Guest viewing is limited

sdssg

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình mới mua lồng bẫy khuyên loại 2 cửa ở trên nhưng không biết cách sử dụng, có hỏi ngoài cửa hàng thấy bảo là phải vót que và buộc chỉ gì đó nhưng cung không biết sử dụng như thế nào, bạn nào có kinh nghiệm nhờ giúp đỡ, cám ơn nhiều (nếu có thể thì post hình giúp để dễ thực hiện nhé)

Vànhkhuyênxanh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chắc lồng của bạn là loại lồng vuông bẫy 2 cửa đúng ko ? Mình cũng thường đi bẫy bằng lồng đó .
Chắc bạn đã mua lồng bẫy ở cửa hàng nó chưa làm sẵn dây và thanh bẫy . Bạn chỉ cần vót 1 que nhỏ nhọn buộc dây chỉ 1 đầu vào cửa lồng bẫy đầu nhọn cắm vào lỗ ở thanh bẫy thế là xong. :a30:

TamAn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chao sdssg . lồng bẫy 2 cửa ở quán người ta chưa làm sẵn cho bạn hả . Bây giờ bạn vót 2 cái chốt .. một đầu bạn vót nhọn , 1 đầu bạn để vuông . 2 thanh chốt bản rộng 3mm , dài 2cm , ở 2 đầu vuông của thanh chốt bạn đục 2 cái lỗ sau đó bạn sỏ dây vào 2 cái lỗ đó . 1 đầu thì buộc vào chốt đầu kia thì bạn buộc vào cửa sập của lồng bẫy . đoạn dây buộc đó phải vừa đủ để khi kéo cửa lên cửa phải có góc từ 90 đến 110 độ so với mặt của lồng bẫy . sau khi bạn kéo cửa lên rồi bạn dùng sợi dây mà bạn buôc cái chốt đó dùng đầu nhọn của chốt bạn cắm vào cái cầu ở trong 2 gian bẫy đó . chắc là ở 2 cái cầu đó người ta đã đục lỗ sẵn cho bạn rồi ( nếu chưa đục thì lên tẩn cho thằng bán cho bạn cái lồng chim đó 1 trận ... ok ) . còn đầu vuông thì bạn để vào 2 thanh ngang của lồng bẫy nha . lúc chưa dắt chốt thì 2 cái câu ở trong ô bẫy vẫn nằm song song với đáy lồng lúc bạn cài chốt phải nâng 2 cái cầu đó lên cách đáy lồng 2 , 3 cm nha . cho chim mồi vào trong , ở 2 ô bẫy cho mỗi ô 1 ít hoa quả thế là con chim nhảy vào đánh nhau , ăn hoa quả . khi nhảy vào cái cầu đó đỗ để ăn và đánh nhau , cái cầu bị động và tuột chốt ra . thế là sập . tèo téo teo . thế là chú vành khuyên đã bị sói già gian ác bắt . hihi . mình nói thế này bạn cũng hơi khó hiểu nhưng đọc kĩ và từ từ hiểu bạn nha . ko có lồng ở đây để boss lên cho bạn xem thì dễ hiểu hơn . chúc bạn thành công .

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom