Guest viewing is limited

hoan_nc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em mới tậu được một em mồi, của một bác ở phú thọ em mồi đó cũng làm được nhiều chiến công, năn nỉ mãi người ta mới để cho mình, thế mà mang về được gần 2 tuần rồi mà vẫn chưa nghe thấy tiếng gáy của nó, thế mới buồn chứ mặc dù mấy Em gáy ở nhà thì gáy rất nhiều, hiện tượng đó là như thế nào hả các bacs.

huanpham

Vô thường
SVC$
0
Trước tiên Bạn cho Mình hỏi, Bạn có chắc là Cu bạn mua là mồi không?
Nếu chắc thì và trông Em nó vẫn Bình thường (không bị nhặm mắt, đi phân ước, rớt lồng do thay đổi điều kiện chăm sóc..) thì chỉ còn một lý do là Em nó lạ chủ.
Bạn đã chơi cu thì chắc vẫn nghe là có con khi đổi chủ thì không bao giờ gáy dù có chăm em nó như thế nào đi nữa. Vậy bạn xem lại thử nhé.
Thân

hoan_nc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Trước tiên Bạn cho Mình hỏi, Bạn có chắc là Cu bạn mua là mồi không?
Nếu chắc thì và trông Em nó vẫn Bình thường (không bị nhặm mắt, đi phân ước, rớt lồng do thay đổi điều kiện chăm sóc..) thì chỉ còn một lý do là Em nó lạ chủ.
Bạn đã chơi cu thì chắc vẫn nghe là có con khi đổi chủ thì không bao giờ gáy dù có chăm em nó như thế nào đi nữa. Vậy bạn xem lại thử nhé.
Thân
đúng là gáy mồi mà, thật sự là nhà hiện tại có 8 em mà hê, từ hôm mang về tới jo chưa nghe thấy tiếng gáy của em nó, các hiện tượng thì không có j cả, vẫn đẹp chim có khi nào không bao jo gáy ko BÁc.

locabc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác Hoan_nc ơi, nếu đúng nó là chim mồi thì về nhà bác mà không gáy thì lạ thật đó. Có lạ nhà, lạ thức ăn thì lâu lắm là khoảng 1 tuần là em nó phải mở mỏ chứ. Bác để ý lại cách treo lồng xem sao, nếu bác treo trong nhà hoặc để nó nhìn thấy chim khác thì cũng có thể nó sẽ không gáy. Bác thử treo nó ra ngoài trời hoặc tốt nhất là treo ra cây xem nó có gáy không nhé!

hoan_nc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác Hoan_nc ơi, nếu đúng nó là chim mồi thì về nhà bác mà không gáy thì lạ thật đó. Có lạ nhà, lạ thức ăn thì lâu lắm là khoảng 1 tuần là em nó phải mở mỏ chứ. Bác để ý lại cách treo lồng xem sao, nếu bác treo trong nhà hoặc để nó nhìn thấy chim khác thì cũng có thể nó sẽ không gáy. Bác thử treo nó ra ngoài trời hoặc tốt nhất là treo ra cây xem nó có gáy không nhé!
đúng là phải làm lại, vì có chỗ treo lồng là chưa thay đổi, bác ah, còn này dáng chim rất đẹp, mai rảnh em post lên cho các bác xem ntn nhe. thank bác

NAMNHI

Thành viên tích cực
SVC$
0
đúng là phải làm lại, vì có chỗ treo lồng là chưa thay đổi, bác ah, còn này dáng chim rất đẹp, mai rảnh em post lên cho các bác xem ntn nhe. thank bác
Bác hoan_nc thân mến!
Chim gáy hiện nay đang vào mùa đông nên ngay ở nhà nó cũng đã ít hoặc cá biệt có con không gáy rồi. Việc di chuyển đến chỗ khác nó không gáy cũng là điều bình thường thôi. Không vội được bác à! Nếu nó chưa gáy ngay thì cũng không loại trừ chim mồi của họ bị bể, cái này cũng còn do tính trung thực của người bán nữa bác à!
Cũng lưu ý bác là: đã là chim mồi thì cũng ít người bán lắm! Có nhiều con có ngoại hình đẹp, nhưng bị bể rồi thì cũng hỏng bác à!

Chúc bác may mắn!

hoan_nc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thank you bác NamNhi nhé, thực ra là người quen thôi nên cái chuyện lừa là không có, nhưng lạ là chưa lên được một tiếng nào, mà chim thì rất khoẻ mạnh bác ah. em sẽ pst hình em nó lên.

NAMNHI

Thành viên tích cực
SVC$
0
thank you bác NamNhi nhé, thực ra là người quen thôi nên cái chuyện lừa là không có, nhưng lạ là chưa lên được một tiếng nào, mà chim thì rất khoẻ mạnh bác ah. em sẽ pst hình em nó lên.
Vâng! Nếu vậy thì bác cũng cứ yên tâm mà nuôi thôi, có con mồi hay nhưng mùa này cũng không gáy đâu bác à (chim mồi chơi một mùa còn gọi là mồi thất thanh mùa đông không bao giờ nghe được tiếng nó gáy). Hi vọng là sớm được chiêm ngưỡng dung nhan con mồi của bác mới tậu được.
Trân trọng!

hoan_nc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
vâng em sẽ đưa các em nó lên cho các bác xem ntn, mà lạ thật ở nhà rất nhiều tiếng gáy khác nhau mà lại ko dụ được tiếng của em nó lên xem như thế nào? bác NamNhi ơi! con mồi gáy với một con khác cũng ngang ngửa thì có sợ con môif hỏng không bác hay cứ để tự do?

NAMNHI

Thành viên tích cực
SVC$
0
vâng em sẽ đưa các em nó lên cho các bác xem ntn, mà lạ thật ở nhà rất nhiều tiếng gáy khác nhau mà lại ko dụ được tiếng của em nó lên xem như thế nào? bác NamNhi ơi! con mồi gáy với một con khác cũng ngang ngửa thì có sợ con môif hỏng không bác hay cứ để tự do?
Về "nguyên tắc", nếu là mồi thì gần như nó chẳng chịu con nào cả trừ con chim thuộc quá dữ và cũng về "nguyên tắc" không bao giờ được treo con mồi gần bất kì con chim gáy nào cả ( nếu gần thì phải che lại, nếu không thì sớm muộn gì nó cũng hỏng bác ơi ( còn mỗi nước sa cầu, máy cánh mà thôi).
Chim cu có tính đầu lĩnh khá cao, nếu nuôi nhiều chim gáy thì giỏi lắm cũng chỉ có 1-2 con trụ được mà đấu với nhau lâu lâu được thôi bác à, còn lại thì....lâu lên lắm nếu không có vườn rộng, hoặc nhiều tầng để treo,...con mồi mà phải nhường con chim thuộc thì cũng hơi lạ đó bác à, nếu có ĐK bác cho anh em xem dung nhan của cả hai em đó nhé!
Chúc bác vui!

tho bp

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
có khi bác cheo chim buổi tối chuột nó ghé thăm ăn lúa làm em nó sợ nên ngày bác ko thấy nó gáy đó. bác thử kiểm tra cóng coi có chấu do chuột ăn bỏ lại ko. và coi nhà bác có chôut ko đã

hoan_nc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
có khi bác cheo chim buổi tối chuột nó ghé thăm ăn lúa làm em nó sợ nên ngày bác ko thấy nó gáy đó. bác thử kiểm tra cóng coi có chấu do chuột ăn bỏ lại ko. và coi nhà bác có chôut ko đã
Chuột thì chắc là không có rồi vì đối diện đó, mình cũng treo một em gáy mà, em đó vẫn gáy nhưng gáy ít, không liên tục, thường chỉ gáy buổi sáng, trưa và chiều tối. ko biết lúc khác thì em nó có gáy không nhưng, buổi sáng thì chưa nghe thấy bao jo. thank bác.

nicebird

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các anh ơi con cu gáy của em cũng được 1 người trên hoà bình tặng lại ! nghe nói gáy gù cũng nhiều lắm ! mà từ lúc mang về đến bây giờ là gần 1 tháng rồi mà em chưa được nghe em nó gáy gì cả :a09:
Em là người mới chơi gáy nên ko hiểu tại sao nữa ! các anh giúp em với !( mặc dù em đã trùm kín áo lồng trong vòng 1 tuần đầu cho ăn uống đầy đủ rồi ) em buồn quá :a09:

hoan_nc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các anh ơi con cu gáy của em cũng được 1 người trên hoà bình tặng lại ! nghe nói gáy gù cũng nhiều lắm ! mà từ lúc mang về đến bây giờ là gần 1 tháng rồi mà em chưa được nghe em nó gáy gì cả :a09:
Em là người mới chơi gáy nên ko hiểu tại sao nữa ! các anh giúp em với !( mặc dù em đã trùm kín áo lồng trong vòng 1 tuần đầu cho ăn uống đầy đủ rồi ) em buồn quá :a09:
thế hôm nào phải giao lưu thôi bác ơi! E hiện tại đang nuôi 11 E trong đó có một Em mồi mang từ phú thọ về jo vẫn chưa nghe thấy tiếng gáy của nó, đi vắng ở nhà nó có gáy ko thì ko biết.

NAMNHI

Thành viên tích cực
SVC$
0
thế hôm nào phải giao lưu thôi bác ơi! E hiện tại đang nuôi 11 E trong đó có một Em mồi mang từ phú thọ về jo vẫn chưa nghe thấy tiếng gáy của nó, đi vắng ở nhà nó có gáy ko thì ko biết.
Bác Hoan thử cho em mồi tậu từ Phú Thọ ra rừng gặp chim bổi xem em nó làm ăn với bổi như thế nào là kết luận được bản lĩnh của em ấy thôi mà bác.

Longkucku

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào bác hoan_nc. Rất vui nếu hôm nào đó được giao lưu với bác. Em ở Hoàng Quốc việt, cũng mới tập nuôi cu. Theo thiển nghĩ của em thì con mồi Phú Thọ của bác chắc là có vấn đề rồi đó vì chuyển họ khẩu lâu rồi mà đến giờ vẫn chưa chịu mở miệng. Tuy nhiên do chưa có kinh nghiệm nên không giải thích cặn kẽ được. Mong có cao thủ giải đáp thắc mắc trên cho ae học hỏi với. Hôm nào ae giao lưu nhé, em cũng có 1 em thổ đồng quê Phú Thọ đấy.

hoan_nc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác Hoan thử cho em mồi tậu từ Phú Thọ ra rừng gặp chim bổi xem em nó làm ăn với bổi như thế nào là kết luận được bản lĩnh của em ấy thôi mà bác.
ở nhà nó ko gáy ko gù thì đi làm sao mà bắt được bổi hả bác, hii, mấy hôm nay E cho nó ở chung với một em mái trong một cái lồng rộng thì đã nghe thấy em nó gù rồi, chắc hôm nào lại phải tách ra bác nhỉ.

hoan_nc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào bác hoan_nc. Rất vui nếu hôm nào đó được giao lưu với bác. Em ở Hoàng Quốc việt, cũng mới tập nuôi cu. Theo thiển nghĩ của em thì con mồi Phú Thọ của bác chắc là có vấn đề rồi đó vì chuyển họ khẩu lâu rồi mà đến giờ vẫn chưa chịu mở miệng. Tuy nhiên do chưa có kinh nghiệm nên không giải thích cặn kẽ được. Mong có cao thủ giải đáp thắc mắc trên cho ae học hỏi với. Hôm nào ae giao lưu nhé, em cũng có 1 em thổ đồng quê Phú Thọ đấy.
ok hôm nào nhất định giao lưu nhé, mình rất thích nghe đàm đạo về chim gáy cứ mê mẩn hii, cả chủ đề về chó nữa. dt hôm nào alo ĐT....

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom