Guest viewing is limited

Khoa Bien Hoa

"Gấu một bên và chim một bên"
SVC$
0
HỘI CHIM SÂU DIỄN ĐÀN SVC ĐÃ CÓ SÂN CHƠI RIÊNG

Kính gửi: - Các Anh chị em hội viên;
- Các Anh chị em chuẩn bị là Hội viên.

Tôi và các bạn từ lâu đã mong muốn có một sân chơi riêng dành cho các thành viên chung sở thích: Chim sâu và các loại chim cảnh nhỏ; nhằm trao đổi, học hỏi kinh nghiệm nuôi dưỡng các loại chim thân thiện và đẹp đẽ này.
Theo tôi, đó là nguyện vọng chính đáng của hội viên; ngoài ra còn giúp cho diễn đàn ngày càng phong phú hơn.
Sự ra đời của Hội chim sâu có sự góp sức của các Hội viên tích cực; đặc biệt là A. Công Minh và Nick; sự tạo điều kiện giúp đỡ của Ban Quản trị diễn đàn.
Thay mặt Hội viên và những người yêu thích chim sâu gởi lời chúc sức khỏe, thành công, hạnh phúc đến Ban Quản trị và các thành viên tích cực của Hội.
Chúc Hội chim sâu diễn đàn SVC ngày càng lớn mạnh, phát triển ngang tầm với các Hội khác.
Trân trọng./.

tung

Thành viên tích cực
SVC$
0
HỘI CHIM SÂU DIỄN ĐÀN SVC ĐÃ CÓ SÂN CHƠI RIÊNG

Kính gửi: - Các Anh chị em hội viên;
- Các Anh chị em chuẩn bị là Hội viên.

Tôi và các bạn từ lâu đã mong muốn có một sân chơi riêng dành cho các thành viên chung sở thích: Chim sâu và các loại chim cảnh nhỏ; nhằm trao đổi, học hỏi kinh nghiệm nuôi dưỡng các loại chim thân thiện và đẹp đẽ này.
Theo tôi, đó là nguyện vọng chính đáng của hội viên; ngoài ra còn giúp cho diễn đàn ngày càng phong phú hơn.
Sự ra đời của Hội chim sâu có sự góp sức của các Hội viên tích cực; đặc biệt là A. Công Minh và Nick; sự tạo điều kiện giúp đỡ của Ban Quản trị diễn đàn.
Thay mặt Hội viên và những người yêu thích chim sâu gởi lời chúc sức khỏe, thành công, hạnh phúc đến Ban Quản trị và các thành viên tích cực của Hội.
Chúc Hội chim sâu diễn đàn SVC ngày càng lớn mạnh, phát triển ngang tầm với các Hội khác.
Trân trọng./.
đây cũng là ý muốn của tôi nữa, mong sao sẽ có một địa điểm cụ thể để chúng ta cùng dợt sâu với nhau, như thế mới đẩy mạnh phong trào được, nuôi chim ở nhà mà không có chổ dợt chán chết được. tôi hay ra Thuận Kiều vào buổi chiều nghe sâu hót và uống ly sting và 1 ổ bánh mì rồi về, buồn hiu hà, mấy người ngoài đó nghĩ mình không biết gì nên nổ lắm, nên tôi cũng không thèm nói chuyện làm gì với họ. các anh nên tìm một nơi dợt thật tiện cho anh em nha, tôi thì ở đâu cũng được. nơi nào có chim tôi sẽ đến.
Thân!

Khoa Bien Hoa

"Gấu một bên và chim một bên"
SVC$
0
đây cũng là ý muốn của tôi nữa, mong sao sẽ có một địa điểm cụ thể để chúng ta cùng dợt sâu với nhau, như thế mới đẩy mạnh phong trào được, nuôi chim ở nhà mà không có chổ dợt chán chết được. tôi hay ra Thuận Kiều vào buổi chiều nghe sâu hót và uống ly sting và 1 ổ bánh mì rồi về, buồn hiu hà, mấy người ngoài đó nghĩ mình không biết gì nên nổ lắm, nên tôi cũng không thèm nói chuyện làm gì với họ. các anh nên tìm một nơi dợt thật tiện cho anh em nha, tôi thì ở đâu cũng được. nơi nào có chim tôi sẽ đến.
Thân!

Tùng ui!!! Việc ae chơi chim, gà, cá cảnh thường mang lưu đạn trong người là chuyện đương nhiên.
Đối với những người nóng tính, sau một thời gian chơi chim tính tình điềm đạm đi ít nhiều và sống có trách nhiệm hơn là chuyện có thật đấy (Khoa là một ví dụ); tuy nhiên cách cư xử trong giới chơi chim nói chung nhiều lúc không được hay lắm; điều này ai cũng biết nên chúng ta phải có bản lĩnh và phong cách chơi riêng để họ không khiêu khích ta và nếu có khiêu khích cũng chỉ dừng lại ở một mức độ nhất định.
Ông bà ta nói "Nhân bất thập toàn" sống ở đời không ai toàn vẹn cả. Hãy nhìn vào cái tốt của người mà sống và luôn tâm niệm rằng ai cũng có cái hay để mình học cả. Nếu không tốt thì thui, xem như không nghe, không thấy là ok.

N

__Nick__

Guest
Như Nick đã nói. thà ko có, còn nếu đã có thì phải có cho đáng có. Vì vậy , Hội chim đã ra đời , chúng ta , những hội viên của hội cần có 1 trách nhiệm chung là cùng nhau phát triển hội , đưa hội chúng ta đến 1 tầm cao ngang hàng hoặc hơn các hội khác đã và đang có . Về sân chơi chung cho hội , Nick xin đề nghị với mọi người là,
mọi người sẽ họp mặt tại nhà Nick , tiện cho anh em phía ngoài vào , và cũng tiện cho anh em bên trong ra. Nick sẽ kiếm 1 nơi okie để làm tụ điểm dợt cho anh em trong hội mình.
Trên đây là ý kiến của Nick, mọi người ai có ý kiến gì mong vào cùng nhau góp ý. thân

tung

Thành viên tích cực
SVC$
0
Như Nick đã nói. thà ko có, còn nếu đã có thì phải có cho đáng có. Vì vậy , Hội chim đã ra đời , chúng ta , những hội viên của hội cần có 1 trách nhiệm chung là cùng nhau phát triển hội , đưa hội chúng ta đến 1 tầm cao ngang hàng hoặc hơn các hội khác đã và đang có . Về sân chơi chung cho hội , Nick xin đề nghị với mọi người là,
mọi người sẽ họp mặt tại nhà Nick , tiện cho anh em phía ngoài vào , và cũng tiện cho anh em bên trong ra. Nick sẽ kiếm 1 nơi okie để làm tụ điểm dợt cho anh em trong hội mình.
Trên đây là ý kiến của Nick, mọi người ai có ý kiến gì mong vào cùng nhau góp ý. thân
em đồng ý, còn thời gian thì sao? hè rồi đi chơi cho đã.

N

__Nick__

Guest
cái này đợi mấy anh lớn tong hội vào cho ý kiến nha tùng. chứ anh cũng ko bít phải lựa chọn thời gian sao cho hợp lí hết . thân

theboylikefish

Thành viên tích cực
SVC$
0
em ủng hộ ý kiến của anh Nick, nhưng cũng phải đợi những anh lớn sắp xếp đã, em sắp tới bận học quân sự, còn qua học rồi thì vô tư. lúc đó off 1 tuần 2 ngày cũng được luôn!!!!:a01::a01::a01:

subin20

Thành viên tích cực
SVC$
0
ồ.vậy là hội chim sâu cũng đã ra đời dạo này bận quá không vào tám.mới vài ngày má hội chim sâu của mình đông quá trời.hy vọng hội chim sâu sẽ phát triển lớn mạnh và có nhiều anh em tham gia hội hơn nữa.

datzindo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em cũng tán thành với ý kiến của a Nick. Em thì bận quá nhưng em nghĩ dưới Q9 thì cũng vừa hợp lý cho ae cả trong lẫn ngoài. Em thì làm việc tận BD, còn sống thì ở Sg, nhưng lâu lâu chủ nhật em mới được nghỉ, nếu ae trong hội có thời gian cụ thể em cũng rán thu xếp để tham gia cung ae cho hội mình càng lớn mạnh hơn nữa.
"Huýt cô niềm đam mê tột đỉnh..........."

tung

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào các bạn trong hội chim sâu!
tôi thấy tình hình hội ta không tiến triển tốt cho lắm. anh Nick đã không vào diễn đàn nữa nên hội cũng vắng người vào. anh Khoa thì ở tận Biên Hòa quá xa. vậy có bạn nào nhà trong SG mà có nuôi chim sâu, có sân rộng một tí không? báo anh em biết địa chỉ mang chim sâu qua chơi ha. vì hội sâu ta thiếu sân chơi quá.
Thân!

Crazy-GiaLai

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào các bạn trong hội chim sâu!
tôi thấy tình hình hội ta không tiến triển tốt cho lắm. anh Nick đã không vào diễn đàn nữa nên hội cũng vắng người vào. anh Khoa thì ở tận Biên Hòa quá xa. vậy có bạn nào nhà trong SG mà có nuôi chim sâu, có sân rộng một tí không? báo anh em biết địa chỉ mang chim sâu qua chơi ha. vì hội sâu ta thiếu sân chơi quá.
Thân!

Ủa Nick có nói là ko vào 4rum khi nào vậy bạn ? theo mình biết thì Nick hiện nay đang khá bận nên ko vào 4rum được , hội Sâu vẫn tiếp tục phát triển như thường . Thân

dokhacthien

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình có ý kiến nầy dược kg nick
hay la mình tổ chức dợt chim sâu tai nhà của thiện dược kg?
nhà mình có sân chơi rộng lám có ca cây cói nũa bạn nick cũng đã biết nhà của mình rùi đó

SVC$
0
mình có ý kiến này được không nick
hay là mình tổ chức dợt chim sâu tai nhà của thiện được không ?
nhà mình có sân chơi rộng lám có cả cây cối nữa bạn nick cũng đã biết nhà của mình rùi đó

Nhà anh Thiện thì xa đối với tụi em quá tụi em hầu như trên SG ko à ! xách chim xuống dợt thì xa quá xa ! mà sao anh có ý kiến đó thế ??

ThắngHT_68

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hay quá nếu ae thống nhất dịa diểm thì thông báo dchỉ cụ thể nhé mình sẻ tham gia .mình ở qbinhthanh.làm việc q9

cucgachpti

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em ở Chợ đồn- biên hoà, nhà em cũng có sân và cây cối, nếu anh em không ngại thì tham khảo sân nhà em xem có dc không? em tênTứ Đt:0919.576.555

N

__Nick__

Guest
theo ý mình vầy nhé. do có 1 số anh em ở đồng nai, bình dương và 1 số ở TPHCM , nên chúng ta nên lựa 1 địa điểm thuận lợi dễ dàng đi lại cho mọi người , theo ý Nick thì việc tổ chức tại nhà thiện cũng là 1 ý kiến hay . tiện cho anh em biên hoà vào , bình dương xuống và nhất là các quận nội thành TPHCM ra cũng dễ , vì khu vực nhà Nick và Thiện là trung tâm cũa 3 nơi . Nếu tổ chức trong thành phố như là CV lê thị riêng hoặc đâu đó bên trong TP thì rất xa cho anh em biên hoà và bình dương tham gia . Nên ý kiến của Thiên Nick tán thành . Nói thì nói vậy nhưng cũng phải chờ anh em vào cho ý kiến đầy đủ rồi ta cùng biểu quyết nhé. thân

SVC$
0
Okie ! anh Thiện chuẩn bị giàn giáo nơi treo chim đi nha hii em ủng hộ ý kiến dợt tại nhà anh đó !!! Thân !!!

oc mit

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
dợt ở nhà anh thiện thì ok rùi đó nhưng mà từ chỗ mình đến anh thiện thi hơi xa nhưng thui kệ vì hội chim sâu xa cũng ko sao ..hihihihihi ok lun vậy nếu như dợt thì dợt vào chủ nhật hả các bác...nick ah cũng nên kiếm 1,2 em sâu chơi thui chứ hội phó mà ko có chim dợt là hoi kì nha hihihihii:a39:

dokhacthien

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ok!nếu như ae biểu quyết rùi thì cứ nói mình biết mình chuẩn bi tinh thần
mà còn chuyện nầy nữa tới bửa đó ncik qua nhà minh coi thư sân vường nhà minh như thê nao đã còn fải coi địa hình nữa nick

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom