Guest viewing is limited

anhkhoa_thd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nhà mình có một con chim sâu xanh mình nuôi cung lâu rồi. nhưng chưa dám nói là mồi mặc dù e nó đã dụ được 6 e bổi rồi. mà tínhẹ nết con này kỳ quá. lúc đầu thì em nó chơi cũng đều lắm. có lần em nó đấu với bổi gần 5p luôn mới dính. nhưng hôm nay đem em nó đi thì lại không thèm hót đấu gì cả. mình cũng móc gần 10 kèo mà em nó chẳng thèm chơi. mình nghỉ là hôm nay em nó mệt. nhưng khi đem về nhà lại chơi ầm ầm. mình muốn huấn luyện cho em nó đi móc kèo nào là hót một lần cũng được. nhưng không biết làm thế nào. a e trên diễn đàn có cách thức nào hay chỉ mình với. ở nhà thì mỉnh cũng móc nhìu nơi lắm. nhưng thấy cũng không hiệu quả.mình cảm nhận được là khi đem đi đánh chim mình muốn hót thì hót không thì thôi. mình cũng chẳng làm gì được cả. a e nào có cách khắc phục tình trạng này không? xin cảm ơn rất nhìu!!!

anhkhoa_thd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
không a e nào biết cách huấn luyện chim sâu mồi ah. mình muốn huấn luyện em nó móc kèo nào là kêu một tiếng cũng được. nhưng đã huấn luyện và áp dụng nhìu cách rồi mà vẫn không được. mình thấy chim nó muốn kêu là kêu ah. mình tập cho em nó đi rừng nhìu lắm rồi mà vẫn không tiến triển. chỉ khi em nó thấy chim về thì mới chịu chơi thôi. cho mình hỏi vậy đâu phải gọi là chim mồi đúng không?

thienmit

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hehe!cũng khó đây!nuôi them 1 con mái nữa,xieng kêu,nuôi gấn nhau,khi đi bẫy thì tập cũng như vậy,cho đấu thui,khi nào thấy đấu cứng rối mới cho bắt bổi.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom