----------

ở địa đạo củ chi đó bạn. bữa trước mình có đi bẫy được 2 em. mồi bị sẩy rồi nên mình không đi bẫy nữa.
địa đạo củ chi thì đi đường nào vậy bạn ,bạn chĩ dùm mình đường đi được không , thank bạn nhiều

nguoimoi

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn ơi sao hồi nãy mình đi cũng không có , hẽm nào mình cũng chạy vô hết chạy qua cầu cô hồng luôn ,nhưng cũng không thấy con vàng nghệ nào hết ,ở đó chim sâu dd , hút mật thì rất là nhiều luôn , có sóc con nữa nhưng không có vàng nghê , hồi nay đi bẫy được 1 con hút mật mái chim chuyền , mép còn vàng nhưng cho 1 anh ở gần đó luôn rồi , ban có thễ chĩ cụ thễ chỗ bạn gập huyt cô được không , làm phiền bạn lần nữa , thank bạn rất là nhiều

cugay2

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình cũng không rõ nữa bạn, hồi trước mình đi bẫy sâu ở đó thấy vàng nghệ cũng nhiều, chắc người ta đi bẫy hết rồi. Mình chỉ bạn 1 chỗ nữa là ở Củ Chi , đường lên Củ Chi thì từ Hocmôn qua cũng gần lắm, bạn cứ hỏi mấy bác xe ôm sẽ biết đường đi :D. Hoặc là Gần chợ Bả Điểm, ngay ngã tư Nguyễn Ánh Thủ và Phan Văn Hơn, quẹo vô khu Hoàng Hải, trong đó cũng có vàng nghệ, nhưng ít :D. Bạn cứ chạy vòng vòng khu Hoàng Hải sẽ thấy có những xóm nhỏ, có nhiều bụi tre, cứ vô móc chim mồi sẽ thấy chim trời, chỗ này mình mới đánh đầu đỏ cách đây nữa tháng à:D

nguoimoi

Thành viên tích cực
SVC$
0
thank ban nhiều lắm , hihi hôm qua mới gọi điên hỏi trực tiếp a côngminh ,a cũng nói ở địa đạo củ chi có nhiều ,nhưng dạo này đang bận nên vài bữa nữa mới đi bẫy thữ được , hihi ,thank ban nhiều nha , bữa nào có đi bẫy đầu đỏ trên đó thì hú mình 1 tiếng , đi chung cho vui , :a01:

cugay2

Thành viên tích cực
SVC$
0
uhm, dạo này mình cũng hơi bận học, nên không có nhiều thời gian, chứ mình mê sâu xanh với đỏ lắm, Huýt cô cũng thích nhưng chưa có dk để sắm dc 1 em mồi :)

cugay2

Thành viên tích cực
SVC$
0
hihhihi. Có dịpnnào đó bạn ghé tiệm chim số 15 đồng đen, quận Tân Bình giao lưu ha :D. vì mình hay ghé cafe ở đó và chim cũng gởi ở đó luôn:D

nguoimoi

Thành viên tích cực
SVC$
0
hihhihi. Có dịpnnào đó bạn ghé tiệm chim số 15 đồng đen, quận Tân Bình giao lưu ha :D. vì mình hay ghé cafe ở đó và chim cũng gởi ở đó luôn:D
àh phải bạn là chimcanhvietnam ben 5s ko , hihi vui qua' bữa nay gập toàn người quen bạn tên gì vậy nhà ngoại mình cũng ở đường đồng đen đó ,bạn tên gì vậy nếu trac tuổi mình thì chắc là mình biết bạn đó , hồi đó mình học ở trường ngô quyền đó , hihi

cugay2

Thành viên tích cực
SVC$
0
chắc không quen bạn rồi:D. Mình đang học ở Đại Học Công Nghiệp TPHCM, năm nay mới 19t thôi :D Nick đó là cũa mình đó, :)

lethephong_man

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào tất cả các bạn ! Mình tiếc là các bạn ở xa chứ các bạn về miền tây (Vĩnh Long) quê mình thì chim huýt cô nhiều lắm. Một buổi đi bảy 05 - 07 con là chuyện bình thường, nhưng mùa này toàn chim già (đầu đen) không hà loại này mình không nuôi chỉ bảy chơi dợt mồi dính rồi thả hết. Hôm qua chủ nhật mình đi bảy hoành hoạch và mang theo chim HC mồi gặp mai dính được một em còn tơ mới ra hai cộng lông đuôi đen khá chim lắm chân cao, đuôi dài, to con, loại này dễ thuần hơn loại đầu đen chim nhát khó thuần. Có dịp Bạn nào về quê mình đi bảy chơi, hiện tại mình có 02 chim mồi đều 02 mùa (một chim con lên và mồi bổi tơ lên) cũng chịu đấu lắm. Con mồi chim con của mình đá cả tay luôn đấy rất đáng yêu. Mình có vài lời góp vui có gì không phải mong các bạn bỏ qua cho. Chúc các bạn vui. Trân trọng !

thickduthu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình mới mua 1 em HC mồi muốn bẩy thử mà không biết chỗ . khu gần mình toàn chim bể không dám đá bạn nào biết chổ HC sung treo lụp là đá thì chỉ mình đi . gần bình chánh,vĩnh lộc,bình tân,q12 thì càng tốt.

thanhphong95

Thành viên mới
SVC$
0
bạn dừng có phí sức mà lên hoàng hải ở bà điểm đánh chim ở đó mình bắt ko còn một con rồi có thì bạn hãy đi long an đó nhiếu vàng nghệ lắm tha hồ đánh lun:a45:

phihung412

Thành viên cống hiến
SVC$
0
có ai biết trường ĐH Nông Lâm k ?
mình học ở đó nè !
HC ở đó cũng khá nhiều !
bữa trc mình thấy 1 ổ HC nhưng tại k bjk nuôi loại này nên k bắt !
hihihi
ae nào có ý lên đó bẫy thì rủ mình đi xem với cho vui !
thân !

thickduthu

Thành viên tích cực
SVC$
0
trường đó ở Q9 phải ko bạn? bửa nào rãnh mình sẽ lên đó thử. trên này cũng có nhưng phải lùng sục dử lắm mới dính được vài em. bẩy HC củng vui và hồi hộp lắm, bữa nào mình đi đánh sẽ post lên cho xem.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom